ผู้เขียน หัวข้อ: เคยสงสัยแบบผมบ้างมั้ยคับ  (อ่าน 5529 ครั้ง)

ออฟไลน์ Onemanshow

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
เคยสงสัยแบบผมบ้างมั้ยคับ
« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 08:25:23 PM »
เรื่องของเรื่องคือ ผมได้ติดตามเกี่ยวกับ monster 795 มาตั้งแต่ต้นปี จนวันสองวันนี้จะรับรถแล้ว สำหรับผม monster 795 เป็นรถที่สวยและคุ้มค่ามากพอสมควร เมื่อเปรียบเทียบมุมมองในด้านต่างๆกับรถรุ่นอื่นๆที่มีอยู่ในตอนนี้ และผมก็เชื่อว่าหลายๆคนก็คิดคล้ายๆกับผม แต่สิ่งๆหนึ่งที่ทำให้ผมสงสัยคือ มีการขายใบจอง monster 795 เป็นจำนวนมาก บางคนก็ให้เหตุผลต่างๆกันไป แต่บางคนก็ขายเฉยๆ แล้วก็ไม่ได้ขายเอากำไรแต่อย่างใด นั้นคือสิ่งที่ทำให้ผมสงสัยว่า เพราะอะไร หรือเหตุใดที่ทำให้คนเปลี่ยนใจขายใบจองรถที่ถือได้ว่าเป็นรถแบรนด์ชั้นนำระดับโลก ที่มีชื่อเสียงมายาวนาน ซึ่งหลายคนล้วนแต่อยากได้มาครอบครอง แต่อยู่ๆก็เกิดเปลี่ยนใจ นี่คือสิ่งที่ผมสงสัยมานานแล้วคับ รบกวนท่านสมาชิกให้ความเห็นหน่อยนะคับ
(หากเห็นว่ากระทู้นี้ไม่ทำให้เกิดประโยชน์ หรือไปทำให้เกิดผมกระทบต่อผู้อื่น ผู้ใด ลบได้เลยนะคับ เพราะเป็นความสงสัยสวนตัวคับ ขอบคุณคับ)

Ducati Bikers Thailand

เคยสงสัยแบบผมบ้างมั้ยคับ
« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 08:25:23 PM »
//

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
Re: เคยสงสัยแบบผมบ้างมั้ยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 08:40:25 PM »
ผมเคยมีแฟนเป็นนางแบบ ผมก็เลิกมาแล้ว  mon40 mon40 mon40 ก็แปลกใจอยู่ว่าทำไมเลิก   mon40 mon40 mon40

ปล. ผมล้อเล่นนะครับ เดี๋ยวโดนเมียแพ่นกบาล  mon16 mon16 mon16

ยังไม่ได้ใช้รถใช่ไหมครับ งั้นคุณลองขี่ไปซักพัก พอขี่จนพอใจแล้วแล้วก็ลองตั้งคำถามดูใหม่อีกที

บางคนเหตุผลต่างๆนาๆ

ที่บ้านไม่สนับสนุน
ตอนนี้เลิกอยากแล้ว
อยากไปลองรุ่นใหม่ที่ใหญ่กว่าเดิม
ร้อน ฝนตกก็เปียก
ร้อนไข่จะสุก
ขี้เกียจมีปัญหากับตำรวจ
ไม่ได้ชอบอย่างจริงจัง แค่อยากลอง
บางคนมองมันทุกวันก็เบื่อ ที่เคยสวยอาจจะไม่สวยแล้วก็ได้
คิดๆแล้วไม่คุ้มกับรถมอเตอร์ไซค์ เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่า บลา บลา บลา

บางคนผมก็สงสัยเหมือนกัน แฟนโคตรสวย แต่ทำไมถึงเลิกกันฟระ  mon49 mon49 mon49
บางครั้งความสวย มองดูทุกวันมันก็อาจจะจืดชืดมั้ง

