ผู้เขียน หัวข้อ: วันที่น่าจดจำกับ Ducati Grand Stand : Sepang MotoGP2016  (อ่าน 3141 ครั้ง)

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
วันที่น่าจดจำกับ Ducati Grand Stand : Sepang MotoGP2016
« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2016, 12:45:27 PM »
เมื่อดูคาติเอเชีย จัดGrand Stand ให้ชาวดูคาติ ได้ร่วมชม ร่วมเชียร์ทีมดูคาติในดวงใจด้วยกัน พร้อมอัดฟูลแพ็คเกจที่พัก อาหาร และแถมด้วย Meet&Greet เจอนักแข่งคนดัง Dovizioso ในงานแข่งขัน Sepang MotoGP 2016 ที่ประเทศมาเลเซีย  mon48

กับความสนุก ความสุข การได้อรรถรสเต็มอิ่มในการรับชมการแข่งขัน MotoGP  mon48

พร้อมด้วยการช็อปปิ้ง ท่องเที่ยวในเมือง KL  mon48 ตลอดระยะเวลา 3 วัน

มันมีอะไร มากกว่าแค่มาเชียร์ MotoGP เยอะจริงๆ ครับ ติดตามครับ  กอล์ฟจะมาเล่าให้ฟัง mon43

NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

Ducati Bikers Thailand

วันที่น่าจดจำกับ Ducati Grand Stand : Sepang MotoGP2016
« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2016, 12:45:27 PM »
//

Re: วันที่น่าจดจำกับ Ducati Grand Stand : Sepang MotoGP2016
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 02:04:34 PM »
เรื่องราวทริปนี้ เริ่มต้นกันที่ สนามบินสุวรรณภูมิครับ  คณะเราเดินทางกันไปประมาณ 50 คน โดยมีกลุ่มผู้โชคดี ใช้ลิสซิ่งกสิกรไทย ผ่อนดูคาติ ได้รางวัลไปเที่ยวกันด้วย ยินดีด้วยนะครับ mon57

นั่งสบายๆ ไปกับการบินไทยครับ  มีการปริ๊น โลโก้ดูคาติที่เบาะด้วย ดูพรีเมี่ยม  mon42

กอล์ฟเอง ขอตัดเนื้อหาตอนบินทิ้งไป  เหลือแค่บรรยากาศที่มาเลเซียนะครับ  ตัดฉับมาภาพแรก  หน้าโรงแรมที่พัก  เราพบกับกลุ่มฮอนด้า ที่ขี่ข้ามพรมแดนมาจากไทยกันเลย mon57

โปรแกรมตามแพ็คเกจ Ducati Grand Stand นั้น นอกเหนือจากที่นั่ง VIP ที่ล็อคไว้ให้ที่สนามเซปังแล้ว  วันนี้ เราจะไป Meet & Greets เจอกับ Dovizioso กันนะครับ   mon48 
ภาพบริเวณ หน้าร้านอาหารค่ำ

คือ  ร้านเค้าเห็นวิว ตึกแฝดสวยมากๆครับ  สุดยอะเลย

นั่งกินมื้อค่ำกันก่อนครับ ช่วงนี้ถือเป็นช่วงละลายพฤติกรรม mon16 ให้ชาวคณะได้รู้จักกันมากขึ้นนะครับ

ได้มารู้จักกัน เพราดูคาติ

เริ่มมืดแล้วครับ เดี๋ยวเราจะลงไปด้านล่าง เพื่อพบกับ Dovi และงานเปิดตัวกันแล้ว mon43

ซุ้มงานด้านล่างครับ

พอมาถึงบริเวณหน้างาน Meet & Greets เราจะพบเจ้านี่รอต้อนรับก่อนเลย 959 panigale ครับ

รับเครื่องดื่มฟรีกันก่อนครับ abc36

โต๊ะแน่นๆไม่ค่อยพอครับ ก็เบียด ๆ กันได้ เรามาสนุกกัน  .. วิวด้านหลังสวยมาก abc6

นี่เป็นเพื่อนชาวดูคาติ ที่มาจากเวียดนามครับ ซื้อแพ็คเกจมาสนุกด้วยกัน

คุณเติ้ล และเพื่อน ๆ ชาวดูคาติ จากหาดใหญ่ครับ รอบนี้ ขี่มาเที่ยวกันเลย mon57

สาว สาว สาว  น้อง ๆ ทีมงานจากดูคาติ ที่มาคอยดูแล อำนวยความสะดวก ให้พวกเราตลอดทริปครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2016, 03:42:17 PM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

