ผู้เขียน หัวข้อ: Undertail carbon ท้ายสั้นคาร์บอน  (อ่าน 1920 ครั้ง)

ออฟไลน์ Series9

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
Undertail carbon ท้ายสั้นคาร์บอน
« เมื่อ: มกราคม 20, 2016, 12:37:18 PM »
สวัสดีครับ ห้องนี้เงียบจังหาเรื่องคุยกันหน่อยดีกว่า วันนี้ผมขอนำเสนอของแต่ง Undertail carbon fiber หรือท้ายสั้นคาร์บอนครับ เดิมผมใช้ท้ายสั้นของ comp werkes ซึ่งเป็นโลหะเหลี่ยมๆ มีร่อง ดูแล้วมันไม่เนี้ยบสมกับดีไซน์อันสุดเพอร์เฟคของเจ้า panigale เอาซะเลย พอดีเห็นบอร์ดเมืองนอกมีการคุยกันถึงตัวนี้ ผมก็ลองหาข้อมูลดู ผู้ผลิตคาร์บอนพาร์ทเจ้าดังๆไม่ค่อยมีใครทำกันเลย มีแต่พี่จีนที่ทำ และฝรั่งมันก็บ่นว่ามีปัญหาใส่ไม่ได้บ้างอะไรบ้าง ผมสาย DIY อยู่แล้วลองดูที่เห็นถูกสุดเห็นอยู่ 10X USD ก็ว่าจะสั่งมาลอง พอดีเห็นในไทยมีอยู่เจ้านึงขายอยู่ที่ 3500 บาท ไม่ได้แพงกว่ากันเท่าไร เลยจัดมาซะ

หน้าตาชิ้นนี้เป็นแบบนี้

ใส่แล้วเป็นแบบนี้

หล่อใหมครับ

ปัญหาที่เจอคือ
1. ไม่มีเขี้ยวล็อคมาให้ ต้องทำเอง หรือใช้กาวติด ส่วนผมใช้ซิลิโคนยาแนวติดเอาเลย ไม่มีหลุด ไม่ชอบก็ยังแกะออกได้
2. เขี้ยวล็อคไม่ค่อยตรงครับ ใส่ให้เขี้ยวทุกตัวเข้าร่องพร้อมกันไม่ได้ แน่นมาก วิธีที่ผมทำก็คือ มันจะมีอยู่เขี้ยวนึงที่ใส่พร้อมตัวอื่นไม่ได้ ผมเลยตัดเขี้ยวนั้นให้สั้นหน่อย ใส่อันอื่นให้ได้หมดก่อน แล้วค่อยดันอันที่ตัดสั้นแล้วเข้าไป เรียบร้อยครับ

สงสัยอะไร line มาคุยกันได้ครับ เอกครับ line id : series9
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2016, 12:38:51 PM โดย Series9 »

Ducati Bikers Thailand

Undertail carbon ท้ายสั้นคาร์บอน
« เมื่อ: มกราคม 20, 2016, 12:37:18 PM »
//