คนเรา กิเลสมันไม่แน่ไม่นอนหรอกครับ วันนี้คุณรัก วันนี้คุณหลง ซักวันคุณก็เบื่อ
วันนี้คุณเกลียด วันนี้คุณไม่ชอบ อาจจะมีซักวันที่คุณรัก อะไรๆก็ไม่แน่นอนหรอกครับ

ส่วนผม ชักชอบ street fighter แล้วสิ ดูๆไปมันก็สวยน๊าาา mon17 mon17 mon17

ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 08:50:38 PM »
สำหรับเพื่อนๆ ในกลุ่มผม 5-6 ล้วนแต่จอง 795 กันทั้งหมดครับ

ด้วยที่ราคาที่สามารถเอี่ยมได้ รูปร่างสวยงาม

แต่พอมาถึงจุดหนึ่ง (น่าจะ 2 เดือนได้)  ต่างคนก็เริ่มขยับไปเล่นตัวที่สูงขึ้นครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 08:52:52 PM »
ผมเคยมีแฟนเป็นนางแบบ ผมก็เลิกมาแล้ว  mon40 mon40 mon40 ก็แปลกใจอยู่ว่าทำไมเลิก   mon40 mon40 mon40

ปล. ผมล้อเล่นนะครับ เดี๋ยวโดนเมียแพ่นกบาล  mon16 mon16 mon16

ยังไม่ได้ใช้รถใช่ไหมครับ งั้นคุณลองขี่ไปซักพัก พอขี่จนพอใจแล้วแล้วก็ลองตั้งคำถามดูใหม่อีกที

บางคนเหตุผลต่างๆนาๆ

ที่บ้านไม่สนับสนุน
ตอนนี้เลิกอยากแล้ว
อยากไปลองรุ่นใหม่ที่ใหญ่กว่าเดิม
ร้อน ฝนตกก็เปียก
ร้อนไข่จะสุก
ขี้เกียจมีปัญหากับตำรวจ
ไม่ได้ชอบอย่างจริงจัง แค่อยากลอง
บางคนมองมันทุกวันก็เบื่อ ที่เคยสวยอาจจะไม่สวยแล้วก็ได้
คิดๆแล้วไม่คุ้มกับรถมอเตอร์ไซค์ เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่า บลา บลา บลา

บางคนผมก็สงสัยเหมือนกัน แฟนโคตรสวย แต่ทำไมถึงเลิกกันฟระ  mon49 mon49 mon49
บางครั้งความสวย มองดูทุกวันมันก็อาจจะจืดชืดมั้ง

คนเรา กิเลสมันไม่แน่ไม่นอนหรอกครับ วันนี้คุณรัก วันนี้คุณหลง ซักวันคุณก็เบื่อ
วันนี้คุณเกลียด วันนี้คุณไม่ชอบ อาจจะมีซักวันที่คุณรัก อะไรๆก็ไม่แน่นอนหรอกครับ

