ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาหลักที่ต้องคอย เคลียร์ กะคุณตำรวจ สำหรับ Monster มีอะไรบ้างคับ  (อ่าน 6285 ครั้ง)

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
เมื่อวาน ขี่รถออกจากบุญถาวร ก่อนเก้าโมงเช้าบนเส้นเกษตร-นวมินทร์ มุ่งหน้าไปทางนวมินทร์ เตรียมจะกลับรถเพื่อไปเอกมัย นัดกับช่างไฟไว้

กำลังจะเร่งเครื่องเลย ออกเลน 3 จ๊ากก ด่าน รีบหลบเข้าอย่างไว แต่ไม่ทันซะแล้ว โดน !!!!

พี่ตั้ม "วิ่งขวานะครับ ออกไปเลน 3 เลย"
ผม "ครับ" พร้อมกับยิ้มให้ (ไม่เห็นหรอก ผมใส่โม่งกับแว่นกันแดด)
พี่ตั้ม "ขอดูใบอนุญาตขับขี่หน่อยครับ"
ผม ยื่นให้
พี่ตั้ม "ขยับรถมาทางนี้ครับ"
ผม " สน ไหนครับพี่ "
พี่ตั้ม " โคกครามครับ ทางนวลจันทร์"
พี่ตั้ม "ทำงานอะไรครับ"
ผม "สถาปนิกครับ"

ซักพัก โทรศัพท์จากช่างโทรเข้ามา ผมใส่ Bluetooth กับหมวกกันน๊อกอยู่
พี่ตั้ม "ไปเสียค่า...."

ผม " สวัสดีครับผู้กอง!!!!!! "

ปลายสาย "อะไรนะพี่เต้ ผมช่างไฟครับ"

ผม "ครับ ผู้กองไปถูกมั้ยครับ เอกมัยซอย 15 เลย ธนาคารทหารไทย แล้วเลี้ยวเข้าไปเลยครับ

ปลายสาย " ช่างไฟครับ ไม่ใช่ผู้กอง "

ผม "นั่นแหละ ถูกแล้วครับ ไปทางนั้นแหละ ชื่อร้าน แลมติจูด เลี้ยวแล้วเข้าไปรอได้เลย ผมไปช้านิดนึงครับ กำลังติดพันอยู่"

ปลายสาย "ครับ ครับ" (มันเป็นบ้าอะไรของมันวะ)

ตัดบทสนทนา หันมาอีกที อ้าว รถมอไซค์เพื่อนๆผมหายกันไปหมดแล้ว เหลือผมคันเดียว

ซักพักมีพี่ตั้มอีกคนเดินมา พี่ตั้ม 2 "รถสวยนะพี่ เมื่อกี้เห็นจอดอยู่ที่บุญถาวรนี่"

ผม "ครับ ไปสั่งของให้ลูกค้าครับ"

พี่ตั้ม1  " รู้จักผู้กองที่ไหนเหรอ "

(ผู้กองไหนดีวะ)

ผม " อ๋อ พอดีทำบ้านให้ผู้กองเขาน่ะครับ ตอนนี้นัดแกไปดูไฟที่เอกมัย "

พี่ตั้ม 1 " เอ้า งั้นคราวนี้ตักเตือนละกันนะครับ จริงๆ รถใหญ่แบบนี้มันน่าจะให้วิ่งขวาได้นะ น่าจะแก้กฎหมายได้แล้ว "

พร้อมกับยื่นใบขับขี่คืนให้

ผม "ขอบคุณครับ จริงครับ ถ้ารถใหญ่มันไม่เกะกะรถยนต์หรอกครับ เห็นด้วย"

พี่ตั้ม " รู้จัก 58 bike มั้ย "

ผม " เอ่อ อ่า "

พี่ตั้ม "พวกเดียวกัน"

ผม "อ๋อ ครับๆ"

พี่ตั้ม "เมื่อวันก่อนก็เห็นไปประท้วงกันที่ทำเนียบใช่ปะ"

ผม "อ๋อ ไปประท้วงรถ INVOICE กันมั้งครับ แต่คันนี้มีทะเบียนนะครับ"

พี่ตั้ม "นั่นแหละ เชิญครับ ขับขี่ปลอดภัยครับ"

ผม ขอบคุณคร้าบบบบ ......

