อ่านกติกา ก่อนตั้งกระทู้นะครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

กฎการใช้บอร์ด
เนื่องจาก ปัจจุบันมีมิจฉาชีพแฝงตัวมาซื้อขาย สร้างความเสียหายแก่เพื่อนสมาชิกทั่วไป โดยมีหลายรูปแบบเช่น

1. ไม่มีสินค้าอยู่จริงๆ หลอกให้หลายๆคนโอนเงิน แต่ก็จะไม่ได้รับสินค้าจริง
  2. โจรบางรายสวมรอยว่าเป็นผู้ประกาศขาย แล้วโทรหาผู้ซื้อเร่งรัดให้โอนเงินให้มันอีกบัญชี โดยที่เจ้าของจริงไม่รู้เรื่อง ดังนั้นถ้าโทรมาเป็นเบอร์ที่ไม่ตรงกับที่แจ้งไว้ หรือเลขบัญชีไม่ตรงกับที่แจ้งในเวบ ให้สงสัยว่าเป็นโจรครับ
  3. รวมถึงเจ้าของบางรายไม่มีความรับผิดชอบ บอกสภาพสินค้าไม่ตรงกับสภาพที่แท้จริง พยายามเลือกมุมถ่ายให้เห็นแต่ส่วนที่ดีๆ
จากปัญหาต่างๆเหล่านี้ จึงขอกำหนดกติกา และแนวทางใหม่ของ การซื้อขายของมือหนึ่ง และสอง ของสมาชิกทั่วไป ดังนี้

• ผู้ซื้อ ควรตรวจสอบดู ว่าผู้ขาย เป็นสมาชิก บอร์ดมานานแล้วหรือยัง และโพสกระทู้อื่น ๆ พูดคุยแล้วกี่กระทู้ ถ้าพบว่า พึ่งสมัครเพื่อมาขายของ โดยเฉพาะ และมีเพียงกระทู้เดียว ให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่า มิจฉาชีพ วิธีกดดูรายละเอียดผู้ขาย ทางผู้ซื้อ ต้องเป็นสมาชิกบอร์ดก่อน ถึงจะกดดูรายละเอียดยูสเซอร์ ได้ครับ

เหตุผล

เพื่อเป็นการกรองสมาชิก ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 1 days.
  • ** สำคัญมาก **เว็บบอร์ดแห่งนี้ การลงขายของ ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน+ เบอร์โทรศัพท์" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายให้เห็นได้อย่างชัดเจนด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันโดยรูปว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshop โดยนำข้อความชื่อมาวางในรูป ให้ทำการถ่ายรูปเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
  • ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ
    1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่)
    2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง
    3. ตำหนิที่มีพร้อมรูป (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
    4. ประกัน
  • ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)
ไม่อนุญาติให้
  • ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
  • ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (ยกเว้นผู้ซื้อพื้นที่ในร้านค้าออนไลน์ ,หรือการขายที่ได้รับอนุญาติเป็นกรณีพิเศษ)
การตัดสินของทีมงาน ถือเป็นที่สุดครับ ถ้าทำตามกติกาทุกอย่าง โดยไม่ตั้งใจเล่นคำ บิดพริ้ว หลีกเลี่ยง ก็จะไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ ทุกอย่างที่ทำเพื่อปกป้องสมาชิกของ monster club ทุกท่านครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

. . . . ผมถือว่า ทุกคนที่จะตั้งกระทู้ใดๆ โดยเฉพาะกระทู้ซื้อขายของในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ได้อ่านข้อความนี้ทุกท่านแล้วนะครับ การตัดสินใจของผู้ดูแลถือเป็นที่สุดครับ ห้ามมาต่อว่าผมทีหลังนะครับ รบกวนปฏิบัติตาม เพื่อส่วนรวมครับ ผมเตือนมาตลอด และมีหลายท่าน ยังคงไม่ทำ และไม่สนใจนะครับ สุดท้าย ถ้าเกิดกรณี มีมิจฉาชีพมาหลอกขายสินค้าโดยไม่มีของอีก เพื่อนๆเราเองครับ ที่จะตกเป็นเหยื่อครับ

กรุณารักษากฎ การลงขายสินค้า อย่างเคร่งครัด เพื่อประโยชน์ของทุกท่านเองครับ

Golffy
Webmaster of Ducati Bikers Thailand

ผู้เขียน หัวข้อ: Z800 (ของแต่งแน่นทุกจุด ขับน้อยมาก แต่งแล้วจอด สภาพนางฟ้า) สนใจ 081-8375675 คริส  (อ่าน 3681 ครั้ง)

ออฟไลน์ kitbarlety

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0

ตามด้านบนเลยครับรถวิ่ง 8,xxx km ถูกใจอะไรลองมาคุยตอนมาดูรถได้นะคับ Z800 ปี2014 แต่งแล้วจอดคับ ขับชิวๆ

