ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านทั้งหลายมีวิธีป้องกันการถูกขโมยอย่างไรมั่งครับ  (อ่าน 5203 ครั้ง)

ออฟไลน์ sidoney (เต้)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ผมมีล็อกดิสXENA2ตัวแต่ก็ยังกลัวถูกขโมยอะไหล่อยู่ดีโดยเฉพาะเบรคกับท่อเนี่ยดูเหมือนจะเป็นที่นิยมของพวกเด็กแว๊นเลยทีเดียว  mon6

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +6/-1
คือ ผมว่าปัจจัยของการโดนขโมย มีดังนี้

1.สิ่งแวดล้อม
2.มูลค่าของ
3.ดวง

สิ่งแวดล้อม   ก็คงเข้าใจ เปรียบง่าย เอาเงิน วางไว้นอกบ้าน กับ เอาเงินวางไว้ในธนาคารอันไหนจะหาย

ทำอย่างไรก็ได้ที่จะให้คนที่จะขโมย ไม่สนใจ ก็คือ ป้องกันไปครับทุกอย่างเท่าที่มี และต้องอยู่ในสิ่งแวดล้อมที่ปลอดภัยด้วย

มูลค่าของ   เปรียบง่าย ซาเล้งเก่าๆพ่วงข้าง กับ เวฟป้ายแดง โจรจะขโมย คันไหน

ดวง  อันนี้เหนือคำบรรยาย รถมีเป็นล้านคัน ทำไมต้องตูด้วย แต่สวรรค์ก็ไม่ได้กลั่นแกล้ง เลยส่ง

ทูตประกัน ลงมาช่วยชาวมนุษย์ นั่นละครับ ประกันทำไว้เพื่อข้อนี้

ที่เหลือก็ขี่ต่อไป  mon48 mon48

ออฟไลน์ ไอ้มดเอ็กซ์(DNT)

• Moto GP point: +1/-0
    • Facebook
คือ ผมว่าปัจจัยของการโดนขโมย มีดังนี้

2.มูลค่าของ
3.ดวง

สิ่งแวดล้อม   ก็คงเข้าใจ เปรียบง่าย เอาเงิน วางไว้นอกบ้าน กับ เอาเงินวางไว้ในธนาคารอันไหนจะหาย

ทำอย่างไรก็ได้ที่จะให้คนที่จะขโมย ไม่สนใจ ก็คือ ป้องกันไปครับทุกอย่างเท่าที่มี และต้องอยู่ในสิ่งแวดล้อมที่ปลอดภัยด้วย

มูลค่าของ   เปรียบง่าย ซาเล้งเก่าๆพ่วงข้าง กับ เวฟป้ายแดง โจรจะขโมย คันไหน

ดวง  อันนี้เหนือคำบรรยาย รถมีเป็นล้านคัน ทำไมต้องตูด้วย แต่สวรรค์ก็ไม่ได้กลั่นแกล้ง เลยส่ง

ทูตประกัน ลงมาช่วยชาวมนุษย์ นั่นละครับ ประกันทำไว้เพื่อข้อนี้

ที่เหลือก็ขี่ต่อไป  mon48 mon48

ประกันมีช่วยเรื่องรถหายด้วยเหรอครับพี่ อยากทราบรายละเอียดนิดนึงครับ  mon48
"อัลเบิร์ตคนนี้ไม่ใช่คนโง่ ด้วยความพยายามของคุณแล้ว คุณสามารถทำสิ่งต่างๆได้"

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
ผมว่านะ ใช้ล็อคดิสที่มันมีเสียงอ่ะครับ แล้วใช้ผ้าคลุมรถ น่าจะช่วยได้ระดับนึง

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *

2.มูลค่าของ
3.ดวง

ประกันมีช่วยเรื่องรถหายด้วยเหรอครับพี่ อยากทราบรายละเอียดนิดนึงครับ  mon48

นั่นสิครับมีด้วยหรอมันรวมถึงอุปกรณ์ตกแต่งด้วยหรือปล่าวครับ

ออฟไลน์ dook(ดุ๊ก)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
ผมว่านะ ใช้ล็อคดิสที่มันมีเสียงอ่ะครับ แล้วใช้ผ้าคลุมรถ น่าจะช่วยได้ระดับนึง

ระวังเจอ ผ้าคลุมล่องหนนะครับ อิอิ

ปล. รถเพื่อนผมเอง จอดคลุมผ้าไว้ กลับมาอีกที เบรคหาย ไมล์หาย mon19 mon19
นิยามสองสูบ : ชอบกระชาก สับเป็นโดด โหดทุกเกียร์ เมียไม่กล้าซ้อน!!

