ผู้เขียน หัวข้อ: ขี่ๆไปแล้ว เบรคหลังติด  (อ่าน 2018 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sudsan

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-1
ขี่ๆไปแล้ว เบรคหลังติด
« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 05:18:33 PM »
เคยมีใคร ขี่ๆไปแล้วรู้สึกว่าตื้อๆเพราะเบรคหลังติดไหมครับ ที่คิดว่าเบรคติดเพราะพอจอดดับเครื่องเข้าเกียร์ว่างลองเหยียบเบรคหลังแตะนิดเดียวก็รู้สึกว่าตึงแล้ว พอลองเข็นดูก็รู้สึกว่าเข็นไม่ค่อยไป แต่พอทิ้งไว้พักนึง (ประมาณ 15 นาที) ลองเข็นใหม่คราวนิเข็นได้ลื่นปกติแระ ลองเหยียบเบรคหลังอีกที หนนิรู้สึกว่ามีระยะฟรีปกติแล้ว ไม่ทราบว่าใครเคยเป็นบ้าง? และน่าจะเกอดจากอะไรครับ

ปล. ลืมบอกว่าผมเอาไปใส่เกียร์โยงมา แต่ตอนออกมาได้ไล่น้ำมันเบรคเรียบร้อย ขี่กลับบ้านวันนั้นก็ปกติ แต่พออีกวันขี่ไปแป๊บเดียวก็เป็นอย่างที่เล่าอ่ะครับ

Ducati Bikers Thailand

ขี่ๆไปแล้ว เบรคหลังติด
« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 05:18:33 PM »
//

ออฟไลน์ Sudsan

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-1
Re: ขี่ๆไปแล้ว เบรคหลังติด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 01:33:54 PM »
สงสัยจะไม่ค่อยมีใครเจอปัญหานิ หรือไม่ก็แก้ง่ายจนไม่มาเฉลย(อันนิคิดเอง) พอดีเสาร์ที่ผ่านมามีเวลาเลยเอารถไปที่ศูนย์พระรามสามตั้งแต่ยังไม่แปดโมง (เวลาทำงานของเขา 8:30 อิอิ) เจอน้องเซอร์วิส (ชื่อ ชิน) มารับเรื่องให้ก่อน พอช่างมาก็รีบมาดูให้ ปรับๆแก้ไม่นานก็เห็นว่าปัญหาน่าจะมาจากสากเบรค(เขาเรียกงั้น)ของชุดเกียร์โยงน่าจะตั้งลึกไปหน่อย ก็เลยตั้งให่ใหม่ แพร้บเดียว(ไม่ถึงครึ่งชม.) ก็เรียบร้อย แถมคิดค่าบริการน้อยมากกกกกกกกก (น้อยจริงๆ) ผม happy มากกก รถเสร็จลองเอามาวิ่งดูอีกวันก็ โอเคแระ
ขอบคุณน้องชิน พี่ช่าง(ลืมถามชื่อ) และจนท.ในศูนย์พระรามสามทุกท่านคร้าบบบ มีโอกาสจะเข้าไปอีกคราบ  mon57

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: ขี่ๆไปแล้ว เบรคหลังติด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 04:17:56 PM »
 mon57 ดีครับที่แก้ปัญหาได้เรียบร้อย

ผมเองยังไม่เคยเจอปัญหานี้ครับ  แต่ก็จะเก็บเป้นข้อมูลไว้ ขอบคุณที่มาแชร์กันนะครับ mon42
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand