อ่านกติกา ก่อนตั้งกระทู้นะครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

กฎการใช้บอร์ด
เนื่องจาก ปัจจุบันมีมิจฉาชีพแฝงตัวมาซื้อขาย สร้างความเสียหายแก่เพื่อนสมาชิกทั่วไป โดยมีหลายรูปแบบเช่น

1. ไม่มีสินค้าอยู่จริงๆ หลอกให้หลายๆคนโอนเงิน แต่ก็จะไม่ได้รับสินค้าจริง
  2. โจรบางรายสวมรอยว่าเป็นผู้ประกาศขาย แล้วโทรหาผู้ซื้อเร่งรัดให้โอนเงินให้มันอีกบัญชี โดยที่เจ้าของจริงไม่รู้เรื่อง ดังนั้นถ้าโทรมาเป็นเบอร์ที่ไม่ตรงกับที่แจ้งไว้ หรือเลขบัญชีไม่ตรงกับที่แจ้งในเวบ ให้สงสัยว่าเป็นโจรครับ
  3. รวมถึงเจ้าของบางรายไม่มีความรับผิดชอบ บอกสภาพสินค้าไม่ตรงกับสภาพที่แท้จริง พยายามเลือกมุมถ่ายให้เห็นแต่ส่วนที่ดีๆ
จากปัญหาต่างๆเหล่านี้ จึงขอกำหนดกติกา และแนวทางใหม่ของ การซื้อขายของมือหนึ่ง และสอง ของสมาชิกทั่วไป ดังนี้

• ผู้ซื้อ ควรตรวจสอบดู ว่าผู้ขาย เป็นสมาชิก บอร์ดมานานแล้วหรือยัง และโพสกระทู้อื่น ๆ พูดคุยแล้วกี่กระทู้ ถ้าพบว่า พึ่งสมัครเพื่อมาขายของ โดยเฉพาะ และมีเพียงกระทู้เดียว ให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่า มิจฉาชีพ วิธีกดดูรายละเอียดผู้ขาย ทางผู้ซื้อ ต้องเป็นสมาชิกบอร์ดก่อน ถึงจะกดดูรายละเอียดยูสเซอร์ ได้ครับ

เหตุผล

เพื่อเป็นการกรองสมาชิก ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 1 days.
  • ** สำคัญมาก **เว็บบอร์ดแห่งนี้ การลงขายของ ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน+ เบอร์โทรศัพท์" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายให้เห็นได้อย่างชัดเจนด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันโดยรูปว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshop โดยนำข้อความชื่อมาวางในรูป ให้ทำการถ่ายรูปเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
  • ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ
    1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่)
    2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง
    3. ตำหนิที่มีพร้อมรูป (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
    4. ประกัน
  • ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)
ไม่อนุญาติให้
  • ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
  • ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (ยกเว้นผู้ซื้อพื้นที่ในร้านค้าออนไลน์ ,หรือการขายที่ได้รับอนุญาติเป็นกรณีพิเศษ)
การตัดสินของทีมงาน ถือเป็นที่สุดครับ ถ้าทำตามกติกาทุกอย่าง โดยไม่ตั้งใจเล่นคำ บิดพริ้ว หลีกเลี่ยง ก็จะไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ ทุกอย่างที่ทำเพื่อปกป้องสมาชิกของ monster club ทุกท่านครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

. . . . ผมถือว่า ทุกคนที่จะตั้งกระทู้ใดๆ โดยเฉพาะกระทู้ซื้อขายของในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ได้อ่านข้อความนี้ทุกท่านแล้วนะครับ การตัดสินใจของผู้ดูแลถือเป็นที่สุดครับ ห้ามมาต่อว่าผมทีหลังนะครับ รบกวนปฏิบัติตาม เพื่อส่วนรวมครับ ผมเตือนมาตลอด และมีหลายท่าน ยังคงไม่ทำ และไม่สนใจนะครับ สุดท้าย ถ้าเกิดกรณี มีมิจฉาชีพมาหลอกขายสินค้าโดยไม่มีของอีก เพื่อนๆเราเองครับ ที่จะตกเป็นเหยื่อครับ

กรุณารักษากฎ การลงขายสินค้า อย่างเคร่งครัด เพื่อประโยชน์ของทุกท่านเองครับ

Golffy
Webmaster of Ducati Bikers Thailand

ผู้เขียน หัวข้อ: ของแต่งDucati ทุกรุ่นทุกแบบทุกยี่ห้อ มีของเลย MPKCONCEPT 02-2910242/ 086-3261730  (อ่าน 295047 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jacook~เด็กอ่อน(แจ๊คDCT)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
Re: ของแต่งDucati ทุกรุ่นทุกแบบทุกยี่ห้อ มีของเลย MPKCONCEPT 02-2910242
« ตอบกลับ #340 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 12:35:35 AM »
ร้านดีบริการเยี่ยม

Ducati Bikers Thailand

Re: ของแต่งDucati ทุกรุ่นทุกแบบทุกยี่ห้อ มีของเลย MPKCONCEPT 02-2910242
« ตอบกลับ #340 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 12:35:35 AM »
//

ออฟไลน์ wor_s

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #341 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 07:19:44 PM »
ขอราคา ล้อMarchesini พอดีสนใจคับ

