ผู้เขียน หัวข้อ: มาบ่นๆ ให้ฟังครับ  (อ่าน 3038 ครั้ง)

ออฟไลน์ dook(ดุ๊ก)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
มาบ่นๆ ให้ฟังครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 04:00:12 AM »
พอดีเมื่อวานล้างรถเลยเพิ่งเห็นว่าน๊อตฝาครอบสเตอร์หน้า หลุดหายไปตัวนึง(ตัวที่อยู่ด้านบนของฝาครอบ)
ด้วยความเซ็ง วันนี้เลยไปหาน๊อตแบบที่เหมือนกันตามร้านขายน๊อตแถวบ้าน ปรากฎว่าไม่มีที่เหมือนกัน เลยขี่รถไปที่ศูนย์พระราม 3 เพื่อขอซื้อน๊อตซักตัวนึง
ศูนย์บริการดีมากครับ มีเจ้าหน้าที่ออกมารับรอง เรียบร้อย....
จนท. - สวัสดีครับ
ผม - สวัสดีครับ พอดีน๊อตฝาครอบสเตอหน้าผมหายไปตัวนึง อยากจะเบิกอะไหล่ครับ
จนท. - ซักครู่นะครับ เดี๋ยวผมขอเชคสต๊อกกับราคาให้
(หายไปพักนึง)
จนท. - เชคให้แล้วครับ น๊อตราคา 40 บาทครับ
ผม - โอเคครับ เอาให้ผมตัวนึง (นึกในใจ อืมมม....แพงน้อยกว่าที่คิดนะ คิดไว้ตัวละหลักร้อย -_-')
จนท. - แต่ตอนนี้ไม่มีสต๊อกเลยครับ ต้องสั่งเอาจากอิตาลี รอของประมาณ 1 เดือนครับ
ผม -  mon8 น๊อตตัวนี้ต้องนำเข้าหรอครับ ไม่ได้ผลิตในไทยหรอครับ (ราคา 40 บาทจากอิตาลี mon40)
จนท. - บางตัวครับ ที่ผลิตในนี้ ผมเชคกับทางศูนย์ทองหล่อให้แล้ว ก็ไม่มีเหมือนกันครับ ต้องสั่งเอาอย่างเดียวครับ
จนท. - เอางี้ เดี๋ยวผมแกะจากรถ demo ให้ก่อน แล้วของมาผมค่อยเอาไปใส่
ผม - ได้ครับ ไม่มีปัญหา
จนท.อีกคนเดินมา แล้วคุยกัน เค้าก็บอกว่า ทำให้ไม่ได้ ติดที่ระบบเบิกของ อะไรซักอย่าง ผมไม่ได้ถามรายละเอียด
จนท. - เดี๋ยวผมให้ช่างไปหาซื้อน๊อตอื่น เอามาใส่แทนก่อนละกันครับ
ผม - ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวผมซื้อร้านแถวบ้านได้ ร้านอยู่ใกล้ๆ แล้วก็ขี่รถออกมา

สุดท้ายกลับไปที่ร้านน๊อตร้านแรก ซื้อน๊อตเลส ไซส์ เดียวกันมา แต่หัวเป็น 4 แฉก ในราคาตัวละ 5 บาท ใช้แก้ขัดไปก่อน รออีก 1 เดือนค่อยกลับไปใส่เหมือนเดิม  mon6