ขำๆครับ เล่าสู่กันฟัง
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ ngoung

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
มีอีก 1 ข้อหา คับ   

น้องรถรุ่นไร สวยดีนะ ไปได้   mon14   mon14   mon14  จะเรียกหาพระแสงเลเซอร์

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +2/-0
เมื่อวาน ขี่รถออกจากบุญถาวร ก่อนเก้าโมงเช้าบนเส้นเกษตร-นวมินทร์ มุ่งหน้าไปทางนวมินทร์ เตรียมจะกลับรถเพื่อไปเอกมัย นัดกับช่างไฟไว้

กำลังจะเร่งเครื่องเลย ออกเลน 3 จ๊ากก ด่าน รีบหลบเข้าอย่างไว แต่ไม่ทันซะแล้ว โดน !!!!

พี่ตั้ม "วิ่งขวานะครับ ออกไปเลน 3 เลย"
ผม "ครับ" พร้อมกับยิ้มให้ (ไม่เห็นหรอก ผมใส่โม่งกับแว่นกันแดด)
พี่ตั้ม "ขอดูใบอนุญาตขับขี่หน่อยครับ"
ผม ยื่นให้
พี่ตั้ม " โคกครามครับ ทางนวลจันทร์"

ซักพัก โทรศัพท์จากช่างโทรเข้ามา ผมใส่ Bluetooth กับหมวกกันน๊อกอยู่

ปลายสาย "อะไรนะพี่เต้ ผมช่างไฟครับ"

ผม "ครับ ผู้กองไปถูกมั้ยครับ เอกมัยซอย 15 เลย ธนาคารทหารไทย แล้วเลี้ยวเข้าไปเลยครับ

ปลายสาย " ช่างไฟครับ ไม่ใช่ผู้กอง "

ผม "นั่นแหละ ถูกแล้วครับ ไปทางนั้นแหละ ชื่อร้าน แลมติจูด เลี้ยวแล้วเข้าไปรอได้เลย ผมไปช้านิดนึงครับ กำลังติดพันอยู่"

ปลายสาย "ครับ ครับ" (มันเป็นบ้าอะไรของมันวะ)

ตัดบทสนทนา หันมาอีกที อ้าว รถมอไซค์เพื่อนๆผมหายกันไปหมดแล้ว เหลือผมคันเดียว

ซักพักมีพี่ตั้มอีกคนเดินมา พี่ตั้ม 2 "รถสวยนะพี่ เมื่อกี้เห็นจอดอยู่ที่บุญถาวรนี่"

ผม "ครับ ไปสั่งของให้ลูกค้าครับ"

พี่ตั้ม1  " รู้จักผู้กองที่ไหนเหรอ "

ผม " อ๋อ พอดีทำบ้านให้ผู้กองเขาน่ะครับ ตอนนี้นัดแกไปดูไฟที่เอกมัย "

พี่ตั้ม 1 " เอ้า งั้นคราวนี้ตักเตือนละกันนะครับ จริงๆ รถใหญ่แบบนี้มันน่าจะให้วิ่งขวาได้นะ น่าจะแก้กฎหมายได้แล้ว "

ผม "ขอบคุณครับ จริงครับ ถ้ารถใหญ่มันไม่เกะกะรถยนต์หรอกครับ เห็นด้วย"

พี่ตั้ม " รู้จัก 58 bike มั้ย "

พี่ตั้ม "เมื่อวันก่อนก็เห็นไปประท้วงกันที่ทำเนียบใช่ปะ"

ผม "อ๋อ ไปประท้วงรถ INVOICE กันมั้งครับ แต่คันนี้มีทะเบียนนะครับ"

พี่ตั้ม "นั่นแหละ เชิญครับ ขับขี่ปลอดภัยครับ"

กวนดีอะพี่ เดียวผมเอาไปเล่นม่างดีกว่า 555+ คิดได้ไงอะ
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

ออฟไลน์ Bankstory

• Moto GP point: +1/-0
  • Tel.0806261869
อยู่หาดใหญ่ยังไม่เคยโดนเลยฮ่ะ mon5

ออฟไลน์ from.hell

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ผมก็โดนแถวเส้นเกษตรตัดใหม่เจอวิ่งขวาเหมือนกัน

ออฟไลน์ TOTTOO

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-1
  • ความประมาท เป็นหนทางสู่ความตาย
   โดนจับไม่กลัว....กลัวโดนบีบ.. abc35

ออฟไลน์ N@Y

• *
รถใหญ่ไฟกลม จดทะเบียนไม่ได้   mon16 mon16 mon16

ออฟไลน์ N@Y

• *

ผม ยื่นให้

เอ่อพี่ตั้มครับ 59bike ครับผม  mon3

ออฟไลน์ rapperp

• *
บ่ายวันเสาร์ โดนมาแล้ว ครับ  ไม่เคยนึกว่าจะเจอข้อหานี้กับตัวเอง  แต่สุดท้าย  หมวกท่านไร้ซึ่ง  มาตรฐานอุตสาหกรรมไทย  ( มอก ) OMG   
เรียกว่าไม่ต้องเถียงครับ  จัสให้พี่เค้าไปตามระเบียบ

