ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้ สายไฟ Connector วัดระดับน้ำมันเชื่อเพลิง เรียงอย่างไร  (อ่าน 1872 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krittapas795

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
M795 ถอดถังแล้วทำถังน้ำมันหลุดมือ ทำให้ Pin ฝั่งสายไฟน้ำตาล 2 เส้น เขียว-ดำ 2 เส้น หลุดออกจาก connector พยายามเสียบกลับเข้าไปใหม่แล้ว หน้าจอขึ้น FUEL ERROR และรถสตา์ทไม่ติด รบกวนสอบถามผู้รู้ครับ ว่าสายไฟต้องเรียงสีอย่างไรครับ
หรือท่านใดช่วยถ่ายรูป connector ให้เห็นสีสายไฟ จะขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2019, 08:11:57 PM โดย Krittapas795 »