ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามducati 795 เรื่องอุปกรณ์ติดรถ  (อ่าน 1655 ครั้ง)

ออฟไลน์ dayaway3

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
  • Day
สอบถามducati 795 เรื่องอุปกรณ์ติดรถ
« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 03:00:47 PM »
คือเรื่องสัญญานกันขโมยของรถมันติดได้ไหม แบบรถรุ่นเล้กๆที่ ติดกัน
Rayong

Ducati Bikers Thailand

สอบถามducati 795 เรื่องอุปกรณ์ติดรถ
« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 03:00:47 PM »
//

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +2/-0
Re: สอบถามducati 795 เรื่องอุปกรณ์ติดรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 05:30:22 PM »
คือเรื่องสัญญานกันขโมยของรถมันติดได้ไหม แบบรถรุ่นเล้กๆที่ ติดกัน

ตอนแรกผมก็คิดอย่างพี่แหละ แต่กลัวระบบไฟจะลวนเอา พอไปถามที่ศูนย์ เซลบอกเป็นหมื่นอะครับม่ายไหว  mon19 เซลเคยบอกใว้ครับ ไม่เคยมีใครสั่งมาติดนะครับ ยังไม่เคยเจอ ของผมตอนนี้ ล๊อคดิส xena ตัว XX6 ที่เป็นเงินล้วนตัวเดียวก็คุ้มแล้วครับ ร้านแนะนำ ก็ KSPEED 2000 บาท ครับ แนะนำให้ติด จานเบรคหลังนะครับ ติดใว้ข้างล่างสุดเลยครับมันจะห้อยเวลารถขยับมันจะจับสัญญาณครับ  หรือไม่ถ้ากลัวอีกนะครับ หากุญแจมีสัญญาณกันขโมย เห็นมีขายในเว็บอยู่ จำไม่ได้เว็บอะไร ราคาตัวละ 500 กว่าบาทซื้อซัก 2 ตัวติดตรง ปั้มเบรคกะปั้มครัท บน อย่างละตัวไปเลย แล้วก็ลงทุนหาผ้าคลุมซํก 1 ผืน ราคาก็ประมาณ 500 ครับ 320 มีขายครับ คลุมไปด้วยกันฝนเข้าตัว XENA  ส่วนลิ้ง กุญแจกันขโมย เดียวจะส่งลิ้งให้ละกันนะครับ ผมไม่ได้เป็นตัวแทนขายนะครับ เป็นผู้บริโภคเหมือนกัน แต่แนะนำให้ครับสำหรับคนที่ เป็นห่วงกับรถครับ
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

ออฟไลน์ ak_ganja(ไข่นุ้ย)(DCDC)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
  • การวางแนอยู่ที่คน ผลสำเร็จอยู่ที่ฟ้า
Re: สอบถามducati 795 เรื่องอุปกรณ์ติดรถ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 12:50:20 PM »
ผมซื้อกุญแจล็อคดิสแบบมีสัญญาณกันขโมยมาจากร้าน แพนด้า ไรเดอร์
ราคาพันห้า ก็โอเคนะครับ มันร้องเสียงดังดีแค่ขยับกุญแจนิดเดียวร้องเลย
หนทางนับหมื่นลี้ ย่อมต้องมีก้าวแรก

ออฟไลน์ dayaway3

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
  • Day
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 01:41:03 PM »
โอ้วเป็นประโยชน์มากเลยครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ
Rayong