อ่านกติกา ก่อนตั้งกระทู้นะครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

กฎการใช้บอร์ด
เนื่องจาก ปัจจุบันมีมิจฉาชีพแฝงตัวมาซื้อขาย สร้างความเสียหายแก่เพื่อนสมาชิกทั่วไป โดยมีหลายรูปแบบเช่น

1. ไม่มีสินค้าอยู่จริงๆ หลอกให้หลายๆคนโอนเงิน แต่ก็จะไม่ได้รับสินค้าจริง
  2. โจรบางรายสวมรอยว่าเป็นผู้ประกาศขาย แล้วโทรหาผู้ซื้อเร่งรัดให้โอนเงินให้มันอีกบัญชี โดยที่เจ้าของจริงไม่รู้เรื่อง ดังนั้นถ้าโทรมาเป็นเบอร์ที่ไม่ตรงกับที่แจ้งไว้ หรือเลขบัญชีไม่ตรงกับที่แจ้งในเวบ ให้สงสัยว่าเป็นโจรครับ
  3. รวมถึงเจ้าของบางรายไม่มีความรับผิดชอบ บอกสภาพสินค้าไม่ตรงกับสภาพที่แท้จริง พยายามเลือกมุมถ่ายให้เห็นแต่ส่วนที่ดีๆ
จากปัญหาต่างๆเหล่านี้ จึงขอกำหนดกติกา และแนวทางใหม่ของ การซื้อขายของมือหนึ่ง และสอง ของสมาชิกทั่วไป ดังนี้

• ผู้ซื้อ ควรตรวจสอบดู ว่าผู้ขาย เป็นสมาชิก บอร์ดมานานแล้วหรือยัง และโพสกระทู้อื่น ๆ พูดคุยแล้วกี่กระทู้ ถ้าพบว่า พึ่งสมัครเพื่อมาขายของ โดยเฉพาะ และมีเพียงกระทู้เดียว ให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่า มิจฉาชีพ วิธีกดดูรายละเอียดผู้ขาย ทางผู้ซื้อ ต้องเป็นสมาชิกบอร์ดก่อน ถึงจะกดดูรายละเอียดยูสเซอร์ ได้ครับ

เหตุผล

เพื่อเป็นการกรองสมาชิก ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 1 days.
  • ** สำคัญมาก **เว็บบอร์ดแห่งนี้ การลงขายของ ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน+ เบอร์โทรศัพท์" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายให้เห็นได้อย่างชัดเจนด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันโดยรูปว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshop โดยนำข้อความชื่อมาวางในรูป ให้ทำการถ่ายรูปเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
  • ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ
    1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่)
    2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง
    3. ตำหนิที่มีพร้อมรูป (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
    4. ประกัน
  • ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)
ไม่อนุญาติให้
  • ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
  • ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (ยกเว้นผู้ซื้อพื้นที่ในร้านค้าออนไลน์ ,หรือการขายที่ได้รับอนุญาติเป็นกรณีพิเศษ)
การตัดสินของทีมงาน ถือเป็นที่สุดครับ ถ้าทำตามกติกาทุกอย่าง โดยไม่ตั้งใจเล่นคำ บิดพริ้ว หลีกเลี่ยง ก็จะไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ ทุกอย่างที่ทำเพื่อปกป้องสมาชิกของ monster club ทุกท่านครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

. . . . ผมถือว่า ทุกคนที่จะตั้งกระทู้ใดๆ โดยเฉพาะกระทู้ซื้อขายของในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ได้อ่านข้อความนี้ทุกท่านแล้วนะครับ การตัดสินใจของผู้ดูแลถือเป็นที่สุดครับ ห้ามมาต่อว่าผมทีหลังนะครับ รบกวนปฏิบัติตาม เพื่อส่วนรวมครับ ผมเตือนมาตลอด และมีหลายท่าน ยังคงไม่ทำ และไม่สนใจนะครับ สุดท้าย ถ้าเกิดกรณี มีมิจฉาชีพมาหลอกขายสินค้าโดยไม่มีของอีก เพื่อนๆเราเองครับ ที่จะตกเป็นเหยื่อครับ