เคยโดนแล้วครับ อยู่หาดใหญ่ เอาคลิ๊ก ไปขี่ แต่ใส่หมวกสนาม มอโตครอส ของลุงไปใส่ นายจับครับ บอกว่าหมวกไม่มี มอก ถัดไปจากด่านประมาณสามร้อยเมตรมีเขตก่อสร้าง !!!!

นาย(ตำรวจ) น้องครับ ขอใบขับขี่ครับ

นาย น้องครับขอเขียนใบสั่งนะครับ หมวกกันน๊อกไม่มี มอก ครับ

ผม พี่เล่นงี้เลยหรอ แต่นี่มันหมวกแข่งครับ !!!!

นาย   บนถนนต้องใช้หมวกมี มอก ครับ

ผม พี่รอแปป !!!

เดินไปเขตก่อสร้าง ผม พี่ๆ ขอยืมฆ้อนปอนด์หน่อยครับ

คนงาน ไม่มีครับ

ผม พี่พอมีอะไรหนักๆ ที่ทุบแรงๆได้บ้าง

คนงาน อ่อ มีเหล็กแป็ป แท่งพอได้มั้ย ??

ผม โอเค ยืมแบบนะพี่

เดินกลับไปที่รถ

นาย เอ้าน้องเอาเหล็กมาจะทุบพี่เลยหรอ อยากจะมีเรื่องหรอ ??

ผม ป่าวพี่ผมทำอะไรให้ดู

ผม (หันไปหาวัยรุ่นแว๊นๆที่ถูกจับ)  น้อง หมวกใบเท่าไหร่ ??

แว๊น  240 ครับ

ผม พี่ให้ 300 นะค่าหมวก !!!

แว๊น ????

นาย ????

ผม คุณตำรวจครับ หมวกที่ได้มาตรฐานต้องมี มอก ใช่มั้ยครับ ??

นาย ใช่

ผม เอาเหล็กที่ได้มา ทุบหมวกของแว๊น ไป แตกละเอียด

แว๊น เห้ยพี่หมวกผม !!!

ผม เอาหมวกสนามของอาผม มาวางแล้วทุบ แต่ตอนนั้นยอมรับแรงที่ทุบต่างกัน ออมแรงไว้เล็กน้อย สรุป หมวกมีรอยบุบๆ นิดเดียว

ผม พี่คิดดูแล้วกันนะ ว่าทำไมผมไม่ใส่หมวก มอก ผมใส่หมวกสนาม ถ้าพี่คิดว่า ไอคำว่า มอก ที่แปะอะ มันจะช่วยให้พี่หัวไม่เละได้ก็ตามใจ

นาย อ่อออออออออ อืมมมมมมมมม

ผม พี่คิดดูนะ ว่าไอมอก เอาสติ๊กเกอร์ติดก็ได้ แต่วัดความปลอดภัยอันไหน ดีกว่ากัน ??? ถ้าอยากจะจับอีกก็ได้นะ !!!

พูดจบเดินไปเอาเหล็กไปคืนคนงาน แต่ไม่ต้องเดินไปไกล เพราะคนงานเดินตามมาดู

คนงาน น้อง หรอยบ้า !!!

ผม ขอบคุณครับ

ผม พี่ตกลงว่า คิดค่าปรับใบสั่งเท่าไหร่ ??

นาย อ่ออออ ไม่ต้องแล้วน้อง ไม่เป็นไร !!!

แว๊น พี่ๆ ค่าหมวกผมด้วย !!!!

เคลียร์เงินจบขับรถออกไป ทามกลางเสียงที่เงียบกริบของ พี่ตำรวจเค้า !!!!!

mon57 mon57 mon57 mon57 mon57 mon57 mon57 mon57 mon57 mon57 mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ rapperp

• *
อยู่หาดใหญ่ยังไม่เคยโดนเลยฮ่ะ mon5

อยู่หาดใหญ่หรอครับ ขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับพี่ !!!

ออฟไลน์ Bankstory

• Moto GP point: +1/-0
  • Tel.0806261869

อยู่หาดใหญ่หรอครับ ขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับพี่ !!!
เบอร์ติดต่อตามโปรไฟล์เลยครับ