Re: วันที่น่าจดจำกับ Ducati Grand Stand : Sepang MotoGP2016
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 02:24:09 PM »
เอาละซิครับ  โดวี่ จะมาแล้ว  นักข่าว ตากล้อง มาออกันหน้าเวที ตรึมครับ abc36

มาอย่างหล่อเลย คนรุมล้อม 555 mon16

เอาหนะ สำหรับผม มีโอกาสเท่านี้ก็ยังดี ถ่ายเซลฟี่ไว้ก่อน abc6

เนื่องด้วย ก่อนหน้านี้ กอล์ฟเอง ได้เห็นนะครับว่า เค้ามีโต๊ะตั้งไว้แจกลายเซ็น ของโดวี่ด้วย ..
ไม่รอช้าครับ พอถ่ายรูปด้านหน้าเสร็จ  ขอตัวออกไปก่อนละจ้า abc23  จะไปต่อคิว รอขอลายเซ็นจ้า abc34

กว่าจะเบียดเสียดออกมาได้ ดูครับ mon6

และแล้วก็เป็นตามนั้นจริง ๆ ครับ พอถึงจังหวะเค้าจะแจกลายเซ็น มีแฟน ๆ มารอต่อคิวยาวมากๆ  ...  ดีว่าผมรีบไป เลยได้คิวที่ 4 ครับ mon48 แม้ต้องรอนาน แต่คุ้มจริง ๆ

ใกล้เจอตัวแล้วๆ

ตอนใกล้ ๆ จะถึง ใจก็คิดครับ ว่าอยากถ่ายตอนโดวี่ เซ็นลายเซ็นที่หมวก  และ อยากถ่ายเซลฟี่ด้วย   แต่ๆ .. คนที่ยืนคุมตรงโต๊ะ เค้ารีบมากครับ  คงด้วยเพราะจำนวนคนที่รอคิวขอลายเซ็นเยอะมาก เลยต้องรีบให้ไป   ผมเลยต้องเตรียมกล้องมือถือให้พร้อมครับ  คือ ถ่ายกล้องหลังปั๊บ รีบกดสวิชกลับมากล้องหน้าแล้วเซลฟี่ทันที   มาครับ มาดูผลกัน 555 mon16

เตรียมหมวกจากงาน MTM#5 ไปให้เซ็นครับ เห็นมีพื้นที่สีขาวเยอะดี 

พอเค้าเริ่มเซ็นปั๊บ กดแชะ ปุ๊บ!! ไปละครับผม  สลับเป็นกล้องหน้า กดต่อทันที โดวี่เงยหน้ามาเห็นยิ้มให้กล้องแบบรีบ ๆ เบลอ ๆ ครับ แสงก็น้อย 555
่ใจก็อวยเค้าครับ ขอให้ชนะวันพรุ่งนี้นะโดวี่  abc23

นี่ครับ ผลงานหมวกที่ว่า  ..  ปลื้มครับ  ดีใจที่ได้ลายเซ็นบนหมวกเรียบร้อย  ..  วันแข่งจริงนี่ ใส่หมวกเดินในสนาม มีคนมองหมวก มองลายเซ็นเยอะเลยครับ mon42

สรุป การแจกลายเซ็นนั้น มีคนไม่ได้เยอะครับ เพราะคิวยาวเกินไป และโดวี่เอง คงต้องการสมาธิ และการพักผ่อนที่เพียงพอครับ โชคดีที่ผมได้มาเรียบร้อยแล้ว    พอเค้าไปกันหมดเลยขอเก็กถ่ายภาพนี้แปปครับ ขอบคุณพี่เล็กที่ช่วยจัดฉากนะค้าบ 555 abc24

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2016, 03:05:54 PM »
มาครับ  เรามาเริ่มกันวันแรกที่สนาม กับการขี่ qualify หาตำแหน่งการออกตัวครับ 

มาถึงแล้ว ใครไม่ถ่ายกับเนินนี้ น่าจะเรียกได้ว่ายังมาไม่ถึงนะคับ mon16

นี่ครับ  mon16 ถ่ายกันทั้งคณะเลยดีกว่า

บัตรพร้อมครับ

ด้านหลังบัตรจะเป็นบาร์โค้ด ให้สแกนเวลาเข้าในสนามครับ มีทั้งวันจัดอันดับ และวันจริง แพ็คเกจเดียวอยู่เลย mon48