• *

ระวังเจอ ผ้าคลุมล่องหนนะครับ อิอิ

ปล. รถเพื่อนผมเอง จอดคลุมผ้าไว้ กลับมาอีกที เบรคหาย ไมล์หาย mon19 mon19

นี่แหละครับที่กลัวรถทั้งคันเอาไปยากอะไหล่แงะเอาไปง่ายนิดเดียว mon6 mon6

ออฟไลน์ sonic-k (เก่ง)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-1
รถยังไม่ค่อยกลัวหายเท่าไหร่ แต่ของแต่งนี่ซิหายง่ายกว่าเยอะเลย  mon19 mon19 mon19

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
จอดในที่จอดรถ ที่มีรถจอดเยอะๆ ต้องมีคนออกหรือเข้าใหม่บ้างแหละ
แล้วก็ติดตัวที่ พอเวลาเยอะขยับแล้วมันจะร้องอ่ะครับ จะขโมยของแต่งก็ต้องขันน็อตบ้างแหละครับ นอกนั้นคิดไม่ออกแล้วครับ

ออฟไลน์ Vut(DCDC)

• Moto GP point: +1/-0
ลืมคิดถึงเรื่องนี้ไปเลยอ่ะครับ.....เพราะของแต่งนี่มันถอดออกง่ายมาก ๆ ๆ

คิดดูซิครับ กระจก Rizoma คู่นึงก็หลายแล้วนะครับนี่........ mon36

ออฟไลน์ Onemanshow

• *
  • Moto GP point: +3/-0
มีรถสวย ก็เหมือนมีแฟนสวย ย่อมมีคนที่จะเหล่ หรือหมายปองเป็นเรื่องธรรมดา บ้างก็อยากจะได้ไปครอบครอง หากครอบครองไม่ได้ ก็ลวนลามมันเลย ได้บ้างไม่ได้บ้างก็ทำให้เสียความรู้สึกกันไป ดังนั้นวิธีที่ดีที่สุดก็คือพยายามอย่าให้คาดสายตา หรือไกลหูไกลตามากนัก เวลาเกิดอะไรขึ้นมาจะได้ทำอะไรได้ทันท่วงที
อย่าลืมนะคับรถมันต่างจากแฟนตรงที่มันไม่ตะโกนบอกเราหรอกว่ามันโดนลวนลาม จนกว่าเราจะเห็นร่องรอยเอง ดังนั้นก็อย่าปล่อยให้รถ หรือแฟนอยู่ห่างไกลกับเรานัก ถึงแม้ทั้งรถ ทั้งแฟนเราจะไม่มีใจให้กับใคร แต่คนอื่นนี่ซิมักเป็นมือที่สามคอยมาพรากเราให้จากไป  mon48 ขำๆนะอย่าซีเรียส

ออฟไลน์ Monster_K(เก่ง)

มีรถสวย ก็เหมือนมีแฟนสวย ย่อมมีคนที่จะเหล่ หรือหมายปองเป็นเรื่องธรรมดา บ้างก็อยากจะได้ไปครอบครอง หากครอบครองไม่ได้ ก็ลวนลามมันเลย ได้บ้างไม่ได้บ้างก็ทำให้เสียความรู้สึกกันไป ดังนั้นวิธีที่ดีที่สุดก็คือพยายามอย่าให้คาดสายตา หรือไกลหูไกลตามากนัก เวลาเกิดอะไรขึ้นมาจะได้ทำอะไรได้ทันท่วงที
อย่าลืมนะคับรถมันต่างจากแฟนตรงที่มันไม่ตะโกนบอกเราหรอกว่ามันโดนลวนลาม จนกว่าเราจะเห็นร่องรอยเอง ดังนั้นก็อย่าปล่อยให้รถ หรือแฟนอยู่ห่างไกลกับเรานัก ถึงแม้ทั้งรถ ทั้งแฟนเราจะไม่มีใจให้กับใคร แต่คนอื่นนี่ซิมักเป็นมือที่สามคอยมาพรากเราให้จากไป  mon48 ขำๆนะอย่าซีเรียส
mon57 ชอบมากเลยครับ  mon57 สักพันครั้ง mon47

ออฟไลน์ ยอด 151

• **
  • TEL.0955468509 0817515638
ผมใช้ล๊อคดิสแบบมีเสียงเตือน
ผมคิดว่าไม่ว่าจะล๊อคแบบไหนถ้าโจรมันมีเวลาก็เสร็จโจรอยู่ดีครับ
ทางที่ดีล๊อคเยอะๆไว้ได้ก็ดีครับ เพื่อถ่วงเวลาโจรมัน บางทีโจรมันเห็นเราล๊อคเยอะๆมันอาจจะเปลี่ยนใจไม่ขโมยก็ได้ครับ

ออฟไลน์ nratti21

• *
  • กระพริบตา
ติดวงจรนกร้องซิครับแบบที่ขายในบ้านหม้อไม่กี่ร้อยบาท ( แบบรถขยับแล้วดังเลย ) แต่ต้องแปลงเสียงนกให้เป็นเสียงที่เราต้องการ เขาทำได้นะครับและดังมากฯและไม่ต้องไปใช้ไฟของรถเลยสามารถเปลี่ยนถ่านได้และก็ ปิด-เปิดได้ด้วยตามที่ต้องการผมเคยใช้มัน work มาก อ้อกันคนอื่นมานั้งรถของเราได้ด้วยนะครับ แต่ขอบอกให้เตรียมถ่านสำรองไว้ด้วยนะครับ
วินาที

ออฟไลน์ TOTTOO

• **
  • Moto GP point: +1/-1
  • ความประมาท เป็นหนทางสู่ความตาย
 ไม่จอดในที่ ที่มองไม่เห็นครับ.. mon57