ผู้เขียน หัวข้อ: 796 ยางหน้าบวมไม่มีสาเหตุครับ  (อ่าน 2395 ครั้ง)

ออฟไลน์ เกาแต๊ส

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-1
796 ยางหน้าบวมไม่มีสาเหตุครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 09:19:58 PM »
รถผม s2r ออกเมื่อปลายมกราคม 2015 ที่ผ่านมา ยางติดรถปี 2014 สัปดาที่ 36 วิ่งมา 9 พันโล
ยางหน้าไม่เคยแบนเช็คลมยางแทบจะสามวันครั้งเลย เพราะผมผกที่วัดลมยางติดตัวตลอด แต่อยู่ดีๆยางหน้าบวมแก้มเฉยเลยครับ mon8
ยางหลังโดนตะปูกับเศษใบเรื่อยทิ่มมา 2 แผล ขี่บดระยะสั่นๆ แต่กลับไม่บวมไม่เป็นอะไรเลย mon61

เคสแบบนี้ทุกท่านคิดว่าศูนย์จะสามารถเคลมกับบริษัท pilleri ได้บ้างรึปล่าวครับ จะเปลี่ยนเส้นเดียวก็ยังเสียดายเพราะมันยังไม่ถึงอายุที่มันควรจะเป็นเลยครับ
สิ้นเดือนนี้จะออกทริปแล้วด้วย เจอแบบนี้รู้สึกหวั่นเลยครับ mon19 mon19
รบกวนขอความรู้ท่านที่อาจเคยมีประสพการณ์แบบผมหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ mon42

Ducati Bikers Thailand

796 ยางหน้าบวมไม่มีสาเหตุครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 09:19:58 PM »
//

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: 796 ยางหน้าบวมไม่มีสาเหตุครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 11:30:19 PM »
 mon6 คือ ยังไงก็ต้องเปลี่ยนครับแบบนี้ .. ไม่แน่ใจเหมือนกัน ว่าถ้าเช็คตลอด สาเหตุจะมาจากอะไรได้อีกครับ  ตอนแรกนึกว่าจอดนิ่งนาน ยางเลยกดทับบวมครับ

เรื่องจะเปลี่ยนยาง อาจยากครับ ลองสอบถามพิลารี่ ดูนะครับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

Re: 796 ยางหน้าบวมไม่มีสาเหตุครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2015, 12:40:25 AM »
ผมก็คิดว่าการเคลมยางนั้นคงเป็นไปได้ยากมากเหมือนกันครับ เตรียมใจไว้แล้วเช่นกันครับ mon16 mon16
แต่ก็เสียดายหากเหตุสุดวิสัยแบบนี้สามารถเคลมได้ก็คงจะดี mon36

ยังไงก็ขอบคุณแอดมินมากครับ mon10

ออฟไลน์ switchgear

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2015, 08:30:24 AM »
ยาง Pirelli ถ้าจำไม่ผิดรับประกัน 5ปีนะคับ อาการบวมน่าจะอยู่ในประกันด้วย
ในหน้า web page ของ pirelli thailand จะมีเงื่อนไขการรับประกันอยู่ลองเข้าไปอ่านดูคับ

ผมก็เคยลองเคลม เค้าเอาใจใส่ดีนะคับถึงสุดท้ายเคสผมจะเคลมไม่ได้

1.เข้า facebook pirelli thailand  ส่งข้อความ รูป แจ้งอาการ
2. มีแอดมินเข้ามาตอบแล้วขอเบอร์โทรติดต่อ ถ้าอยู่ในกทมก็จะให้วิ่งไปที่ pirelli thailand
    ถ้าอยู่ต่างจังหวัดก็จะมีฝ่ายเทคนิคติดต่อมาอีกที

ลองดูคับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2015, 08:02:48 PM »
ขอบคุณมากๆ mon42 เลยครับ ผมพึ่งรู้นะครับว่าประกัน 5 ปี ค่อยใจชื้นหน่อย วันนี้ผมไปที่ศูนย์ราชพฤกมาเค้ารับเรื่องแล้วจะส่งไปที่ ducati thailand วันพรุ่งนี้อีกทีเดี๋ยวคงรอคำตอบศูนย์อีกที ไม่งั้นผมคงวิ่งไปให้ pilleri ดูอีกที
วันนี้ผมนึกขึ้นมาได้ว่ามีช่วงนึงเมื่อไม่นานนี้เวลาขี่รถเลียวออกจากซอยบ้านจะได้ยินเสียงปุ๊ก..ปุ๊ก ได้ยินประมาณ 3-4 ครั้งแต่ละครั้งเว้นห่างกันประมาณ 1-2 วัน เหมือนเราเอานิ้วดิดที่ยาง สงสัยโครงลวดมันอาจเริ่มขาดช่วงนั้น
ไม่รู้ทำไมหวยมาออกที่ผมตั้ง 2 รอบ รอบแรกท่อเดิมไส้หลุดมีเสียงดังแครกๆตลอด รอบนี้เจอยางเสีย เซ็งเลยครับ mon36