อ่านกติกา ก่อนตั้งกระทู้นะครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

กฎการใช้บอร์ด
เนื่องจาก ปัจจุบันมีมิจฉาชีพแฝงตัวมาซื้อขาย สร้างความเสียหายแก่เพื่อนสมาชิกทั่วไป โดยมีหลายรูปแบบเช่น

1. ไม่มีสินค้าอยู่จริงๆ หลอกให้หลายๆคนโอนเงิน แต่ก็จะไม่ได้รับสินค้าจริง
  2. โจรบางรายสวมรอยว่าเป็นผู้ประกาศขาย แล้วโทรหาผู้ซื้อเร่งรัดให้โอนเงินให้มันอีกบัญชี โดยที่เจ้าของจริงไม่รู้เรื่อง ดังนั้นถ้าโทรมาเป็นเบอร์ที่ไม่ตรงกับที่แจ้งไว้ หรือเลขบัญชีไม่ตรงกับที่แจ้งในเวบ ให้สงสัยว่าเป็นโจรครับ
  3. รวมถึงเจ้าของบางรายไม่มีความรับผิดชอบ บอกสภาพสินค้าไม่ตรงกับสภาพที่แท้จริง พยายามเลือกมุมถ่ายให้เห็นแต่ส่วนที่ดีๆ
จากปัญหาต่างๆเหล่านี้ จึงขอกำหนดกติกา และแนวทางใหม่ของ การซื้อขายของมือหนึ่ง และสอง ของสมาชิกทั่วไป ดังนี้

• ผู้ซื้อ ควรตรวจสอบดู ว่าผู้ขาย เป็นสมาชิก บอร์ดมานานแล้วหรือยัง และโพสกระทู้อื่น ๆ พูดคุยแล้วกี่กระทู้ ถ้าพบว่า พึ่งสมัครเพื่อมาขายของ โดยเฉพาะ และมีเพียงกระทู้เดียว ให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่า มิจฉาชีพ วิธีกดดูรายละเอียดผู้ขาย ทางผู้ซื้อ ต้องเป็นสมาชิกบอร์ดก่อน ถึงจะกดดูรายละเอียดยูสเซอร์ ได้ครับ

เหตุผล

เพื่อเป็นการกรองสมาชิก ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 1 days.
  • ** สำคัญมาก **เว็บบอร์ดแห่งนี้ การลงขายของ ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน+ เบอร์โทรศัพท์" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายให้เห็นได้อย่างชัดเจนด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันโดยรูปว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshop โดยนำข้อความชื่อมาวางในรูป ให้ทำการถ่ายรูปเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
  • ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ
    1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่)
    2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง
    3. ตำหนิที่มีพร้อมรูป (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
    4. ประกัน
  • ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)
ไม่อนุญาติให้
  • ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
  • ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (ยกเว้นผู้ซื้อพื้นที่ในร้านค้าออนไลน์ ,หรือการขายที่ได้รับอนุญาติเป็นกรณีพิเศษ)
การตัดสินของทีมงาน ถือเป็นที่สุดครับ ถ้าทำตามกติกาทุกอย่าง โดยไม่ตั้งใจเล่นคำ บิดพริ้ว หลีกเลี่ยง ก็จะไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ ทุกอย่างที่ทำเพื่อปกป้องสมาชิกของ monster club ทุกท่านครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

. . . . ผมถือว่า ทุกคนที่จะตั้งกระทู้ใดๆ โดยเฉพาะกระทู้ซื้อขายของในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ได้อ่านข้อความนี้ทุกท่านแล้วนะครับ การตัดสินใจของผู้ดูแลถือเป็นที่สุดครับ ห้ามมาต่อว่าผมทีหลังนะครับ รบกวนปฏิบัติตาม เพื่อส่วนรวมครับ ผมเตือนมาตลอด และมีหลายท่าน ยังคงไม่ทำ และไม่สนใจนะครับ สุดท้าย ถ้าเกิดกรณี มีมิจฉาชีพมาหลอกขายสินค้าโดยไม่มีของอีก เพื่อนๆเราเองครับ ที่จะตกเป็นเหยื่อครับ

กรุณารักษากฎ การลงขายสินค้า อย่างเคร่งครัด เพื่อประโยชน์ของทุกท่านเองครับ

Golffy
Webmaster of Ducati Bikers Thailand

ผู้เขียน หัวข้อ: ของแต่งDucati ทุกรุ่นทุกแบบทุกยี่ห้อ มีของเลย MPKCONCEPT 02-2910242/ 086-3261730  (อ่าน 292201 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +17/-1
เอ้ารูปไม่มาลองใหม่ครับ  สอบถามราคากระจกrizomaตัวนี้ด้วยน่ะครับ mon40
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2011, 10:02:45 PM โดย ต้น_71 Bike »