---- [ ทะเบียน xxx 9 กทม. ไม่ได้ให้น่ะคับ ] ----

ปล่อยราคา 395,000 บาทจ้า ของแต่งให้ทุกชิ้นนะคับไม่มีถอดซักอย่าง แล้วมีของเดิมให้ครบหมดเลยคับยังไงถ้าสนใจมาดูรถตัวจริงก่อนได้เลยนะคับ ได้ที่ บางบอน กทม.ในบ้านผมได้เลย ราคาลดได้นิดหน่อยคับ ของแน่นทุกจุด

ของที่แต่งไปราคารวม xxx,xxx บาท ไม่ต้องบอกไรเยอะนะคับว่าเท่าไหร่ ตามรูปเลยครับ Rizoma , Lightech , Austin Racing , Crg etc.ไม่ต้องห่วงน่ะคับว่าของที่ใช้จะเป็นของปลอม เพราะซื้อของแต่งรถที่ร้านดังมีชื่อเสียงคับ อาทิ เช่น Club Moto , Rs Superbike , Raceline Studio เป็นต้นจ้ะ

----- [ รายการของแต่ง Z800 ] ----- ( พร้อมประกันชั้น 1 เพิ่งต่อไปเดือน ธันวาคม 2558 ที่ผ่านมาคับ) เหลืออีก 11 เดือนคับผม
1.บังโคลนหน้า Lightech คาร์บอน
2.บังโคลนหลัง Lightech คาร์บอน
3.ครอบเครื่องขวา 2 ชิ้น Lightech คาร์บอน
4.ชิวหน้า Lightech
5.กันล้มล้อหน้า Lightech สีเงิน
6.กันล้มกลาง Lightech สีดำ
7.ชิวหน้า Ermax
8.สติ๊กเกอร์กันถัง Rizoma
9.ครอบเครื่องซ้าย Rizoma คาร์บอน
10.ปลอกแฮน Rizoma Lux สีเงิน , ดุมปลายแฮนด์เฉียง สีเงิน Rizoma
11.สปูนยกหลังสีเงิน Rizoma
12.กระปุกน้ำมันสีเงินเบรคหลัง Rizoma
13.ครอบสเตอ Rizoma
14.ไฟเลี้ยวหน้า Rizoma
15.ฝาถังน้ำมัน Rizoma - พร้อมกุญแจเปิดถังโดยเฉพาะ
16.แฮนหมอบ Five ทรงสปอต สีดำ Z800
17.Translogic Quickshifter ควิกชิพเตอร์
18.กาดหม้อน้ำ Motoplay
19.กระจกปลายแฮนด์ Crg
20.หัวเทียน NGK Laser Iridium
21.กรอง MWR Z800 (ตรงรุ่นจ้า)
22.กันสะบัด Hyperpro สี Silver + ขา Hyperpro สีทอง Z800
23.อกล่าง Z800 Carbon ตัดสีส้ม
24.EBC สปริง ครัช Z800 (เพิ่ม Perfomance )
25.แตร PIAA
26.น๊อต Probolt สีทอง ทั้งคัน
27.สเตอร์ Driven สีดำ เบอร์46 Z800
28.น๊อต สเตอร์ Driven สีทอง Z800
29.โซ่ RK-Chain รุ่น RX-Ring สีทอง Z800
30.ไฟท้าย Z800 พร้อมไฟเลี้ยวในตัว --- Moto Tuner [USA]
31.ไฟบอกเกียสีขาว Healtech
32.ไฟชิพไลท์ Healtech
33.Carbon 7 ชิ้น : ตรงที่เสียบกุญแจ,ข้างซ้ายข้างถัง 3 ชิ้น,ข้างขวาข้างถัง 3 ชิ้น
34.ยาง Continental Race-Attack ตัวท๊อป ยางนุ่ม หนืบ เทียบเท่า Pirelli สายฟ้า สเปค - (หน้า120 / หลัง190) --- ยางเพิ่งแตะพื้นไป 1,500 km. จ้า
35.เกียโยง Rizoma Z800
36.จูนแบบ แฟรชกล่องเดิม --- (AEO Motorsport หาดใหญ่)
37.ปั้มบน Brembo italy 19 โลโก้ขาว + พร้อม สายถัก Earl แบบตัวT สามทาง องศา (แท้)
38.กระปุกนํ้ามันเบรคหน้า ตู้ปลา Rizoma สีเงิน
39.ปั้มล่าง Brembo Italy M4 สีดำLogoแดง + พร้อมขา RSV ตรงรุ่นคับ (เบรครุ่น Black Series ซื้อมาเป็นงี้มาเลย )
40.ก้านฝั่งครัช ซ้าย Brembo Logo Italy
41.ท่อ Austin Racing GP2R De-Cat.(Raceline Studio แท้แน่นอนคับ) เสียงมาฟังเองครับ
42.ล้อเดิมเอาไปทำสีทอง รหัสสี Marchesini + สติ๊กเกอร์ Marchesini 3M สะท้อนแสง ติดล้อครับ
43.ไฟ Xenon + ไฟหรี่ ของ OSRAM
44.เบาะ Lumito Gel --- (Banana Speed)
45.Block off plate --- (Driven Racing)
46.ท้าย K2 Factory สีดำ
47.ตูดมด Carbon มีเบาะหลังเดิมเก็บไว้ครัช