ซุ้มทางเข้าครับ   กับความทรงจำตัวเอง ลาง ๆ ที่เคยขี่ R6 มาที่แห่งนี้ เมื่อปี 2010 ครับ mon48

ด้านในก็มีซุ้มกิจกรรม และร้านค้ามาออกบูทเยอะมากๆๆๆๆครับ  ที่เดียวครบทุกสิ่งอย่างเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์เลยครับ คือ แค่ได้มาเดินร้านค้าก็คุ้มสุดยอดแล้วครับเนี่ย abc36

แต่เดี๋ยวค่อยมาเดินครับ ตอนนี้ใกล้ถึงเวลาขี่แล้ว ขอรีบไปที่สแตนกันก่อนดีกว่านะครับ abc34

ตั๋วที่ได้มานั้น จองตำแหน่ง Grand Stand ไว้ครับ พอเข้าไปแล้วจะเดินไปดูฝั่งไหนก็ได้ครับ กว้างไกลมากๆ abc35

ผลสรุปรอบ Qualify วันนั้นสรุปว่า Dovizioso ได้ตำแหน่ง pole position ครับ  แล้วรอสซี่ มาในตำแหน่งที่ 2  โอ้โห .. แบบนี้ก็มีลุ้นสิครับ วันจริง mon4  ว่าแต่ ที่นี่เค้าเครซี่ ในตัวรอสซี่กันจริง ๆนะครับ  คนมาเลย์เชียร์เยอะมากๆ mon48 ตอนยืนกลางดงสาวก 46 นี่ เราจะหงอยๆ  ไปครับ 555

เมื่อการqualify จบ คนออกจากสนามพร้อมกันเยอะเลยครับ  เตรียมไปเดินเที่ยวต่อ

ตอนปี 2010 ที่มาคราวก่อน จำได้คับว่าพริตตี้เค้าค่อนข้างแต่งตัวมิดชิดมากกว่าไทยเยอะ

แต่ตอนนี้ ผมว่า สูสีละ mon17

เดิน ๆ เที่ยวไปเรื่อยๆ  สักพัก เจอฝูงชนครับ มุงอะไรบางอย่าง อย่างเนืองแน่น   ผมเลยต้องขอเข้าไปร่วมแจมด้วย  mon16 มุด ๆ ๆ เข้าไป   โอ้วววว...  รอสซี่นี่นา แต่หน้าเด็กนะเรา abc24

เอาสิครับ ใครจะรู้ ว่าคนๆ นี้ จริง ๆ แล้วเค้าเป็นตัวปลอม แค่คนหน้าเหมือน แต่งตัวเหมือน   แต่ผมว่าถอดแว่นมา ยังไงก็ไม่เหมือน abc6
ที่แน่ ๆ ฝูงชนตะโกนเรียกเค้าและขอถ่ายรูปเยอะมากครับ   ผมว่า  มากพอที่จะทำให้เค้าไม่กล้าบอก ว่าเค้าไม่ใช่ตัวจริงนะครับ

อย่างหล่อ 555 และเหมือนมาก

มาดูซุ้มอื่น ๆ กันบ้างคับ   

น้ำมันเครื่อง Liqui Moly

เบเนลี่

หมวกซูโอมี่ คนตรึมเลยครับ  เค้าฮิตกันรึ

มาที่ยามาฮ่ากันบ้างคับ mon17 มีแต่รถสวยๆ

ฮอนด้าก็มี mon17

คาวาซากิ ก็มาครับ mon16

พอหอมปากหอมคอนะครับ กับรถแต่ละรุ่น  มาดูกันต่อคับ abc6

ร้านนี้ คือ ร้านของที่ระลึก 46 แบรนด์เดียวครับ ใครรัก รอสซี่ ต้องเข้าเลย

ซุ้ม KTM ครับ

บอร์ดบริเวณหน้าสนาม บอกรายชื่อนักแข่ง เรียงลำดับ ตามเบอร์ครับ  โดวี่ เลข 4 เลยคนแรกเลย mon61

