ผู้เขียน หัวข้อ: พบปัญหาอีกแล้วครับต่อเนื่องเลย เปลี่ยนเกียร์โยงมาเบรคมันไม่ดีดกลับอ่าครับ  (อ่าน 3258 ครั้ง)

ออฟไลน์ toraukkarapon

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
m796 ผมเปลี่ยนเกียร์โยงมาอ่าครับ ตอนแรกขี่ปกติ พอขี่อีกรอบในวันเดียวกัน ผมเหยียบเบรคแล้วมันไม่ดีดกลับคืนคือจมลงไป ต้องงัดขึ้นมาครับ แต่เบรคอยู่ครับ abs ก็ติดครับ ตอนผมใส่เห็นร้านที่ใส่เขาไล่น้ำมันเบรคเกี่ยวหรือป่าวครับ ถ้าเข้าศูนย์จะเสียค่าบริการแพงหรือป่าวครับ ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ Series9

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
m796 ผมเปลี่ยนเกียร์โยงมาอ่าครับ ตอนแรกขี่ปกติ พอขี่อีกรอบในวันเดียวกัน ผมเหยียบเบรคแล้วมันไม่ดีดกลับคืนคือจมลงไป ต้องงัดขึ้นมาครับ แต่เบรคอยู่ครับ abs ก็ติดครับ ตอนผมใส่เห็นร้านที่ใส่เขาไล่น้ำมันเบรคเกี่ยวหรือป่าวครับ ถ้าเข้าศูนย์จะเสียค่าบริการแพงหรือป่าวครับ ขอบคุณมากๆครับ

สปริงที่มันดีดเบรคคืนน่าจะหลุด ผมว่าช่างเขาติดตั้งเกียร์โยงมาไม่ดีครับ กลับไปให้เขาแก้ไขน่าจะดีกว่า ส่วนเรื่องฟองอากาศในเบรคนั้นจะเป็นอีกอาการครับ คือเหยียบเบรคลงไปจนลึก แต่เบรคไม่จับ หรือไม่ค่อยอยู่ ผมเคยเป็นขนาดที่ว่ากดเบรคจนสุดแต่ก็สามารถเข็นรถได้ อาการนี้ต้องไปไล่น้ำมันใหม่ครับไม่ให้มีฟอง ไม่เกี่ยวกับที่ก้านเบรคไม่เด้งครับ

ออฟไลน์ GetS2R

• *
  • Moto GP point: +0/-0
เจ้า 796 S2R ผมเคยเบรคหลังลึกไปเหมือนกันครับ ไล่น้ำมันเบรคใหม่ที่ศูนย์ 200 กว่าบาท หนึบเหมือนออกรถใหม่  mon61

ออฟไลน์ Sudsan

• *
  • Moto GP point: +0/-1
เจ้า 796 S2R ผมเคยเบรคหลังลึกไปเหมือนกันครับ ไล่น้ำมันเบรคใหม่ที่ศูนย์ 200 กว่าบาท หนึบเหมือนออกรถใหม่  mon61
เห็นด้วยครับ อย่า เสียน้อยเสียยาก ผมก็เคยเป็นคล้ายนี้ตอนใส่เกียร์โยงมา ตอนแรกเบรคหาย พอไปแก้เบรคติด เอาเข้าศูนย์พระรามสาม ช่างทำไม่ถึงชม. เสร็จ จ่ายค่าแรงไป 400 กริ๊บเหมือนใหม่ 555