ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอข้อมูล ไฟเลี้้ยวไม่ติด แตรไม่ดัง ฟิวไม่ขาด  (อ่าน 12168 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yuttakatt

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว รถผม795NO ABS ได้แบตหมดและนำแบตมาเปลี่ยนใหม่ ปรากฎว่าขี่ไปได้สัก1กิโล รถดับเลยยกกลับมาที่บ้านหาสาเหตุเจอว่าฟิวขาด เลยเปลี่ยนฟิวและตรวจสอบดูฟิวตัวอื่นไปเสร็จแล้ว รถสตาร์ทติดปกติ แต่แตรไม่ดัง ไฟเลี้ยวไม่ติด โหมดปรับหน้าจอเลื่อนลงได้อย่างเดียวครับ มันเกิดจากสสเหตุอะไรได้บ้างครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ pomphan

• pomphan
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
    • sbobet
ขอบคุณคะได้ความรู้มาก ๆ เลยถ้าไม่เข้ามาดูหรือมาอ่านอะไรแบบนี้ก็ไ่มีมีความรู้เลย อีกอย่างเป็นสิ่งใหม่ๆ ที่ต้องเรียนรู้ เราคิดมาเสมอว่าต้องรู้สึกต่างๆ ให้มากขึ้น ลึกขึ้น ข้อมูลบางอื่นก้เป็นประโยชน์ ในการนำไปใช้จริงได้ดี มีความเข้าใจอย่างมาก อ่านแล้วรู้สึกซึบซับสิ่งที่ต้องการจะสื่ออกมาได้เป็นอย่างดี ทั้งนี้เราต้องขอบคุณมากๆ อีกครั้งที่แบ่งปันข้อมูลมาให้คะ