ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเรื่องตัวตรวจจับเซนเซอร์ น้ำมันเครื่อง (ของ m400)  (อ่าน 1326 ครั้ง)

ออฟไลน์ fateehun_sukree

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
 ผมมี ปัญหาคือว่า...
 รถ ducati monster 400 ของผม
1.  ตัวเซนเชอร์ตรวจจับน้ำมันเครื่อง มันจะมีน้ำมันเครื่องซึมออกมา ยิ่งถ้าผมขับในความเร็วน้ำมันก็ยิ่งกระเด็นออกมามาก กระเ้ด็นโดนขาผม
ใครพอจะมี วิธีแก้ไขเบื้องต้น หรือกาวอะไรบ้างที่ทนความร้อนอะครับ
 หรือว่ามีอะไหล่ขายมั้งครับ  ด่วนๆนะครับ ขอบคุณครับ ช่วยผมหน่อยครับท่านกูรู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2012, 06:11:32 PM โดย fateehun_sukree »