ส่วนผม ชักชอบ street fighter แล้วสิ ดูๆไปมันก็สวยน๊าาา mon17 mon17 mon17

ชอบเหมือนกันครับ

รอใช้ 796 ให้คุ้ม ได้เปลี่ยนใจอีกรอบแน่นอนครับ

ออฟไลน์ boomtar

• Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 09:03:43 PM »
ความเห็นผมขาไม่ถึง ขยับไปตัวใหญ่กว่านี้ไม่ได้ ไดเวลพอไหวแต่ไม่ชอบรูปทรงมันป๋าไปสวนทางกับอายุ
ใจจริงอยากได้สตรีทไฟท์เตอร์ ไปลองหลายรอบสงสารตัวเอง ขาลอยเกือบ12นิ้ว
ถามว่าขี่ได้มั๊ยขี่ได้แต่เครียดคับ เวลาเจอรถติดๆจะมุดทีคงลำบาก
795ที่ใช้อยู่3เดือนขี่ไปร้อยกว่ากิโล เวลาจอดยังต้องเอียงตูดไว้ข้างนึงท่าไม่สวย แต่ก็เอาวะลุยเลย
นี่มีเบาะอีกอันจับไปปาดเพิ่มอีก พยายามฝึกขี่บ่อยๆ ค่อยๆทยอยแต่งมันไปเรื่อยๆกว่าจะเบื่อก็คงอีกนาน
แต่งหมดทีเดียวคงเบื่อทีแรกจะจัดเต็มแบบเทพป้อ796 ตอนนี้เริ่มกลับมาคิดใหม่อาทิตย์หน้าโน่นไปลงเรียน DRE เพิ่ม
เพื่อที่จะอยากขี่ให้สนุกกว่านี้รักมันมากกว่านี้ ทุกวันนี้ถึงเข้ามาอ่านบอร์ดนัดเจอตามมีทติ้งบ้างเพื่อปลุกเร้าอารมณ์ร่วม
ปล.ใครไปลงเรียนกับทางศูนย์เจอกันมาทักด้วยนะ ผมเชี้ยงครับ

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 09:06:01 PM »
ตอนผมใช้ Hypermotard 796 วันรับรถคุยกับเพื่อนเลยว่าได้คันนี้พอใจแล้ว,ใช้ยาวเลยคันนี้ ผ่านไป 5 เดือนขายจองคันใหม่ซะแว้ว วันนี้รอเซลล์เมื่อไหร่จะโทรมาว่ารถมาแล้วเสียที หุหุ อันนี้กรณีผมนะครับ ส่วนคนอื่นผมว่าเขาต้องมีเหตุผลถึงขาย อาจมีความจำเป็นเรื่องเงินกระทันหันหรือเกิดเปลี่ยนใจอยากเปลี่ยนรุ่น,หรืออื่นๆครับ
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ Onemanshow

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:09:05 PM »
ขอบคุณทุกๆความเห็นนะคับ แต่เท่าที่ผมอ่านคือสมาชิกมีรถกันแล้วจึงเปลี่ยนรถ หรือขายไปด้วยเหตุผลต่างๆกัน
ซึ่งผมก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดีสำหรับคนที่จองไว้ ยังไม่ได้รถ หรือใกล้ได้รับรถแล้ว แต่ขายใบจองกันนี่ซิคับ อยากรู้จัง
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ คุณหลวง

• Moto GP point: +2/-0
  • ขอพลัง จงสถิต อยู่กับท่าน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 09:06:20 PM »
ขอบคุณทุกๆความเห็นนะคับ แต่เท่าที่ผมอ่านคือสมาชิกมีรถกันแล้วจึงเปลี่ยนรถ หรือขายไปด้วยเหตุผลต่างๆกัน
ซึ่งผมก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดีสำหรับคนที่จองไว้ ยังไม่ได้รถ หรือใกล้ได้รับรถแล้ว แต่ขายใบจองกันนี่ซิคับ อยากรู้จัง
ขอบคุณคับ
ตามพี่เต้าหู้ กะพี่ปุ้ ด้านบน เลยครับ
M 796 ABS @ Khonkaen
Facebook ;  คุณ หลวง
E-mail ;  diamondclub@hotmail.com

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 09:31:00 PM »
ขอบคุณคับ

ผมก็หนึ่งในนั้นครับ

จอง 795 รอรถประมาณ 3 เดือน

ระหว่างนั้นสะสมของแต่งมาเลื่อยๆ จนมาถึงวันหนึ่ง ยุรุ่นพี่ขยับไปเล่น M796 ด้วยกัน

เพราะถ้าได้แต่ง M795 ท่าจะไม่จบแน่นอน เพราะไม่ชอบล้อ 3 ก้านอย่างแรง

ไหนจะโดนค่าล้อ 100000 ค่าซิลหน้า 20000 ค่าครอบท้าย 10000 แฮนอ้วน+ตุ๊กตา 10000

คิดไปคิดมา บวก ลบ คุณ หาร แล้ว เกือบเท่า M796 แล้วนี่หว่า แถมไม่ได้โปรอาร์มด้วย

จึ่่งช่วยรุ่นพี่ เปลี่ยนใจขายใบจอง M795 และ ชุดท่อ Termignoni แล้วไปซื้อ M796 ครับ

