ผู้เขียน หัวข้อ: M796 สตาร์ทติดยากครับ เกิดจากอะไร  (อ่าน 7346 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongz

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
M796 สตาร์ทติดยากครับ เกิดจากอะไร
« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 07:20:20 PM »
สวัสดีครับ ตามหัวข้อเลย สตาร์ทตอนเช้าเครื่องเย็น แช๊ะ 2 ที ติด มีอยู่วันหนึ่งวันมาระยะทางพอสมควร + รถติดหน่อยๆ ความร้อนประมาณ 3 ขีด จอดดับเครื่องลงไปเอาของ ใช้เวลาไม่เกิน 1 นาที พอจะไปต่อ สตาร์ทไม่ติดครับ เหมือนมอเตอร์ไม่มีแรงหมุน พักสักแปป กดสตาร์ทใหม่ยังเหมือนเดิม เปิดฝาถังระบายความร้อนสักพัก สตาร์ทใหม่ ก็ยังไม่มีแรงสตาร์ท กดดูแบต อยู่ที่ 12.3 ไม่แน่ใจเกิดจากอะไร รถใช้ทุกวันครับ เลยอยากสอบถามครับ

1. มีทางแก้อย่างไรครับ
2. ถ้าเป็นที่มอเตอร์สตาร์ทหรือไดสตาร์ท สามารถเคลม 0 ได้หรือไม่ครับ รถปี 58 วิ่งมาแค่ 2000 นิดๆ
3. ใช้เวลาเคลมนานไหมครับ

ขอบคุณครับ

Ducati Bikers Thailand

M796 สตาร์ทติดยากครับ เกิดจากอะไร
« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 07:20:20 PM »
//

ออฟไลน์ Clubace

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: M796 สตาร์ทติดยากครับ เกิดจากอะไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 09:05:33 PM »
จากปสก.พึ่งเจอมาหมาดๆอาการแบบนี้ ฟันธงไดสตาร์ทไปแล้วแน่นอนครับ รถยังอยู่ในประกัน ส่งเครมด่วนเลยครับ
น่าจะใช้เวลาไม่เกิน1อาทิตย์ 
ปล. ดูจากกระทู้ของผมด้านล่างได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2016, 09:07:12 PM โดย Clubace »

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: M796 สตาร์ทติดยากครับ เกิดจากอะไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 11:59:19 PM »
จากปสก.พึ่งเจอมาหมาดๆอาการแบบนี้ ฟันธงไดสตาร์ทไปแล้วแน่นอนครับ รถยังอยู่ในประกัน ส่งเครมด่วนเลยครับ
ปล. ดูจากกระทู้ของผมด้านล่างได้เลย

ใช่ครับ น่าจะเป็นที่ไดสตาร์ท เข้าเช็คศูนย์ดูครับ mon57
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2016, 11:35:02 AM »

ขอบคุณมากครับ แต่บางทีอาการก็ไม่มี มีบ้างไม่มีบ้าง แต่พอมีนี่ยาวเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2016, 02:09:31 PM »

ขอบคุณมากครับ แต่บางทีอาการก็ไม่มี มีบ้างไม่มีบ้าง แต่พอมีนี่ยาวเลยครับ
ติดต่อเอาเข้าเคลมที่ศูนย์เลยครับ ถ้าฝืนบ่อยๆแบตจะตามไปด้วย เหอะๆ mon6
ตอน 796 ผมเป็นเจอลูกน้องแซว น้ำมันหมดหรือลูกพี่ อ๊ายอายย mon40

ออฟไลน์ Bike191

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2016, 07:27:49 AM »
โดยมากมักเป็นที่ Armature  mon16  mon16

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2016, 04:00:58 PM »

ติดต่อเอาเข้าเคลมที่ศูนย์เลยครับ ถ้าฝืนบ่อยๆแบตจะตามไปด้วย เหอะๆ mon6
ตอน 796 ผมเป็นเจอลูกน้องแซว น้ำมันหมดหรือลูกพี่ อ๊ายอายย mon40