ด้านหน้ามีซุ้มเชล จัดกิจกรรมด้วยครับ  ถ่ายรูปกับสกรีนสีเขียว แล้วเดี๋ยวเขาจะตัดต่อใส่แบคกราวสวยๆให้ฟรีครับ

ผมเองก็ได้ลองถ่ายด้วย ฟรีด้วยนี่นา ทำไปเถอะ abc24

ตอนนี้เป็นเวลากลับครับ แต่ก็ยังมีคนรอต่อคิวขึ้นรถบัสไปสนามอยู่ด้วยครับ คงไปเดินเที่ยวงานกัน

เย็นนี้ เราทานบุฟเฟ่กันครับ

ภาพนี้ คือ ตอนที่ผมทานกำลังจะใกล้อิ่มแล้ว  ...  ทีมงานดูคาติ ที่ตามมาคอยดูแล พึ่งจะได้ตักข้าวทานกันทีหลังครับ  เพราะดูแลลูกค้าทุกคนก่อน
กับข้าวบางอย่างก็หมดบ้าง รอเติมบ้าง   ใครไม่เห็น แต่ผมเห็นนะครับ ขอบคุณที่คอยดูแลอย่างดีเลยครับ mon57 และก็ขอจบวันที่สอง ด้วยภาพประทับใจภาพนี้เลยครับ  mon48

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2016, 03:35:03 PM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2016, 02:18:51 PM »
และแล้ววันนี้ก็มาถึงครับ  "วันแข่งจริง"  abc34

สิ่งแรกที่รู้สึกเลย คือ  คนเยอะขึ้นมาก ๆ ครับ abc52

เสื้อนี้ กลุ่ม DRP (ดูคาติราชพฤกษ์)เค้าขี่รถมาจากไทยกันครับผม mon57

้ร้านค้าต่าง ๆ วันนี้ คนตรึมครับ โดยเฉพาะร้านของรอสซี่

เหลือบๆ มาเห็น โดวี่เราก็ยืนเงียบ ๆ ไม่พูดไม่จา mon16

มอง ๆ ไป เจอเสื้อครับ ผ้าดีด้วย แบบผ้าตาข่าย ออกกำลังกาย ราคาตัวละ 280 บาท

จัดไปครับ สามตัว mon48 (มีลายอื่นด้วยครับ)

แวะมาดูน้ำมันเครื่องอีกสักที mon16

บูท ยาง MAXXIS ครับ

เดินๆ ไป เจอตาคนนี้อีกแระ abc23 รอสซี่มานั่งขายของอยู่นี่เอง

สินค้าพวก เสื้อช้อป ของแต่ละแบรนด์นี่ ขายดีมากนะครับ หมดแล้วก็เติม แล้วก็หมดอีก

มาครับ เรามาขึ้นสแตน ของดูคาติกันดีกว่า   ต้องมีสายรัดข้อมือถึงจะขึ้นได้นะครับ มีเจ้าหน้าที่ตรวจตรงบันไดด้วยครับ

กลุ่ม Ducati Scrambler Club Thailand ก็มาเชียร์ติดขอบสนามเช่นกัน  abc24

ต่างชาติ แถบอาเซียน มากันหมดครับ

มีโชว์สตั้นด้วยครับ ก่อนจะเริ่มเข้าสู่การแข่ง MotoGP

สักพัก  .. ฝนเทครับ 555 อากาศที่นี่ เดี๋ยวแดด เดี๋ยวฝน สุดยอดเลยครับ เปลี่ยนแปลงไวมาก

่ช่วงนี้เป็นช่วงหาเรื่องครับ   หาเรื่องจะไปดูตรงจุดสตาร์ท  คือ  คนมาออกันเยอะมาก เบียดเสียดมองแทบไม่เห็นค้าบ mon8

ถ่ายซูม ๆ ก็พอเห็นบ้าง

ง่ออออ โดวี่  abc24

ส่วนอันนี้ คนรุมขนาดนี้ ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าใครเนอะครับ abc23 มีคนตะโกนเรียกชื่อรอสซี่ บนสแตน เต็มไปหมดครับ mon48

เตรียมพร้อม abc18

ทุกคนใจจดใจจ่อ กับการออกตัวครับ

พร้อมมมม.. !!!

