ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้ขับขี่ 795 ABS ขับรอบต่ำ เครื่องสั่นๆ เหมือนไม่มีกำลัง ปกติรึเปล่าครับ?  (อ่าน 3368 ครั้ง)

ออฟไลน์ memosz

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
 พอดี ลองขับซ้อมขับเล่นแบบตั้งกรวย (GYMkhana) อ่ะครับแล้ว ใช้เกียร์ 1 ตลอด
ตอนเข้าโค้ง ก็ค่อยๆเข้าช้าๆ เปิดคันเร่งน้อยมากๆ เครื่องสั่น ตึกๆๆๆ จนกว่าจะเปิดคันเร่งเยอะๆ
มันเป้นอาการปกติของ monster ป่ะครับ หรือ รถผมผิดปกติ ขอคำแนะนำพี่ๆทีครับ

ออฟไลน์ boomboss01

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
อาจจะประสบปัญหา สายพานหมด
หรือ ไม่ได้เปลี่ยนน้ำมันเครื่องหรือป่าวครับ

• *
อาจจะประสบปัญหา สายพานหมด
หรือ ไม่ได้เปลี่ยนน้ำมันเครื่องหรือป่าวครับ

น้ำมันเพิ่งเปลี่ยนอ่ะครับ แต่สายพานนี่ มันสั่งผลยังไงหรอครับ เพราะรถใกล้จะ 24000 ละ

ออฟไลน์ GOOD

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
ถ้ารอบต่ำๆ อาการขโยกก็เป็นธรรมดาครับ เป็นคาแรคเตอร์ของเครื่องยนต์ประเภทนี้อย่างหนึ่ง

ทางที่ดี เป็นไปได้ควรเทียบกับคันอื่นด้วย จะได้รู้ว่าอาการที่คุณเจอมานั้นมันถือว่าปกติหรือเกินกว่าคำว่าปกติ

ออฟไลน์ paichat

• *
ลองตั้งโซ่รึยังครับ

ออฟไลน์ Fown

เครื่องติดแค่สูบเดียวป่าวครับ

• *
เครื่องติดแค่สูบเดียวป่าวครับ

จะรุ้ได้ไงว่ามันติดสูบเดียวอ่าคับ

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
ตอบแทนครับ ถ้าอยากรู้ว่าติดสูบเดียว มั้ย ถอดสายหัวเทียน ออกที่ละสูบ คับ ถ้าโชคดี ดึงสายแรกออก แล้วสตาร์ทไม่ติดแสดงว่า สูบนั้นดี แล้วสลับไปดึงอีกสูบ ถ้าติดแสดงว่าชัวร์ครับ ติดสูบเดียวจิงๆๆ รึลองสาร์ท ก่อน แล้วค่อยดึง สังเกตุ การเปลี่ยนแปลงของรอบเครื่องคับ