เรื่องที่มาบ่นๆให้ฟัง ไม่มีอะไรหรอกครับ ไม่ใช่เรื่องสำคัญอะไร ไม่ได้มีปัญหาเกี่ยวกับตัวรถ ศูนย์ก็บริการดี เข้าใจว่าติดที่ระบบเลยช่วยไม่ได้ เราก็ไม่อยากเซ้าซี้อะไร
แต่ ....... การสต๊อกอะไหล่ นี่มันถึงขั้นเลวร้ายไปหน่อยนะครับ Ducati thailand
ในกรณีที่รถเกิดอุบัติเหตุหนัก ถ้าช่างลืมเบิกน๊อตไปซักตัว ไม่ต้องรอซ่อมเพิ่มอีกเดือนหรอครับ
ทั้งๆที่รถประกอบในประเทศแท้ๆ แต่ไม่สามารถเบิกอะไหล่ออกมาจากโรงงานได้???? ต้องสั่งเอาจากอิตาลีเท่านั้น???? mon40
อันนี้คงเป็นเรื่องวิธีการบริหารและระบบภายใน ผมคงไม่เข้าใจ แต่สิ่งที่ผมมอง คือ มองจากมุมมองของลูกค้าคนนึงเท่านั้นเอง

ปล. ใครมีเรื่องแบบนี้ มาแชร์กันบ้างนะครับ เผื่อไว้ว่า ศูนย์จะมาอ่านผ่านๆตาบ้าง
นิยามสองสูบ : ชอบกระชาก สับเป็นโดด โหดทุกเกียร์ เมียไม่กล้าซ้อน!!

Ducati Bikers Thailand

มาบ่นๆ ให้ฟังครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 04:00:12 AM »
//

ออฟไลน์ witness (เกมส์)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
  • Hypermotard 796 Owner
Re: มาบ่นๆ ให้ฟังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 05:45:47 AM »
ล้มมาที รออะไหล่กันเพลินเลยครับ  mon47

ผมคิดว่าทำไทยแล้วน่าจะเหมือนค่ายเขียวซะอีก ที่รอแค่อาทิต สองอาทิต(อาจมีสามบ้าง สี่บ้างแล้วแต่โอกาส)ก็ได้อะไหล่กันแล้ว

ออฟไลน์ NiKong

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
    • BKKgame.com ขายเกม PC
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 10:22:06 AM »
รู้สึกว่าประกอบไทย แต่อะไหล่หลายๆส่วนยังคงใช้วิธีนำเข้ามาประกอบอยู่ครับ ไม่ได้ผลิตในประเทศทุกชิ้น ยิ่งถ้าเป็น Diavel น่าจะนำเข้าชิ้นส่วนแทบจะหมดทั้งคันเลยมั้งครับ
แต่ไม่สต็อกน็อตนี้สงสัย ducati thailand จะคาดไม่ถึง  mon48 mon48
ฝากเว็บขายเกมส์ไว้หน่อยจ้า

ออฟไลน์ wiwat

• สุขนิยม
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 12:33:38 PM »
ดูคาติน่าจะขายได้หลาย ดีเลอร์เหมือนรถยนต์ รับรองว่าผู้บริโภคจะมีแต่สิ่งดีๆ

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 01:39:31 PM »
น่าจะปรับ เปลี่ยน นโยบาย การเบิกของ นี่แหละ แจ๋ว