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ them1100evo

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #342 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 11:06:16 PM »
รบกวน pm ราคาท่อ Zard ของ1100 evo ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Man ICBC

• *
« ตอบกลับ #343 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 09:42:15 PM »
สนใจท่อ HP CORSE for Monster ใส่795 รบกวนขอราคาหน่อยครับ abc36

ออฟไลน์ bas nb

• *
« ตอบกลับ #344 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 07:19:42 AM »
ขอราคาสำหรับ 796 ตามรายการข้างล่างครับ

ชุดกันสะบัด Scott
กันล้ม R&G หน้าและหลัง
ท่อ Aka Titanium
ท้ายสั้น

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ izeeee (ไอซ์)

« ตอบกลับ #345 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 06:07:30 PM »
สวัสดีครับ ขอราคาแฮนด์ 796 แฮนด์ rizoma  และ ตุ๊กตา rizoma ด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ veesa2307

• *
« ตอบกลับ #346 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 03:32:08 PM »
ขอราคาสำหรับ 795 ตามรายการข้างล่างครับ

ครอบท้าย
กันล้ม R&G ล้อหน้า กันล้มเครื่อง กันล้มล้อหลัง
Tank Protection กันรอย ของ Ducati performance - Monster
ท้ายสั้น R&G

ขอบคุณครับ...

ออฟไลน์ okumura

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
  • What ever i do it's me!!!
ขอราคา
กันโคลน rizoma ตัวที่ใส่ 796 ครับ
Don't drawing dream only in the air!!!
089-4704448

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
ถามทางไปร้านหน่อยครับว่าถ้าลงรถไฟฟ้าที่สถานีตากสิน แล้วนั่งรถไปอีกไกลมั้ยครับจะถึงร้าน ต่อมอไซร์รับจ้าง หรือว่านั่งแท๊กซี่ดีครีบ. เดินไปได้มั้ย หลายกิโลมั้ยครับ

จากคน ตจว.

ออฟไลน์ ยอด 151

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • TEL.0955468509 0817515638
สอบถามราคาชิวหน้า diavel มีกี่แบบขอรูปด้วยครับและกันล้ม R&GกับMOTO อันไหนยาวกว่ากันขอราคาด้วยครับอยากเห็นรูปรบกวนด้วย

ออฟไลน์ aek.pk

• *
ขอราคาท้ายสั้น 795 หน่อยครับ
พร้อมราคาท่อต่างๆ ของ 795 ครับ

ออฟไลน์ aum_oom

• *
ขอราคาท่อ termi ใส่ 795 ด้วยคร้าบ mon10

ออฟไลน์ rockfd

• *
ขอราคาตามด้านล่างนี้นะครับ ใส่ monster 795 นะครับ

1. กันล้ม หน้า หลัง เครื่อง ของ R&G
2. กันสะบัด scotts
3. Tank Protection กันรอย ของ Ducati performance - Monster
4. ท้ายสั้น R&G
5. ราคาชุดท่อ าท่อ termig ใส่ 795

ออฟไลน์ Domi kAe

• *
ขอราคา ท่อ Aka Titanium กับ Termi ด้วยครับ

ออฟไลน์ no_te

• *
ขอราคากันล้ม หน้า กลาง หลัง ของ speedymoto หน่อยครับ

ออฟไลน์ no_te

• *
ขอราคาท่อ zard กับชุดสีด้วยครับ

ออฟไลน์ Combatbear

• *
  • Moto GP point: +0/-1
รบกวนสอบถามครับ ชุดสีลายที่เป็นเลข69 เรียกว่าลายอะไรแล้วราคาเท่าไรครับ
ขอราคาท่อ zard penta สำหรับ m795 ด้วยครับ
ขอบคุณครับ  mon10

ออฟไลน์ book6128

• *
ไม่ทราบว่า มีขายึดชิลของ m795 ยังคับ ผมซื้อชุดสีที่นี่ แต่ไม่มีขายึดชิลหน้า รบกวนหาให้หน่อยคาบ

ออฟไลน์ joke@mpkconcept

• SPONSOR
  • Moto GP point: +2/-2
กระเป๋า Touring for Monster โทรสอบถาม 02-2910242

ออฟไลน์ kanokpon.sp

• *
รบกวนหน่อยนะครับ. อยากให้ส่งราคามาทางเมล์ kanokpon.sp@msn.com
 monster 795 นะครับ
1. กันล้ม หน้า เครื่อง และหลัง ของ moto และของ rizoma (ราคาแต่ละชิ้นเลยนะครับ)
2. ราคาท่อ akrapovic carbon slip-on และแบบfull
3. ราคาท่อ termignoni carbon slip-on และแบบfull
4. ราคา ชุดสี ขาวมุก (ไม่มีอกไก่ใช่มั้ยครับ)
5. ราคาอกไก่แบบสั้น
6.ท้ายสั้น r&g
(ต้องขอความอนุเคราะห์ด้วยนะครับ ผมคงไม่ได้ซื้อทั้งหมด เพียงแต่ต้องการคำนวนงบ แต่ว่าผมสัญญาว่า จะไปซื้อของที่ร้านพี่แน่นอน) mon42