ผู้เขียน หัวข้อ: โค๊ดขึ้น 0001 r sw โชว์ขึ้นครับเปลี่ยนแบตก็ยังเป็นอยู่  (อ่าน 3892 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nuttsu111

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
โค๊ดขึ้น 0001 r sw ครับ ตอนแรกไฟมี 11.7 แต่สตาร์ทไม่ติดครับ ซื้อแบตใหม่มาเปลี่ยน ไฟขึ้นมา 12.1 ใช้ได้วันเดียวไฟเหลือ 11.8 แล้วก็สตาร์ทไม่ติดพร้อมโค๊ดขึ้น 0001 r sw ครับ อยากทราบว่าเป็นที่อะไรครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ tyducatom

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +5/-1
1. แบตที่เราซื้อมา ไม่รู้ว่ามันค้างไว้นานแค่ไหน ถ้าค้างสต๊อกนาน ถ้าต้องมีการกระตุ้นแบตก่อนใช้งาน ปัญหานี้ ก็จะหายไป
2. แบตที่เปลี่ยนใหม่ ควารสตาท ค้างไว้ 15 นาที หรือ นำออกไปวิ่งเพื่อเป็นการกระตุ้นแบตในการใช้งานครั้งแรกครับ

ค่าของ โวล ที่แจ้งมาดังกล่าวไม่น่าเป็นห่วงครับ เป็นเรื่องปกติ ไม่ต่ำไปและไม่สูงไป ก็ok แต่ที่จะหายไปเรื่อยๆคือ กระแส แอมแปร ครับ เดินติดรถ 10 แอม ใช้ไปสัก 1 ปี แอมอาจเหลือ 8 แอม แต่โวลยัง 12 โวล นี่คือปัญหานึงที่รถเริ่ม สตาร์ท ยากขึ้นครับ
เขาถึงบอกว่า 2 ปี ควรเปลี่ยน เพราะถึงแม้ว่า ค่าโวล ไม่ลดลงไป แต่ ค่ากระแสต้องมีหายบ้างล่ะ
ยังไง ท่านใด เจอปัญหาอื่นๆเกี่ยวกับ ใหม่ ก็ลองนำมาแชร์กันนะครับ

ออฟไลน์ DoomsdayM796

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
แบตเสื่อมครับ เอาไปเปลี่ยนลูกใหม่ได้เลย สังเกตุ ค่า BAT ถ้าตำกว่า 12.1 แสดงว่าเริ่มไปละครับ ถ้า 11.1 ไม่ต้องสืบครับ เปลี่ยนแบตได้เลย  abc33

ออฟไลน์ Fown

Motor Start หรือเปล่าครับ ของผมเคยเป็น

• *
ขอบคุณทุกคำตอบครับ วันนี้ไปเอาแบตไปเครมที่ร้านมาแล้วครับเปลี่ยนใส่ลูกใหม่ไปวันนี้ยังใช้งานได้ปกติเด่วจะลองดูสัก2-3วันถ้าเป็นอีกจะเข้ามารายงานครับผม

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
 mon57 ขอให้ปกตินะครับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

• *
ยังเป็นอาการเดิมเลยครับ สอบถามช่างน่าจะเป็นที่แผ่นชาร์ตพี่ๆคิดว่าน่าจะใช่ไหมครับ mon48 mon48 mon48

ออฟไลน์ tyducatom

• Moto GP point: +5/-1
ยังเป็นอาการเดิมเลยครับ สอบถามช่างน่าจะเป็นที่แผ่นชาร์ตพี่ๆคิดว่าน่าจะใช่ไหมครับ mon48 mon48 mon48

ก็มีสิทธิ์นะครับ
มีอุปกรณ์พ่วงชาร์ตไหมครับ เช่น usb ติดตั้งเพิ่มเติม ถ้าไม่มี ความเป็นไปได้สูงครับ

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
ลองดูมอเตอร์สตาร์ท ด้วยครับ โดนมาแล้ว เปลี่ยนแบต/ดูดน้ำมันเก่าทิ้งก็ไม่หาย
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ mike_bala

• *
Re: โค๊ดขึ้น 0001 r sw โชว์ขึ้นครับเปลี่ยนแบตก็ยังเป็นอยู่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 05:04:17 PM »
ผมเคยเจออาการแบบนี้ น่าจะมอเตอร์สตาร์ทครับ