บรื้นนนนน... โอโห  abc35 หูแทบแตกครับ เสียงดังมาากกกกกก ได้อารมณ์สะใจสุดๆครับ เร่งออกตัวไปแรงสุดๆ

พอรถออกตัวไปแล้ว กลับไปนั่งที่สแตนดูคาติดีกว่าครับ abc10 ระหว่างทาง ด้านหลังสแตน ก็มีจอโปรเจคเตอร์ถ่ายทอดสดการแข่งขันให้ดูครับ (เค้าไม่เข้าไปดูในสนามรึไงนะ)

ในส่วนของการแข่งขันนั้น  ตื่นเต้นตลอดเวลาครับ  โดวี่ ผลัดกันขึ้นนำ แย่งชิงกับรอสซี่  โอ้โห คือ แต่ละรอบที่ผ่านหน้าเราไปนั้น มันสุดยอด มีรอสซี่ขี่ไล่บี้ แซง ปาดกันไป ปาดกันมาตามโค้ง   ตื่นเต้นมากๆครับ

กล้อง Note5 ทำได้เท่านี้  ขออภัยคับ 555

ที่เห็นนี่คือ  โดวี่ครับ

ส่วนนี่ รอสซี่อัดตามอยู่นะนี่ mon16

ภาพนี้ ขออนุญาตินำภาพจากพี่เล็ก มาลงนะครับ mon6 ผมอายภาพตัวเอง

เอาเป็นว่าสรุปผลเลยละกัน ว่าโดวี่ชนะคร้าบบบบบบ  abc35 abc36 abc29 abc23 สนุกมากกกกก

แม้อันดับโลก จะไม่ทันแน่นอนแล้ว แต่การพยามเต็มที่ มันชนะใจผมมากครับ mon57

ก่อนออกจากสนาม ขอเก็บภาพความประทับใจครั้งนี้ไว้ในความทรงจำครับ

ตอนเข้าคนทะยอยเข้ากันครับ แต่ตอนออกนี่สิ  ออกพร้อมกัน หุๆ   mon6

ช่วงเวลานั้น บอกเลยครับ ว่าขายดี "ทุกร้าน" เรียกว่าช่วงนาทีทองเลยก็ว่าได้  คือ หลายคนขี้เกียจเดินเบียดไปมา เลยแวะร้านค้าก่อนตรึมเลยครับ

ส่วนฝนที่ตกลงมาก่อนหน้านี้ ก็ทำให้พื้นแฉะท่วมอย่างที่เห็น  โอย  mon29

เลิกคิดจะเข้ากันนะครับร้านนี้ abc23 เวลาปกติก็แน่นจะแย่ละ

คนเยอะมากครับ ไม่ไหว  ขอแวะพักในบูทแปป mon17

จุดถ่ายรูปฟรี เมื่อวาน  วันนี้ มีสภาพดูไม่ออก ว่าอะไร คืออะไรครับ abc24 คนแน่นเวอร์

วันนี้ทีมงานเรา เลือกเดินกลับไปที่รถเองครับ เพราะถ้ารอขึ้นรถของทางสนาม คิวมันยาวและมั่วมากครับ

เตรียมลาแล้วนะ  เซปัง

ก็จบเพียงเท่านี้นะครับ สำหรับรีวิว การมาทริปเซปัง พร้อมขึ้นดูคาติ แกรนสแตนด์ในครั้งนี้

สิ่งที่ผมประทับใจในทริปนี้ คือ 
การดูแลจากทีมงานดูคาติ ที่ดูแลพวกเราดีมากๆ ครับ
น้ำใจชาวมาเลเซียและชาวต่างชาติ หัวทองหัวดำ อีกหลายท่าน  โดยเฉพาะที่ใส่เสื้อดูคาติด้วยกัน   เราพูดกันคนละภาษา  แต่รู้สึกได้ครับ ว่าเรารักในสิ่งเดียวกัน  มันรู้สึกปลื้มดีครับ
ดูคาติ แกรนสแตนด์นั้น  ให้ความรู้สึกพรีเมี่ยมมากครับ ไม่เบียด มีอาหาร มีน้ำให้ทานตลอด มีโต๊ะจีนอยู่ด้านบนให้นั่งด้วย  คือ พอไปยืนจุดอื่นนอกสแตนด์ดูคาติ ที่เบียด ๆ แล้วเข้าใจเลยครับ ว่าตรงนี้ทำมาได้ดีจริงๆ

ปีหน้าฟ้าใหม่ ถ้าจัดอีก ก็จะบินไปอีกแน่นอนครับ mon57