ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องรอยด่างที่ตัวโลโก้ Ducati บนฝาครอบคลัชท์ ทำความสะอาดยังไงครับ  (อ่าน 1671 ครั้ง)

ออฟไลน์ PAWARIT(DCDC)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
คือเมื่อวันที่ 4 สิงหาที่ผ่านมา ผมก็ใช้รถปกติ

พอกลับมาถึงบ้านก็พบรอยด่างๆ บริเวณ Logo DUCATI บนฝาครอบคลัชท์

ไม่รู้ว่าเป็นคราบอะไร ตอนแรกนึกว่าคราบจากโคลนปกติ ก็เอาผ้าเช็ดดูแต่ก็ไม่ออกครับ

อยากทราบว่ามันจะทำความสะอาดยังไง มีน้ำยาอะไรที่สามารถช่วยให้เช็ดมันออกได้บ้างไหมครับ

ไม่กล้าเอาอะไรไปเช็ดมั่วๆกลัวจะเละหนักครับ >< รบกวนด้วยนะครับ

อาจจะดูเป็นรอยเล็กๆ แต่ขัดตามากเวลามองเห็นมัน  abc35

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2012, 07:11:32 AM โดย PAWARIT(บอย) »

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Moto GP point: +7/-0
ลองน้ำมันก๊าดดูอ๊ะยังครับบอย ถ้ากลัวลองน้อยๆก่อนก็ได้
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

ลองแล้วครับพี่แบงค์กี้ ไม่ออกครับ

สงสัยคงต้องทำใจ

ออฟไลน์ Yong [ย้ง]

• Moto GP point: +9/-0

ลองนี้ดูครับ
http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=2715.0

ขอบคุณครับ กระทู้นี้ผมก็เคยอ่านผ่านตาอยู่เหมือนกัน ขอบคุณ คุณย้งครับ

น่าจะใช้ด้วยกันได้ เดี๋ยวจะลอง Wenol ดูครับ