กรุณารักษากฎ การลงขายสินค้า อย่างเคร่งครัด เพื่อประโยชน์ของทุกท่านเองครับ

Golffy
Webmaster of Ducati Bikers Thailand

ผู้เขียน หัวข้อ: ของแต่งDucati ทุกรุ่นทุกแบบทุกยี่ห้อ มีของเลย MPKCONCEPT 02-2910242/ 086-3261730  (อ่าน 290937 ครั้ง)

ออฟไลน์ dezcibell<Bell>

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +3/-0
  • Freestyle
Re: ของแต่งDucati ทุกรุ่นทุกแบบทุกยี่ห้อ มีของเลย MPKCONCEPT 022910242
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 02:35:10 PM »
ขอPMราคากันล้มทุกแบบหน่อยครับ

เอาทั้งคัน หน้า เครื่อง หลัง ขอราคาไว้ตัดสินใจหน่อยครับ

แล้วก็ กันถังของM795 ตุ่มปลายแฮน อกไก่ทั้ง2แบบ รบกวนด้วยนะครับ

ขอราคารายการข้างบนด้วยคนครับ
Ducati  M795 @ Chanthaburi & Nonthaburi & Chumpon

Ducati Bikers Thailand

Re: ของแต่งDucati ทุกรุ่นทุกแบบทุกยี่ห้อ มีของเลย MPKCONCEPT 022910242
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 02:35:10 PM »
//

ออฟไลน์ ฺBoyclassic(Boy)

• Moto GP point: +1/-0
Re: ของแต่งDucati ทุกรุ่นทุกแบบทุกยี่ห้อ มีของเลย MPKCONCEPT 02-2910242
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 03:12:25 PM »
รบกวนขอราคาตามด้านล่างนี้นะครับ...ทุกอย่างใส่ monster786 ช่วย PM บอกหน่อยนะครับ
1. กันล้ม หน้า หลัง เครื่อง ของ speedymoto กับ R&G
2. กันสะบัด ducati performance กับ scotts
3. กันถัง carbon
4. กระจก rizoma ไม่เอาแบบติดปลายแฮนด์นะครับ ที่มีของเลย
 mon10  mon10 mon10

ออฟไลน์ kao_magicman

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • อยู่อย่างไร้ค่า หรือตายห่าดุจฮีโร่
Re: ของแต่งDucati ทุกรุ่นทุกแบบทุกยี่ห้อ มีของเลย MPKCONCEPT 02-2910242
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 02:14:24 AM »
FAT HAND BAR สีทอง ราคาเท่าอะครับ สนใจมากกกกกกก

ไม่ชอบแฮนเดิม โครเมี่ยมเลย - -"

เรียน Product Design ลาดกระบังครับ
สมาชิค Magic Man Bike Club

ออฟไลน์ joke@mpkconcept

• SPONSOR
  • Moto GP point: +2/-2
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 07:29:48 PM »
เพื่อนๆพี่น้องครับ เนื่องจากช่วงนี้อาจจะไม่ค่อยมีเวลาตอบทุกท่าน ต้องขออภัย  เพราะต้องออกหาของมาให้เพื่อนๆได้หล่อกัน mon43  ถ้ายังไงโทรมาสอบถามที่เบอร์ 02-2910242 เราจะได้คุยกันด้วยคับ mon43
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2011, 07:05:49 PM โดย joke@mpkconcept »

• SPONSOR
ท่อ Akrapovic Carbon มาแล้วคร๊าบ*******
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 07:41:04 PM »
ท่อ *Akrapovic Carbon* มาแล้ว ใครสนใจรีบติดต่อนะคับผม 02-2910242

ออฟไลน์ WinterWind (ปุน )