Ducati Bikers Thailand

//

ออฟไลน์ casanovas

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ขอราคา akapovic carbon  หน่อยครับ ใส่ 795

ออฟไลน์ dezcibell<Bell>

• Moto GP point: +3/-0
  • Freestyle
รบกวนขอราคา
แฮนด์อ้วน ริโซม่า 
 ตุ๊กตาแฮนด์ ริโซม่า
ปลอกแฮนด์ ริโซม่า
 ตุ้มปลายแฮนด์ ริโซม่า
กันล้ม ท้ายสั้น R&G
ครอบอกล่าง
ท่อ aka  และ  zard   และ termig ด้วยคับ
Ducati  M795 @ Chanthaburi & Nonthaburi & Chumpon

ออฟไลน์ casanovas

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
พี่โจ๊กช่วยลงรูปกระจกมองหลังหน่อยได้ไหมครับ

ออฟไลน์ joke@mpkconcept

• SPONSOR
  • Moto GP point: +2/-2
พี่โจ๊กช่วยลงรูปกระจกมองหลังหน่อยได้ไหมครับ
ตามคำเรียกร้อง โพสให้แล้วนะคะ (อยู่หน้า 1) mon6

• Freestyle
รบกวนขอราคา
ครอบอกล่าง
ท่อ aka  และ  zard   และ termig ด้วยคับ
ตั้งหน้าตั้งตารอคับ
Ducati  M795 @ Chanthaburi & Nonthaburi & Chumpon

• Freestyle
รบกวนขอราคา
ครอบอกล่าง
ตั้งหน้าตั้งตารอคับ
ขอราคา หมวก arai ducati อีก1ครับ  มีไซร์?

ออฟไลน์ MizunoMonster(อ้น)

• Don't worry be happy
รบกวนขอราคา
ครอบอกล่าง

รบกวนขอราคาชุดนี้ด้วยเหมือนกัน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tee ( ตี๋ )

• Moto GP point: +10/-3
  • !!!!!!!!!!
รบกวนขอราคา
ครอบอกล่าง

ขอราคาด้วยนะคับ
!!!!

mon57 โอนเรียบร้อยแล้วครับ กระจกRizoma_Spy R งามๆ สีดำน่ะครับ ขอบคุณมากครับพี่

เชียร์เลยครับร้านนี้ ราคา และบริการ ดีครับ mon43

• SPONSOR
ท่อ ZARD  เพิ่งมา สดๆ ร้อนๆ พร้อมเสิร์ฟคับ mon55
ชมสินค้าที่หน้าแรกได้เลยคับ mon57

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Moto GP point: +7/-0
รบกวนขอราคาท่อ zard กับกันล้มแบบต่างๆด้วยครับ กะลังจาได้รถแย้ว!  mon55
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

ออฟไลน์ เอ้795

• Moto GP point: +2/-0
 mon61 mon57 mon43 ผมจองมอนเตอร์ 795 ไว้แล้ว ขอราคากันล้มล้อหน้า , หลัง , และตัวเครื่อง เอาทุกยี่ห้อที่มีนะครับ แล้วทางร้านมีบริการจัดส่งมั้ย 

ตอบทางเมลล์ yodanan07@hotmail.com ก็ได้ครับ  หรือ โทร 086 77 99 410  เอ้ครับ

ออฟไลน์ witness (เกมส์)

• *
  • Hypermotard 796 Owner
ท่อ ZARD  เพิ่งมา สดๆ ร้อนๆ พร้อมเสิร์ฟคับ mon55
ชมสินค้าที่หน้าแรกได้เลยคับ mon57

ราคาเท่าใดครับ  mon57

• SPONSOR
ของใครเอ่ย มารับไปเร๊ว อิอิ mon61

• SPONSOR
กันล้ม หน้า และกันเครื่องของ Speedymoto

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
ของใครเอ่ย มารับไปเร๊ว อิอิ mon61

เย้ของมาแว้ววววว จัดส่งด่วนเลยพี่โจ๊ก mon42

มาไวตามกำหนดจริงๆ mon57
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2011, 04:35:23 PM โดย speedlover »

• SPONSOR
ส่งให้แล้วนะค่ะ แบบด่วนๆ mon47

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
 mon61 เด๋ยวพรุ่งนี้โทรไปขอtrackนะคร้าบบ

mon37 mon57ล็อตนี้มีของผมมั้ยครับ รออยู่น่ะครับ