จนมาวันนี้ทำ M796 ไปเยอะพอควร

แล้วเริ่มคิดอีกละ รู้งี้ซื้อ M1100 ดีกว่า  - -"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2012, 09:32:58 PM โดย ปุ๊ DNT »

ออฟไลน์ Vut(DCDC)

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 01:16:57 AM »
ส่วนตัวผมว่ามีสาเหตุหลายอย่างเหมือนที่พี่เต้าหู้บอกนะครับ

และที่ผมเจอบ่อยก็ประมาณขยับรุ่นนะครับ เช่นไป SF บ้าง หรือ Dival (เหมือน WM ของเราไงครับ)

หรือบางท่านอาจอยากได้รถที่ผลิตที่ Italy บ้าง ฯลฯ

ปล.อย่างผมตอนนี้ก็เริ่มมอง ๆ 848 1098 อยู่เหมือนกันนะครับ...แต่ท่าทางจะลำบาก mon6 mon6
ปล2.ผมว่า Monster นี่ยิ่งมองยิ่งสวยนะครับ mon42 mon42

ออฟไลน์ kimchiko

• Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 10:04:45 AM »
ขอบคุณคับ

ระหว่างนั้นสะสมของแต่งมาเลื่อยๆ จนมาถึงวันหนึ่ง ยุรุ่นพี่ขยับไปเล่น M796 ด้วยกัน

เพราะถ้าได้แต่ง M795 ท่าจะไม่จบแน่นอน เพราะไม่ชอบล้อ 3 ก้านอย่างแรง

ไหนจะโดนค่าล้อ 100000 ค่าซิลหน้า 20000 ค่าครอบท้าย 10000 แฮนอ้วน+ตุ๊กตา 10000

คิดไปคิดมา บวก ลบ คุณ หาร แล้ว เกือบเท่า M796 แล้วนี่หว่า แถมไม่ได้โปรอาร์มด้วย

จึ่่งช่วยรุ่นพี่ เปลี่ยนใจขายใบจอง M795 และ ชุดท่อ Termignoni แล้วไปซื้อ M796 ครับ

แล้วเริ่มคิดอีกละ รู้งี้ซื้อ M1100 ดีกว่า  - -"

ข้อดีของโปรอาร์มนี่มีอะไรบ้างหรอครับ ใครรู้บอกหน่อย มือใหม่ครับ

ออฟไลน์ minigiulia(กัน)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 01:49:23 PM »
ที่เห็นชัดๆเลยคือสวย  mon42

ออฟไลน์ TR13

• Moto GP point: +6/-0
  • RED1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 10:23:10 PM »
ขอบคุณคับ

ข้อดีของโปรอาร์มนี่มีอะไรบ้างหรอครับ ใครรู้บอกหน่อย มือใหม่ครับ

อารมณ์ล้วนๆ เลยครับ สวย ยางใหญ่กว่า 795

ออฟไลน์ TOTTOO

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-1
  • ความประมาท เป็นหนทางสู่ความตาย
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 08:59:33 AM »
 เวลาเปลี่ยน  ใจคนเปลี่ยน.. mon10

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 09:29:38 AM »
ขอบคุณคับ

- ความสวยงามของล้อ จาก 3 ก้าน มาเป็น 10 ก้านคู่
- ความสวยงามรวมๆ ดูรถดูสูงขึ้น และช่วงล้อหลังจะดูโล่งๆ
- การทรงตัว และการเข้าโค้ง เพราะหน้ายางที่ใหญ่ขึ้น เดิม 160 มาเป็น 180
- โปรอาร์ม มีฮับสเตอร์สามารเปลี่ยนเป็นงของแต่งได้
- ปั้มเบรคห้อยล่าง ดูสปอร์ต เวลาเปลี่ยนปั้มซิ่ง ตัวหนังสือ Brembo ไม่ตีลังกา
-