ผู้เขียน หัวข้อ: 796 เข้าเกียร์ว่างไม่ได้ เป็นเพราะอะไรครับ  (อ่าน 1986 ครั้ง)

ออฟไลน์ wanuszero

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
796 ผมเวลาขี่มาจอดติดเครื่องอยู่จะเข้าเกียร์ว่างไม่ได้เลยครับ นอกจากดับเครื่องก่อน

หรือจะต้องเข้าเกียร์ว่างตอนรถยังไหลอยู่ครับ เพราะอะไรครับ ค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ pud0809

• Ducati Owner
Re: 796 เข้าเกียร์ว่างไม่ได้ เป็นเพราะอะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2016, 09:47:46 AM »
ผมก็เป็นครับ ไม่นานมานีเอง
เข้า0 เลยครับ ไม่ปลอดภัย
ของผมเป็นที่ตัวเกียร์นอตหลวม หลุดจากตำแหน่ง
ลองเข้าไปให้0ตั้งให้ใหม่ครับ
เห็นเขาบอกว่าถ้าไม่ใช้ตำแหน่งหลุดก็ยาวไปถึงตัวอะไรสักอย่างในเครื่องอะครับ

ออฟไลน์ เดี่ยวแม่นารี

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: 796 เข้าเกียร์ว่างไม่ได้ เป็นเพราะอะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2017, 04:45:16 PM »
รถปีไหนครับ อาการเป็นแบบบีบ clutch แล้วมันยวบๆรึป่าว ลองเปลี่ยนน้ำมัน clutch ใหม่ครับดูครับทำเองได้
ทำเองค่าใช้จ่ายไม่เกิน 200บาท นี่รวมทั้งเบรคหน้า/หลังเลยนะครับ ผมพึ่งถ่ายไปวันนี้เอง