ผู้เขียน หัวข้อ: สายพาน ครบ2ปีเปลี่ยน หรือรอให้วิ่งครบ 24000 ค่อยเปลี่ยนดีครับ  (อ่าน 2921 ครั้ง)

ออฟไลน์ Clubace

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
รถ 2 ปี นิดๆ วิ่งมาได้ 39XX กม. ต้องเปลี่ยนสายพานไหมครับ หรือรอเปลี่ยนตอน 12000 กม. (น่าจะอีก1ปี ใช้ทุกวันประมาน 10 กม. สุดสัปดาห์ 140 กม.ไปกลับยุดยา-กทม.)
ขอคำแน่ะนำด้วย

ออฟไลน์ Clubace

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2016, 04:22:24 PM โดย Clubace »

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
ผมรถปี 2012 วิ่งมา 7000 กม. ยังไม่เปลี่ยนครับ
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
เปลี่ยนเถอะครับ เพราะถึง เลขไมล์ยังไม่ได้ แต่ด้วยอายุรถ ป่านนี้ สายพานน่าจะเริ่มกรอบ แข็งแล้วนะครับ

ปลอดภัยไว้ก่อนครับ  ถ้าสายพานแห้ง กรอบ ขาดขึ้นมา นอกจากเครื่องจะพังแล้ว อาจเกิดอุบัติเหตุหนัก ได้นะครับ mon48
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
เปลี่ยนเองได้มั้ยครับ
จะสั่ง จาก Ebay รวมส่ง 3600 บาท ถูกกว่า 0 แต่เป็นของ OEM
แต่ถ้าเป็น ของ Ducati part. no ตรงกันก็ 4300 บาทพร้อมส่ง (2 เส้น)
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ tyducatom

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +5/-1
เปลี่ยนเองได้มั้ยครับ
จะสั่ง จาก Ebay รวมส่ง 3600 บาท ถูกกว่า 0 แต่เป็นของ OEM
แต่ถ้าเป็น ของ Ducati part. no ตรงกันก็ 4300 บาทพร้อมส่ง (2 เส้น)

เปลี่ยนเอง ต้อง มาร์คจุดก่อนเปลี่ยนนะครับ แต่สิ่งที่จะไม่ได้กลับมาในการเปลี่ยนเอง คือ การวัดค่าความตรึงหย่อน ของสายพาน ซึ่งถ้าเป็นร้านที่มีอุปกรณ์ตัวนี้ ก็จะเสถียรกว่าครับผม  โดยอุปกรณ์นี้ จะวัดจากเสียงของการดีดสายพานครับผม เท่าที่เห็นนะครับ