ผู้เขียน หัวข้อ: [Shared] เปรียบเทียบข้อมูลเรื่องน้ำมันเครื่องกับความร้อน  (อ่าน 1944 ครั้ง)

ออฟไลน์ memosz

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
สวัสดีครับ
    พอดี ลองค้นหา Technical data ของน้ำมันเครื่องแต่ละยี่ห้อง แต่ละรุ่น เพื่อการตัดสินใจในการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ของ M795 ABS ของผมเองครับ ซึ่งผมโฟกัสไปที่เรื่องความร้อน แหะๆ เลยทำตารางเปรียบเทียบไว้เฉยๆ เลยอยากแบ่งปันพี่ๆน้องๆในกลุ่มครับ เผื่อจะนำไปใช้ประโยชน์ได้ครับ หากสิ่งใดผลาดไปโปรดแนะนำผมด้วย ขอบคุณครับ

นิยามค่า VI กับ Flash Point ลองหาอ่านใน google ก็มีอยู่ครับ