***เรื่องรูปของแต่งผมลงให้เกือบหมดแล้ว ยังไงถ้าสนใจดูของจริงก็นัดเจอได้เลยคับกระผม***

***>>>ขายดาว 269,212 บาท เปลี่ยนสัญญาผ่อนต่อได้เลย ถ้าสนใจจริงๆมาคุยกันหน้างานได้คับ
รถเหลือผ่อนอีก 26 งวด ตกงวดละ 4.838 บาทต่อเดือน : 26x4,838 = 125,788 บาท ถ้าผ่อนหมดราคาจะเท่ากับที่ผมตั้งไว้เลยคับผม 395,000 บาทจ้า ถ้ากลัวว่าดาวหนักจะเอาไฟแนนท์มาจัดเองได้นะคับผมแล้ว แต่ผมไม่อยากให้เสียดอกเบี้ยฟรีที่ผมจ่ายไปผ่อนไปแล้ว 2 ปีถือว่าเป็นของแถมให้เจ้าของใหม่คับผม

*** กุญแจ 2 ดอกครบ ของเดิมอยู่ครบนะครับ มีให้หมดเลย อาทิเช่น แฮนศูนย์ / โซ่เดิม / สเตอร์เดิม / น๊อตทั้งคันเดิม เป็นต้นน่ะครัช ***

ครั้งแรกเปลี่ยนไปตอนรันอิน 1,000 โลแรก และก็เปลี่ยนถ่ายของเหลวทุกๆ 2,000 โลนํ้ามันเครื่องก็ Liqui Moly / Motul V300 / Putoline Nanotech เปลี่ยนนํ้ายาหม้อนํ้าใหม่ และ ใช้นํ้ายากันหมอนํ้ารั่วเรียบร้อยของแบรนด์ (Liqui moly) มอไซส์คันนี้รักษามากคับไม่ล้ม ไม่เคยแปะ ไม่เกิดอุบัติเหตุหรือชนหนักๆแน่นอน

ขึ้นสแตน หน้า + หลัง ตลอด กันยางเสียทรง , กันโช๊คยุบตัว จอดรถที่ร่ม คลุมผ้ากันแดดกันฝนอย่างดีล้าง+เคลือบ โซ่ ทุกๆ 2 อาทิตย์ หรือ เดือนละ 2 ครั้งคับ / แต่ตัวรถล้างทุกอาทิตย์ หรือทุกครั้งหลังออกทริปกลับมาทันที
เคลือบแก้ว ทั้งคันที่ GZOX พระราม 2 มีเล่ม มีประวัติการเคลือบแก้วพร้อมบุ๊คนะจ้า

*** รักเหมือนลูกชายคนหนึ่งเลยคับผม *** คันนี้ขับชิวๆ กินอาหารอร่อยๆ มิตติ๊งกับพี่ๆน้องๆ ออกบ้างสังคมสบายๆ ครับผมได้ไปก็ลั้นๆ น่ะคับ ขับเติมนํ้ามันชิวๆ แต่สำหรับคนที่อยากจะแต่งเพิ่มเติมสำหรับคันนี้ --> คงมีแค่เบรคหลังจริงๆ , จานเบรคหน้า-หลังคับ , โช็คหลัง Ohlin[/color]

ติดต่อเบอร์โทร 081-837-5675 ผม (คริส) , ID Line : kittz147
มาดูรถก่อนได้คับ ขอคนที่สนใจจริงๆน่ะคับ ติดต่อมาได้เลยหรือในLine ขอบพระคุณ พื้นที่เพจด้วยคับ
[/color][/b]

ออฟไลน์ kitbarlety

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
สนใจ มาดูรถคันจริงได้ในบ้านเลยนะคับผม โทรนัด 081-8375675 , Line ID : kittz147
^^ ลดได้ นิสหนึ่งจ้า รับรองว่ามาดูรถ แล้วไม่ผิดหวังแน่นอน แต่งเต็ม เนี๊ยบทุกจุด เอาไปขับหล่อๆเติมนํ้ามันอย่างเดียวพอคับผม mon57 mon17