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 09:35:42 PM »
ขอ pm ราคาท่อ akra กับ termi
และชุด monster art สีขาวด้วยครับ
ใส่ m795 ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ day

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 09:46:14 PM »
ขอราคาท่อ ที่ใส่795 หน่อยนะครับ กี่ยี่ห้อ ราคาเท่าไหรบ้างครับ
แล้ว กันล้มเครื่องด้วยนะครับ pm มาก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Japapa

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 10:31:01 PM »
ขอ pm ราคาท่อ akra กับ termi
และชุด monster art สีขาวด้วยครับ
ใส่ m795 ครับ ขอบคุณครับ
ขอด้วยนะครับ  mon6
ขี่ไม่เป็น เข็นเอาก็ได้ อิอิ

ออฟไลน์ fat-chen (Ohm)

• Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 11:05:01 PM »
ขอราคา
1 กันล้ม frame slider ของ R&G และ rizoma
2 กันล้ม ล้อ หน้า และ หลัง ของ R&G และ rizoma
3 กันถัง carbon

• SPONSOR
 mon43  pm ไปแล้วนะคับ

ออฟไลน์ Redframe

• **
  • Moto GP point: +3/-1

ขอด้วยคนครับ 
ราคา แฮนด์อ้วน ริโซม่า 
ราคา ตุ๊กตาแฮนด์ ริโซม่า
ราคา ปลอกแฮนด์ ริโซม่า
ราคา ตุ้มปลายแฮนด์ ริโซม่า
ราคา กระจกกลม ปลายแฮนด์ ริโซม่า

mon32 mon32 mon32
แค่รักสองล้อ เบื่ออยู่ห้องแอร์

ออฟไลน์ Ducati Pasta

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +2/-0
ขอราคา
1 กันล้ม frame slider ของ R&G และ rizoma
2 กันล้ม ล้อ หน้า และ หลัง ของ R&G และ rizoma

mon32 mon32 mon32
Sembrava come il sole.

ออฟไลน์ x6xus(x)

• Moto GP point: +10/-0
ขอทราบราคาท่ออาคา 795 หน่อยครับ

ออฟไลน์ witness (เกมส์)

• *
  • Hypermotard 796 Owner
ขอทราบราคาท่อ Zard หน่อยครับ ไม่ทราบว่าได้สั่งมาขายหรือเปล่า  mon32

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Moto GP point: +17/-1
 mon57 ขอขอบคุณพี่มากๆครับที่ลองท้ายสั้นให้ ร้านนิี้เยี่ยมมากๆครับ
ลองจนชัวร์ก่อนขาย ราคาก็ดี เชียร์ๆครับ mon4

mon32 ท้ายสั้น R&G โอนเรียบร้อยแล้วครับผม

• SPONSOR
mon32 ท้ายสั้น R&G โอนเรียบร้อยแล้วครับผม

ขอบคุณมากค่ะ

ถือโอกาสใส่กับรถตัวเองด้วยเลย อิอิ mon27

ขอบคุณมากค่ะ

ถือโอกาสใส่กับรถตัวเองด้วยเลย อิอิ mon27

mon61 พี่แต่งอะไรไปบ้างแล้ว เอามาลงบ้างสิครับ เผื่อเป็นแนวทางให้ชาว m795  mon57

ออฟไลน์ zeda

• **
  • Moto GP point: +7/-0
Re: อกล่าง Monsters
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 08:58:06 AM »
มี 2 แบบ นะคะ แบบสั้น แบบยาว สามารถสั่งทำสีได้ค่ะ

รถตัวอย่างสองคันสวยจังเลย ท่าทางเจ้าของจะหล่อด้วย 5555

mon43พี่ครับรบกวนถามราคากระจกรุ่นนี้ด้วยครับ (รุ่นนี้มาเป็นคู่ใช่มั้ยครับ เพราะดูในเวปเห็นติดข้างเดียว อิอิ) ขอบคุณล่วงหน้าครับผม mon32