ออฟไลน์ คุณหลวง

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
  • ขอพลัง จงสถิต อยู่กับท่าน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 02:16:54 PM »
พอดีเมื่อวานล้างรถเลยเพิ่งเห็นว่าน๊อตฝาครอบสเตอร์หน้า หลุดหายไปตัวนึง(ตัวที่อยู่ด้านบนของฝาครอบ)
ด้วยความเซ็ง วันนี้เลยไปหาน๊อตแบบที่เหมือนกันตามร้านขายน๊อตแถวบ้าน ปรากฎว่าไม่มีที่เหมือนกัน เลยขี่รถไปที่ศูนย์พระราม 3 เพื่อขอซื้อน๊อตซักตัวนึง
ศูนย์บริการดีมากครับ มีเจ้าหน้าที่ออกมารับรอง เรียบร้อย....
จนท. - สวัสดีครับ
ผม - สวัสดีครับ พอดีน๊อตฝาครอบสเตอหน้าผมหายไปตัวนึง อยากจะเบิกอะไหล่ครับ
จนท. - ซักครู่นะครับ เดี๋ยวผมขอเชคสต๊อกกับราคาให้
(หายไปพักนึง)
จนท. - เชคให้แล้วครับ น๊อตราคา 40 บาทครับ
ผม - โอเคครับ เอาให้ผมตัวนึง (นึกในใจ อืมมม....แพงน้อยกว่าที่คิดนะ คิดไว้ตัวละหลักร้อย -_-')
จนท. - แต่ตอนนี้ไม่มีสต๊อกเลยครับ ต้องสั่งเอาจากอิตาลี รอของประมาณ 1 เดือนครับ
ผม -  mon8 น๊อตตัวนี้ต้องนำเข้าหรอครับ ไม่ได้ผลิตในไทยหรอครับ (ราคา 40 บาทจากอิตาลี mon40)
จนท. - บางตัวครับ ที่ผลิตในนี้ ผมเชคกับทางศูนย์ทองหล่อให้แล้ว ก็ไม่มีเหมือนกันครับ ต้องสั่งเอาอย่างเดียวครับ
จนท. - เอางี้ เดี๋ยวผมแกะจากรถ demo ให้ก่อน แล้วของมาผมค่อยเอาไปใส่
ผม - ได้ครับ ไม่มีปัญหา
จนท.อีกคนเดินมา แล้วคุยกัน เค้าก็บอกว่า ทำให้ไม่ได้ ติดที่ระบบเบิกของ อะไรซักอย่าง ผมไม่ได้ถามรายละเอียด
จนท. - เดี๋ยวผมให้ช่างไปหาซื้อน๊อตอื่น เอามาใส่แทนก่อนละกันครับ
ผม - ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวผมซื้อร้านแถวบ้านได้ ร้านอยู่ใกล้ๆ แล้วก็ขี่รถออกมา

สุดท้ายกลับไปที่ร้านน๊อตร้านแรก ซื้อน๊อตเลส ไซส์ เดียวกันมา แต่หัวเป็น 4 แฉก ในราคาตัวละ 5 บาท ใช้แก้ขัดไปก่อน รออีก 1 เดือนค่อยกลับไปใส่เหมือนเดิม  mon6

เรื่องที่มาบ่นๆให้ฟัง ไม่มีอะไรหรอกครับ ไม่ใช่เรื่องสำคัญอะไร ไม่ได้มีปัญหาเกี่ยวกับตัวรถ ศูนย์ก็บริการดี เข้าใจว่าติดที่ระบบเลยช่วยไม่ได้ เราก็ไม่อยากเซ้าซี้อะไร
แต่ ....... การสต๊อกอะไหล่ นี่มันถึงขั้นเลวร้ายไปหน่อยนะครับ Ducati thailand
ในกรณีที่รถเกิดอุบัติเหตุหนัก ถ้าช่างลืมเบิกน๊อตไปซักตัว ไม่ต้องรอซ่อมเพิ่มอีกเดือนหรอครับ
ทั้งๆที่รถประกอบในประเทศแท้ๆ แต่ไม่สามารถเบิกอะไหล่ออกมาจากโรงงานได้???? ต้องสั่งเอาจากอิตาลีเท่านั้น???? mon40
อันนี้คงเป็นเรื่องวิธีการบริหารและระบบภายใน ผมคงไม่เข้าใจ แต่สิ่งที่ผมมอง คือ มองจากมุมมองของลูกค้าคนนึงเท่านั้นเอง

ปล. ใครมีเรื่องแบบนี้ มาแชร์กันบ้างนะครับ เผื่อไว้ว่า ศูนย์จะมาอ่านผ่านๆตาบ้าง
เหนด้วยๆ
M 796 ABS @ Khonkaen
Facebook ;  คุณ หลวง
E-mail ;  diamondclub@hotmail.com

ออฟไลน์ Bankstory

• Tel.0806261869
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 09:05:20 PM »
 mon6 mon6 mon6 อื้มมันก็น่าคิดนะครับ

