ผู้เขียน หัวข้อ: M796 ครัชจมคับ  (อ่าน 5844 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mrbonly

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
M796 ครัชจมคับ
« เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 02:42:53 PM »
มีพี่คนไหนใช้ M796 ในชีวิตประจำวันบ้างคับ (หมายถึงทุกวัน) คือผมเป็นมาเดือนหนึ่งแล้วคับ ขับรถไปทำงานจาก อ่อนนุช ไป อโศก ความร้อน1-3 ขีดครัชยังปกติดี พอความร้อน 3จะขึ้น4ขีด ครัชจะจมไปอะคับ หมายถึงระยะครัช มันลึกลงไปกว่าเดิมอะคับ เติมน้ำมันครัชไปก็ยังไม่หาย ขอความรู้จากพี่ๆด้วยคับ ขอบคุณคับ mon32 mon32 mon32

Ducati Bikers Thailand

M796 ครัชจมคับ
« เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 02:42:53 PM »
//

ออฟไลน์ เกาแต๊ส

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-1
Re: M796 ครัชจมคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 10:18:49 PM »
ผมก็เป็นเวลาเจอรถติดมากๆ ครับ ระยะครัชจะไม่ค่อยเท่ากัน ในแต่ละครั้งยิ่งรถติดๆในเมือง เกิดความร้อนก็จะเพี้ยนๆ ผมเปลี่ยนน้ำมันไล่ลมไปรอบนึงก็มีอาการอยู่
แต่อย่างว่าครับเครื่องเรามันร้อนมาก ผมคาดว่าอาจเป็นเรื่องของการขยายตัวของน้ำมันถึงน้ำมันเบรคจะดีทนความร้อนแค่ไหนก็คงมีการเปลี่ยนแปลงบ้างในความสูงถึงมันจะไม่เกินจุดเดือดที่ทนได้ก็ตาม ผมแก้ไขเฉพาะหน้าถ้ามีโอกาสทำได้ด้วยการย้ำครัชสัก 3-4 ทีก่อนจะออกตัว แต่ถ้าไม่มีจังหวะย้ำก็ทำใจครับ
ยิ่งพื้นที่ที่คุณใช้งานนี่รถติดสุดยอด วันนี้ผมพึ่งเดินทางไปแถวนั้นมาขาผมนี่แสบไปหมดเลย abc17

แต่ปกติผมจะวิ่งอยู่นอกเมืองตลอดครับ อาการครัชรวมถึงเครื่องร้อนสตาร์ทยากเลยไม่ค่อยสำแดงให้ผมเห็นเท่าไร เรียกว่าการใช้งานแบบผมจะไม่ค่อยมีโอกาสเจอข้อเสียอันเป็นเอกลักษณ์ของรุ่นนี้สักเท่าไร
796 ไม่เหมาะอย่างยิ่งที่จะใช้ในพื้นที่จราจรแออัดครับ

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2016, 03:07:21 PM »
ผมก็เป็นเวลาเจอรถติดมากๆ ครับ ระยะครัชจะไม่ค่อยเท่ากัน ในแต่ละครั้งยิ่งรถติดๆในเมือง เกิดความร้อนก็จะเพี้ยนๆ ผมเปลี่ยนน้ำมันไล่ลมไปรอบนึงก็มีอาการอยู่
แต่อย่างว่าครับเครื่องเรามันร้อนมาก ผมคาดว่าอาจเป็นเรื่องของการขยายตัวของน้ำมันถึงน้ำมันเบรคจะดีทนความร้อนแค่ไหนก็คงมีการเปลี่ยนแปลงบ้างในความสูงถึงมันจะไม่เกินจุดเดือดที่ทนได้ก็ตาม ผมแก้ไขเฉพาะหน้าถ้ามีโอกาสทำได้ด้วยการย้ำครัชสัก 3-4 ทีก่อนจะออกตัว แต่ถ้าไม่มีจังหวะย้ำก็ทำใจครับ
ยิ่งพื้นที่ที่คุณใช้งานนี่รถติดสุดยอด วันนี้ผมพึ่งเดินทางไปแถวนั้นมาขาผมนี่แสบไปหมดเลย abc17

แต่ปกติผมจะวิ่งอยู่นอกเมืองตลอดครับ อาการครัชรวมถึงเครื่องร้อนสตาร์ทยากเลยไม่ค่อยสำแดงให้ผมเห็นเท่าไร เรียกว่าการใช้งานแบบผมจะไม่ค่อยมีโอกาสเจอข้อเสียอันเป็นเอกลักษณ์ของรุ่นนี้สักเท่าไร
796 ไม่เหมาะอย่างยิ่งที่จะใช้ในพื้นที่จราจรแออัดครับ

รบกวนถามพี่นิดนึงนะคับ รถของพี่ใช้มือครัชเดิมเหมือนผมใช่ไหมพี่ ?? mon6

ออฟไลน์ เกาแต๊ส

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2016, 11:17:21 PM »
ใช่ครับ เดิมทั้งเบรคและครัชเลย

ออฟไลน์ pongz

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 12:43:30 AM »
มีใครแก้ไขปัญหานี้ได้บ้างแล้วไหมครับ อาการผมเป็นแบบนี้มาได้ 2 อาทิตย์แล้วครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 05:23:27 PM »
มีใครแก้ไขปัญหานี้ได้บ้างแล้วไหมครับ อาการผมเป็นแบบนี้มาได้ 2 อาทิตย์แล้วครับ
ตอนนี้ผมแก้ปัญหานี้ได้แล้วนะแต่ไม่รู้เป็นเฉพาะคันผมหรือป่าว ผมเป็นบ่อยจนขี้เกียดไปเติมน้ำมันครัชดีๆแล้ว(ป.ล.ปกติผมใช้น้ำมันเบรค-ครัชdot4)แล้ว แล้วที่นี้ผมเลยไปซื้อน้ำมันเบรคที่ร้านขายของแต่งรถเล็ก มันเป็นขวดสีฟ้าๆขวดเท่ากระทิงแดงอะครับ เติมไป สรุปหายเฉย บางทีผมก็คิดนะว่าปั้มเดิมมันควรใส่กับพวกน้ำมันเบรค dot2-3 เพราะพอมาใช้แล้วดีมาก อาการหายไปเกือบหมดเลยครับ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2017, 09:14:24 PM »
ตอนนี้ผมแก้ปัญหานี้ได้แล้วนะแต่ไม่รู้เป็นเฉพาะคันผมหรือป่าว ผมเป็นบ่อยจนขี้เกียดไปเติมน้ำมันครัชดีๆแล้ว(ป.ล.ปกติผมใช้น้ำมันเบรค-ครัชdot4)แล้ว แล้วที่นี้ผมเลยไปซื้อน้ำมันเบรคที่ร้านขายของแต่งรถเล็ก มันเป็นขวดสีฟ้าๆขวดเท่ากระทิงแดงอะครับ เติมไป สรุปหายเฉย บางทีผมก็คิดนะว่าปั้มเดิมมันควรใส่กับพวกน้ำมันเบรค dot2-3 เพราะพอมาใช้แล้วดีมาก อาการหายไปเกือบหมดเลยครับ
mon48 บางทีดีเกินไปมันก็ไม่ชอบมังครับ 555
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand