ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามความเห็นหน่อยครับ S4 ตอนนี้ยังน่าใช้ไหมครับ  (อ่าน 1478 ครั้ง)

ออฟไลน์ gbman

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆสมาชิกครับ

ผมมีอยากรบกวนสอบถามความคิดเห็น   คำแนะนำเกี่ยวกับ  เจ้า ducati monster 900 s4  ครับ  รถเป็นรถปี 2002  มีทะเบียน

ราคาค่าตัวมันก็ราวๆสองแสนต้นๆ   กับรถที่ผ่านกาลเวลามาจนปัจจุบัน  เมื่อเทียบกับ 795  มือสอง  ก็ต่างกันไม่มาก

แต่ ความชอบส่วนตัวผมกลับหลงไหลมนเสน่ห์เจ้าสัตว์ประหลาดในยุคไฟกลมซะมากกว่า....

แต่ไม่ทราบข้อดีข้อเสียของรถรุ่นนี้เลยครับ  (จริงๆรถที่เล็งๆไว้ คือเจ้า M900  ตัวคาร์บู ตัวสุดท้ายที่ไม่มีหม้อน้ำแต่จนแล้วจนรอดก็ยังหาไม่ได้)

หากผม  สนใจในเจ้า S4  ผมต้องพิจารณาอะไรเป็นหลักในการตัดสินใจบ้างครับ

รถรุ่นนี้ นอกจากจะเข้าซ่อมที่ศูนย์ได้แล้ว มีที่ไหนที่ชำนาญ ถนัด   หรือซ่อม/มีอะไหล่ขาย ในราคาไม่แพงมากบ้างไหมครับ

ข้อเสียประจำของรุ่นนี้มีตรงไหนบ้างครับ

ในเชียงใหม่มีร้านที่รับซ่อมดูกาติ ที่ไว้ใจได้ไหมครับ(ผมอยู่ลำปาง คิดว่าคงต้องยกไปซ่อมที่เชียงใหม่ หากรถมีปัญหา)

พอทราบมาบ้างว่า เซอวิส  อะไหล่  หลายรายการ ราคาค่อนข้างสูง   แต่ก็พอทำใจไว้บ้าง  (คลัชท์แห้ง  6000กว่า   สายพานในเครื่อง 2หมื่นกว่า)

เตือนได้ มีข้อเสนอแนะใดๆ  แสดงความเห็นได้เต็มที่เลยครับ 

เพราะตอนนี้ยังลังเลๆอยู่ครับ  นอยด์ไม่รู้จะปรึกษาใครดี   

ขอบพระคุณทุกๆความเห็นล่วงหน้าครับ...