ผู้เขียน หัวข้อ: M796 จอดนาน ไม่ค่อยได้ขับมันเครื่องเดินแบบอั่นๆ บิดเท่าไหร่เครื่องก็เดินช้า  (อ่าน 6154 ครั้ง)

ออฟไลน์ aumreddevil

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-0
     ผมไม่ค่อยได้ขับเพราะผมทำงานต่างจังหวัดจอดซะเยอะ นานๆทีเอามาขับเเครื่องมันเดินแบบอั่นๆ วูปๆ
เปิดคันเร่งเยอะๆหรือเบิ้ลเครื่องเสียงก็อั่นๆเหมือนมีอะไรอยู่ในท่อหรือเครื่องยนต์และรถก็วิ่งไม่ออกบิดไปประมาณ 3000-5000
รอบ แต่รถวิ่งเหมือนไม่ได้บิดคันเร่ง อยากถามพี่ๆเพื่อนๆ ว่ามันเกิดจากอะไร มีวิธีแก้ไขยังไง ผมจอดมาประมาณ 8-9 เดือน

เซงครับ
 mon49 mon49 mon49 mon49 mon49
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2015, 08:37:34 PM โดย aumreddevil »

ออฟไลน์ Nongk69

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-1
หุๆของผมจอดนานสามสี่เดือน ไม่เป็นนะคับต้อง สตาร์ทเดือนละครั้งสิ. ลองดู เดวลูกสูบสนิมกินนะ

ออฟไลน์ Bike191

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
รถเดิมๆ ดูหัวฉีด กับ หัวเทียน พอครับ  mon47

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
อาการเริ่มหนักแล้วครับ บิดไม่ออกเหมือนมีอะไรไปอั่นอยู่ในท่อหรือเครื่อง
บิดประมาณ 3000-4000 รอบแต่ก็วิ่งเหมือนเต่า เสียงท่อเหมือนมีคนเอาไรไปยัดไว้
สงสัยต้องเสียตังอีกแหละ เข้าศูนย์ๆๆๆๆ
   mon49 mon49 mon49 mon49
เซงขี้เลยครับ

ออฟไลน์ switchgear

• **
  • Moto GP point: +1/-0
ช่วยเดาคับ

1.น้ำมันสกปรก หัวฉีดตัน--->เปลี่ยนน้ำมันในถัง เติมปั้มใหม่วิ่งไปสัก2โลน่าจะหาย
2.หัวเทียนบอดมีคราบน้ำมัน--->เปลี่ยนหัวเทียนน่าจะหาย
3.กรองอากาศตัน--->ถอดกรองออกมาเป่า

ถ้าทำแล้วไม่หายก็น่าจะหนักแล้วละคับ

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
รถเดิมๆ ดูหัวฉีด กับ หัวเทียน พอครับ  mon47
อาการคล้ายกัน เริ่มต้นด้วยบิดมาแต่รอบ  หลัง ๆ เหมือนติดไม่ครบสูบ  ตดตลอดทาง
เปลี่ยน หัวเทียนหายเลยครับ...
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
จอดไว้นาน หนูเข้าไปอยู่ในท่อป่าวคับ อิอิ ของผมจอดไว้นาน 3 เดือนยังไม่ได้ สตาร์ทเลย ไม่รุจะมีอาการป่าวนิ  mon6

• **
จอดไว้นาน หนูเข้าไปอยู่ในท่อป่าวคับ อิอิ ของผมจอดไว้นาน 3 เดือนยังไม่ได้ สตาร์ทเลย ไม่รุจะมีอาการป่าวนิ  mon6

mon8 mon8 mon8

• **
อาการคล้ายกัน เริ่มต้นด้วยบิดมาแต่รอบ  หลัง ๆ เหมือนติดไม่ครบสูบ  ตดตลอดทาง

เปลี่ยนที่ศูนย์หรือที่ร้านครับ ราคาประมาณเท่าไหร่

• **
ช่วยเดาคับ

1.น้ำมันสกปรก หัวฉีดตัน--->เปลี่ยนน้ำมันในถัง เติมปั้มใหม่วิ่งไปสัก2โลน่าจะหาย
2.หัวเทียนบอดมีคราบน้ำมัน--->เปลี่ยนหัวเทียนน่าจะหาย
3.กรองอากาศตัน--->ถอดกรองออกมาเป่า

ถ้าทำแล้วไม่หายก็น่าจะหนักแล้วละคับ

ขอบคุณมากครับที่ช่วยแนะนำ กำลังติดต่อเข้าศูนย์เบื้องต้นช่างแจ้งมาคล้ายๆที่คุณ switchgear แนะนำเลยครับ

mon32 mon32 mon32

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1

เปลี่ยนที่ศูนย์หรือที่ร้านครับ ราคาประมาณเท่าไหร่
ถ้าสเป็คเดิม หัวล่ะ ไม่เกิน 200 ครับ ร้านแถวคลองถม
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ เกาแต๊ส

• Moto GP point: +2/-1
ผมมีหัวเทียนแต่ง iridium power ของ denso หัวละ 400 สนใจมั้ยครับ ถ้าสนใจเดี๋ยวส่งรูปให้ครับ เรื่องคุณสมบัติลองหาดูได้ครับว่าดียังไง
พอดีผมซื้อยกกล่อง 4 ตัวมาใส่รถตัวเองครับ ผมใช้ตั้งแต่รถยนยันมอไซต์ครับ
รถผมตอน 2พันโลแรกหัวเทียนเดิมมันจะมีคราบน้ำมันรั่วออกจากเกลียวหัวเทียนแล้วรถชอบสำลักดับ เท่าที่เห็นแหวนหัวเทียนของเดิมมันแบนแปลกๆ ผมเลยถือโอกาศเปลี่ยนของดีใส่ลงไปเลย สำหรับสเปคหัวเทียน iridium ตัวนี้อยู่ที่ 3 หมื่นโลครับ