ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเปลี่ยนท่อ เทอมิ+กรอง+กล่อง ต้องจูนมั้ยครับ? แล้วถ้าไม่จูนจะเกิดปัญหามั้ยครับ  (อ่าน 2202 ครั้ง)

ออฟไลน์ sakdathorn

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0

ออฟไลน์ Bike191

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ถ้าเป็นเซตที่มาพร้อมกันทั้ง 3 สิ่งไม่ต้องทำอะไรเลยครับ ใส่ใช้แทนของ OEM ได้เลย
แต่ถ้าใช้กล่อง ECM เดิม ต้องจูนบน dyno เพราะต้องวิ่งไปจูนไป เพื่อให้ทุกรอบทุกย่านความเร็ว map ขิงๆ
ถ้าไม่จูนส่วนผสมจะไม่พอดี ปัญหาเครื่องยนต์ร้อนหรือกินน้ำมัน อาจจะ...ตามให้ทรมานหัวใจ

mon47 mon47 mon47