ผู้เขียน หัวข้อ: เคยได้ยินว่าเวลาล้างรถถ้าน้ำเข้าท่อแต่งจะทำให้เสียงท่อ  (อ่าน 3056 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hut-m1000-

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
เปลี่ยนไปจริงรึเปล่าขอความคิดเห็นผู้รู้หน่อยคับ mon32

ออฟไลน์ dook(ดุ๊ก)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
เดี๋ยวมันก็ระเหยออกหมดครับ ไม่ต้องห่วง แต่ถ้าจะให้ดีหาจุกอุดท่อมาใส่ก่อนล้างจะดีกว่าครับ
นิยามสองสูบ : ชอบกระชาก สับเป็นโดด โหดทุกเกียร์ เมียไม่กล้าซ้อน!!

ออฟไลน์ TBBelle

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-1
เดี๋ยวมันก็ระเหยออกหมดครับ ไม่ต้องห่วง แต่ถ้าจะให้ดีหาจุกอุดท่อมาใส่ก่อนล้างจะดีกว่าครับ

ตามนี้เลยครับ  เพราะปล่อยให้มันเข้าเสียงไม่เพราะเเล้วอายุการใช้งานของท่อเสื่อมไวครับ