ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากรับรถแล้วกี่วันได้ป้ายทะเบียนคับ  (อ่าน 3875 ครั้ง)

ออฟไลน์ Onemanshow

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
หลังจากรับรถแล้วกี่วันได้ป้ายทะเบียนคับ
สำหรับผม 1 เดือน 2 วันคับ (ออกรถวันที่ 9 มิ.ย.55 ได้แผ่นป้ายวันที่ 11 ก.ค.55 ที่สำคัญวันจดทะเบียนเป็นวันเดียวกับวันที่ได้รับรับแผ่นป้ายคับ?)
แล้วสมาชิกล่ะคับได้กันวันไหน

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
Re: หลังจากรับรถแล้วกี่วันได้ป้ายทะเบียนคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 08:50:36 PM »
รับรถวันเดียวกันเลยครับ
แต่ผมยังไม่ได้ป้ายเลย หมวด อจข..เลขตามรุ่น
โทรไปถาม ขนส่ง ว่ารันทะเบียนมาถึงหรือยัง ได้คำตอบมาว่า เลยไปนานแล้วน้อง  mon6
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: หลังจากรับรถแล้วกี่วันได้ป้ายทะเบียนคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 09:02:27 PM »
รับรถวันเดียวกันเลยครับ
แต่ผมยังไม่ได้ป้ายเลย หมวด อจข..เลขตามรุ่น
โทรไปถาม ขนส่ง ว่ารันทะเบียนมาถึงหรือยัง ได้คำตอบมาว่า เลยไปนานแล้วน้อง  mon6

ของผมเลขรุ่นเหมือนกัน ไปจองเอง เจ้าหน้าที่ขนส่งบอกว่าได้รถแล้วมาจดได้เลย เพราะว่าเป็นเลขธรรมดาไม่ต้องรอนานคับ

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 08:52:48 PM »
ผมวันนี้ เซลล์โทรมาบอกว่า ทะเบียนได้แล้ว แต่บอกว่าจะไปรับเอง เพราะว่าอยู่ใกล้ ทองหล่อ
เขาบอกว่าไม่ได้ แล้วขอที่อยู่สำหรับส่งมาให้ ผมก็งง แต่ไม่เป็นไร รอรับไปรษณีย์ ก็ได้ mon57
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 07:19:01 PM »
ผมวันนี้ เซลล์โทรมาบอกว่า ทะเบียนได้แล้ว แต่บอกว่าจะไปรับเอง เพราะว่าอยู่ใกล้ ทองหล่อ
เขาบอกว่าไม่ได้ แล้วขอที่อยู่สำหรับส่งมาให้ ผมก็งง แต่ไม่เป็นไร รอรับไปรษณีย์ ก็ได้ mon57

งงคับ  ได้ทะเบียนแล้วเราก็ไปรับเองได้นี่คับ ไม่เห็นเป็นไรเลย หรือว่าเป็นขั้นตอนของศูนย์เค้านะ?

ออฟไลน์ EXZBIT

• *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 12:44:45 AM »
ขอบคุณทุกท่านมากครับ จริงแล้วซื้อรถแบบนี้ก็ถือว่าสูงกว่าหลายๆแบรนด์ ไม่ว่าจะจ่ายสดหรือไฟแนนซ์ บริการน่าจะดีและเร็วกว่านี้ ดูจากขั้นตอนที่ต้องทำเองหากต้องการเร็วก็ดูวุ่นนิดๆครับ. ซื้อรถเก๋งซีดานยังเร็วกว่านี้เลยครับ เซ็งที่ต้องคอยเลือกเส้นทางที่ไม่เจอตำรวจ

ออฟไลน์ KoKePan(นนท์)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
  • 2 Wheels Better Than 4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 09:12:47 AM »

mon40 ของผมก็ไปรับเองที่ศูนย์นะครับ เอ๋ หรือมีการปรับเปลี่ยนนโยบาย พึ่งไปรับก่อนออกไปทริปกาญจนบุรีเองครับ  mon40

ออฟไลน์ wee43

• Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 09:33:41 AM »
ผมยังไม่ได้เลย น้องที่ซื้อ ER6n ก่อนหน้านั้น 3 วันได้รับป้ายทะเบียนแล้ว เป็นทะเบียนจอง เลขตัวเดียวเหมือนกันเด๊ะ ๆ ไม่เหมือนแค่อักษร แต่ kawa 3 สัปดาห์ได้
ducati บอกรอ 6 เดือน ...​555

ออฟไลน์ garbage

• Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 09:49:10 AM »
ของผมสามเดือนหลังรับรถครับ
ต้องโทรไปถาม เซลล์ถึงบอกว่ามาแล้ว

ทีนี้เซลล์บอกว่าจะส่งให้ จนแล้วจนรอด....รอไปสองสัปดาห์จึงขี่เข้าไปเอาเองครับ....

...ขี่สองล้อ ใจต้องกล้า...
...Eat less, ride more...