เคลมมาเรียบร้อยครับ เมื่อวันเสาร์ เช้าเข้าไปที่ 0 วิภา ให้เช็คให้ เบื้องต้นแจ้งผมว่า เป็น มอเตอร์สตาร์ท จะต้องแก้ไข รถน่าจะได้รับวันจันทร์ หรือ อย่างเร็ววันนี้เลย
สุดท้าย เย็นวันเสาร์โทรเข้าไปถาม สรุปว่า เข้าไปรับได้เลยครับ สอบถามแล้ว ก็ใช่จริงๆ เคลม มอเตอร์สตาร์ทให้ ไม่เสียค่าใช้จ่าย รับกลับมาเรียบร้อย สตาร์ทนิดเดียวติดเลย อาการดั่งกล่าวเบื้องต้นหายไปทั้งหมด สะดวกและรวดเร็วมากครับ ไม่คิดว่าจะใช้เวลาแค่วันเดียว อาจจะเป็นดวงที่ลูกค้าน้อย

ออฟไลน์ Bombducati

• ไปกับพี่อาจจะร้อน แต่ถ้าได้ซ้อนแล้วจะติดใจ
  • *
  • ไปกับพี่อาจจะร้อน แต่ถ้าได้ซ้อนแล้วจะติดใจ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2016, 04:39:27 PM »
ของผม 795 2012 ก็สตาร์ทติดยากเหมือนกันครับ
เมื่อเช้า โดนไป 5 ที กว่าจะติด // พยายามเว้นประมาณ 20 วินาที ก่อนสตาร์ทครั้งต่อไป
ไม่แน่ใจว่าเป็นธรรมชาติของตัวนี้รึเปล่าครับ
"เดินทางออกไปเจอโลกกว้าง
อาจมีหลงทางบ้าง
แต่ก็ได้ประสบการณ์"

ออฟไลน์ Hetsod

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 08:43:08 AM »
ของผมก็เป็นครับ 795 abs y13 ต้องสตาร์ท 2-3 ครั้งกว่าจะติด รถวิ่ง 16*** แบท 13.9 อาการอย่างนี้ควรเช็คอะไรก่อนดีครับ

ออฟไลน์ เกาแต๊ส

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 09:29:17 PM »
ผมเจอปัญหานี้ตั้งแต่ออกรถมานะครับ กดสตาร์ทแล้วมีช่วงจังหว่ะเหมือนมอเตอร์ไม่มีแรงหมุนแล้วหยุดต้องรอแปบเดียวแล้วสตาทใหม่
แต่ผมเปลี่ยนมาใช้เบนซิน 95 ปัญหาที่ผมเจอจบครับ
ติดชึ่งทุกครั้ง
ทุกวันนี้ปกติครับจะร้อนแค่ไหนก็ติดจะเย็นแค่ไหนก็ติดจอดทิ้งไว้สามสี่วันก็ติด ติดแบบง่ายๆเลยกดปุ่มสตาทไม่เกิน 2 วิ ติดทุกครั้ง
ผมไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นปัญหาเดียวกันรึปล่าว แต่ทถกครั้งที่ผมเติมโซฮอล ผมจะเจอแบบนี้ครับ ถ้าเติมโซฮอลบางครั่งสองสามวันแรกจะสตาร์ทไม่ยาก แต่วันถัดมาอาการจะออกครับ
แต่ส่วนมากอาการออกคั้งแต่วันแรกครับ
ผมขี่รถทำงานทุกวันครับ อะไรที่สงสัยผมทดลองหมดครับ ตอนนี้วิ่งไป 24××× ไม่มีงอแงครับ สายพานราวลิ้นก็เปลี่ยนเองครับ รถคันนี้ผมทำเองดูแลทุกจุดข้อบกพร่องจุดไหนผมแก้เองหมด
ถ้าสงสัยอะไรแล้วทดลองด้วยตัวเองได้ไม่เกิดความเสียหายอะไรก็ลองดูเลยครับ ลองหาคำตอบดู

