ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา M795 (รุ่นถังปลาวาฬ) ขับๆอยู่วูบเร่งไม่ขึ้น  (อ่าน 2758 ครั้ง)

ออฟไลน์ samulano

• miSmerMXD
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
    • [Outstanding Сasual Dating  Verified Maidens]
 mon32รบกวนด้วยนะคับขับแล้ววูบๆเร่งไม่ออกคับ
ผมใช้ตัวM795 รุ่นแรกคับ ไม่ค่อยได้ขับส่วนใหญ่จอดคับ จะ4ปีอยู่แล้วคับวิ่งได้แค่ 2,198กม.เองคับ
เปลี่ยนน้ำมันรันอินไปแล้วคับ เปลี่ยนท่อของ Evo 1100 ทั้งยวงคับ
ปัญหาพึ่งจะเป็นคือ
วิ่งไปได้ไม่ถึง3โลแรกความร้อนขึ้นเป็น2ขีดคับ คาร์ทเริ่มแข็งขึ้น
ยิ่งวิ่งไป ความร้อนผมรู้สึกว่าขึ้นเร็วคับ+กับคาร์ทแข็งขึ้นเรื่อยๆ
วิ่งได้ประมาณกิโลที่4-5 เครื่องเริ่มอั้นๆคับสะดุดๆแต่ยังเร่งออกอยู่
พอความร้อนขึ้น3ขีด เริ่ม เร่งไม่ออกคับบิดคันเร่งได้แต่รอบแต่ความเร็วไม่มา
ผมว่าคล้ายๆเรากำคาร์ทไว้เพราะคาร์ทแข็งขึ้นคับ แบบแตะคาร์ทเข้านิดเดียวก้อแน่นแล้วคับ
จากต้องกำครึ่งนึงของคาร์ท

ไม่ทราบว่า อาการนี้เพื่อนๆพี่ๆเคยเจอมั้ยคับ
มีทางแก้ไขเบื้องต้นยังไงบ้างคับ
 mon10
 mon6

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2016, 09:33:07 PM โดย samulano »

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: ปัญหา M795 (รุ่นถังปลาวาฬ) ขับๆอยู่วูบเร่งไม่ขึ้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2016, 02:17:13 AM »
ที่บอกว่า   

จะ4ปีอยู่แล้วคับวิ่งได้แค่ 2,198กม.เองคับ
เปลี่ยนน้ำมันรันอินไปแล้วคับ

สรุปคือ  ใน 4 ปีนี้  พึ่งถ่ายน้ำมันเครื่องครั้งเดียวตอนพ้นรันอิน 1000 โล แรก รึครับ mon19
จากที่อ่าน ผมว่า น้ำมันเครื่องขาดอย่างมาก  จนเครื่องร้อนไว สึกหรออย่างรวดเร็ว   น้ำมันเครื่องคงหมดอายุแล้วนะครับ  ลองตั้งรถตรงๆ แล้วให้เพื่อนช่วยส่องตาแมวดูครับ ว่าน้ำมันเครื่องขาดไหม

แต่ที่สำคัญ ถึงไม่ขาด  ก็ต้องเปลี่ยนด่วนครับ   ถึงรถจะวิ่งไม่ถึงไมล์ที่กำหนดเปลี่ยนถ่าย  แต่จอดเกิน 6 เดือน ก็ควรเปลี่ยนถ่ายรอบนึงได้แล้วนะครับ abc48
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Clubace

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: ปัญหา M795 (รุ่นถังปลาวาฬ) ขับๆอยู่วูบเร่งไม่ขึ้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2016, 02:25:56 PM »
เห็นด้วยครับ น่าลองถ่ายนมค. ดูก่อน mon6