ออฟไลน์ tamzxaed

• **
  • Moto GP point: +1/-1
  • By THE WAY
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 10:50:10 PM »
ผมมีครับ น๊อดเหมือนกันเด๊ะ ซื้อมาโหลนึง ขายตัวละ 20 บาท สนมั้ย ฮิๆ mon10

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 11:55:47 PM »
น็อตครอบเบาะผมหาย โทรเช็คศูนย์ ราคาตัวละ700บาท abc5 abc5
แม่เจ้า ใครกำหนดราคาเนี่ย

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 12:01:25 AM »
ผมมีครับ น๊อดเหมือนกันเด๊ะ ซื้อมาโหลนึง ขายตัวละ 20 บาท สนมั้ย ฮิๆ mon10

mon10 mon10 mon10
จัดมาเลยครับ จะรับของยังไงกันดี
นิยามสองสูบ : ชอบกระชาก สับเป็นโดด โหดทุกเกียร์ เมียไม่กล้าซ้อน!!

ออฟไลน์ vipada

• Monster Girls
  • Moto GP point: +22/-2
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 02:59:14 AM »
แบบนี้คิดหนักเลย แค่น๊อตยังเอามาจากโรงงานในไทยไม่ได้
แปลกมากๆค่ะ. รู้แระเดวิลเผอิญน๊อตหาย 3-4ตัว เลยส่งรถช้าไป3-4คัน
ไม่อ่ะเปงไปม่ายล่าย แต่ไม่เปงไร ไว้รอมีเงินก่อนก็ซื้อเดวิลอยู่ดีค่ะ รถสวยแค่น๊อตหายพอทำใจได้ค่ะ
my lovely Ducati ^^

ออฟไลน์ Capriccio

• **
  • Moto GP point: +4/-0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 08:37:07 AM »
เคยเอารถเข้าไปทำ 0 ก็บอกยังเนี้ยแหละครับว่าโรงงานกะservice คนละstockกัน ไปเอาจากโรงงานไม่ได้ต้องสั่งตรง mon40. คือจิงๆแล้งservice วิริยะstockของมากกว่านี้อ่า

ออฟไลน์ tamzxaed

• **
  • Moto GP point: +1/-1
  • By THE WAY
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 03:21:10 PM »
เดียวผมสั่งมาขายในเว็บให้ถูกๆ 55555555  mon16

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 04:12:58 AM »
แบบนี้คิดหนักเลย แค่น๊อตยังเอามาจากโรงงานในไทยไม่ได้
แปลกมากๆค่ะ. รู้แระเดวิลเผอิญน๊อตหาย 3-4ตัว เลยส่งรถช้าไป3-4คัน
ไม่อ่ะเปงไปม่ายล่าย แต่ไม่เปงไร ไว้รอมีเงินก่อนก็ซื้อเดวิลอยู่ดีค่ะ รถสวยแค่น๊อตหายพอทำใจได้ค่ะ

กลัวว่าน๊อตบางตัวหายแล้วต้องจอดยาวเลยน่ะสิครับ T_T  mon6
ว่าแต่ ผู้หญิงขี่เดวิล นี่จะเท่ห์เกินไปแล้วนะครับ mon17 (อิจฉา 555+)

ออฟไลน์ 27 DUCATI

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 12:06:11 PM »
ครับ เป็นอะไรที่น่าหงุดหงิด น่ารำคาญใจนะครับ เรื่องการสื่อสารกันแบบสับไปสับมา

ออฟไลน์ suwit_off

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 10:35:29 PM »
ศูนย์ก็เป็นแบบนี้แระ แต่พวกเราชอบรถ เลือกไม่ได้ถ้าคนเป็นใหญ่เป็นโตหรือผู้บริหารได้อ่านช่วยปรับปรุงดูแลลูกค้าหน่่อยคับ น่าจะมีดีนเรอดีๆเยอะเนอ. ขอบคุณเป็นอย่างสูงคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2012, 10:39:43 PM โดย suwit_off »