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 09:37:35 PM »
ผมก้อเติม 95 นะครับ แต่ก้อยังมีอาการ  mon29

ออฟไลน์ Red Alert

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 08:12:54 PM »
ผมเจอปัญหานี้ตั้งแต่ออกรถมานะครับ กดสตาร์ทแล้วมีช่วงจังหว่ะเหมือนมอเตอร์ไม่มีแรงหมุนแล้วหยุดต้องรอแปบเดียวแล้วสตาทใหม่
แต่ผมเปลี่ยนมาใช้เบนซิน 95 ปัญหาที่ผมเจอจบครับ
ทุกวันนี้ปกติครับจะร้อนแค่ไหนก็ติดจะเย็นแค่ไหนก็ติดจอดทิ้งไว้สามสี่วันก็ติด ติดแบบง่ายๆเลยกดปุ่มสตาทไม่เกิน 2 วิ ติดทุกครั้ง
ผมไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นปัญหาเดียวกันรึปล่าว แต่ทถกครั้งที่ผมเติมโซฮอล ผมจะเจอแบบนี้ครับ ถ้าเติมโซฮอลบางครั่งสองสามวันแรกจะสตาร์ทไม่ยาก แต่วันถัดมาอาการจะออกครับ
แต่ส่วนมากอาการออกคั้งแต่วันแรกครับ
ผมขี่รถทำงานทุกวันครับ อะไรที่สงสัยผมทดลองหมดครับ ตอนนี้วิ่งไป 24××× ไม่มีงอแงครับ สายพานราวลิ้นก็เปลี่ยนเองครับ รถคันนี้ผมทำเองดูแลทุกจุดข้อบกพร่องจุดไหนผมแก้เองหมด
ถ้าสงสัยอะไรแล้วทดลองด้วยตัวเองได้ไม่เกิดความเสียหายอะไรก็ลองดูเลยครับ ลองหาคำตอบดู
รบกวนขอ id  line ไว้สอบถามอาการเพิ่มเติมอีกทีสิครับ
ขี่รุ่นเดียวกัน ผมกลัวรถผมจะเป็นเหมือนกัน

ออฟไลน์ เกาแต๊ส

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 11:35:30 PM »
ผมก้อเติม 95 นะครับ แต่ก้อยังมีอาการ  mon29
มีอีกอย่างครับผมลืมบอก ผมใส่หัวเทียน brisk ด้วยครับ สายหัวเทียน msd ซื้อมาทำเอง รู้สึกดีขึ้นครับแต่ไม่ได้มากมายอะไร
แต่หัวเทียนผมลอง iridium มาตั้งแต่แรก พบว่าดีขึ้นกว่าหัวเทียนเดิมชัดเจนครับ ลองที่เป็นหัวเทียนเข็มขึ้นไปครับ ผมลองใส่เข้าถอดออกจนแน่ใจแล้วก็เปลี่ยนแบบถาวรเลยครับ แต่ตอนนี้ใส่หัวเทียนไร้เขี้ยวครับของ brisk ตอนนี้ก็น่าพอใจครับ แล้วก็ผมลองถอดใส่ท่อเดิมท่อแต่งสลับกัน บอกได้เลยว่าท่อเดิมทิ้งเลยครับ สะดุดเวลากระแทกคันเร่งครับ ท่อแต่งไม่มีอาการครับ
ทั้งหมดนี้คือคร่าวๆที่ผมทดลองว่าอะไรดีอะไรไม่ดีนะครับ

รบกวนขอ id  line ไว้สอบถามอาการเพิ่มเติมอีกทีสิครับ
ขี่รุ่นเดียวกัน ผมกลัวรถผมจะเป็นเหมือนกัน

0817519929 พิมที่ค้นหาไอดีเลยครับ ผมตั้งไว้ไอดีนี้