อ่านกติกา ก่อนตั้งกระทู้นะครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

กฎการใช้บอร์ด
เนื่องจาก ปัจจุบันมีมิจฉาชีพแฝงตัวมาซื้อขาย สร้างความเสียหายแก่เพื่อนสมาชิกทั่วไป โดยมีหลายรูปแบบเช่น

1. ไม่มีสินค้าอยู่จริงๆ หลอกให้หลายๆคนโอนเงิน แต่ก็จะไม่ได้รับสินค้าจริง
  2. โจรบางรายสวมรอยว่าเป็นผู้ประกาศขาย แล้วโทรหาผู้ซื้อเร่งรัดให้โอนเงินให้มันอีกบัญชี โดยที่เจ้าของจริงไม่รู้เรื่อง ดังนั้นถ้าโทรมาเป็นเบอร์ที่ไม่ตรงกับที่แจ้งไว้ หรือเลขบัญชีไม่ตรงกับที่แจ้งในเวบ ให้สงสัยว่าเป็นโจรครับ
  3. รวมถึงเจ้าของบางรายไม่มีความรับผิดชอบ บอกสภาพสินค้าไม่ตรงกับสภาพที่แท้จริง พยายามเลือกมุมถ่ายให้เห็นแต่ส่วนที่ดีๆ
จากปัญหาต่างๆเหล่านี้ จึงขอกำหนดกติกา และแนวทางใหม่ของ การซื้อขายของมือหนึ่ง และสอง ของสมาชิกทั่วไป ดังนี้

• ผู้ซื้อ ควรตรวจสอบดู ว่าผู้ขาย เป็นสมาชิก บอร์ดมานานแล้วหรือยัง และโพสกระทู้อื่น ๆ พูดคุยแล้วกี่กระทู้ ถ้าพบว่า พึ่งสมัครเพื่อมาขายของ โดยเฉพาะ และมีเพียงกระทู้เดียว ให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่า มิจฉาชีพ วิธีกดดูรายละเอียดผู้ขาย ทางผู้ซื้อ ต้องเป็นสมาชิกบอร์ดก่อน ถึงจะกดดูรายละเอียดยูสเซอร์ ได้ครับ

เหตุผล

เพื่อเป็นการกรองสมาชิก ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 1 days.
  • ** สำคัญมาก **เว็บบอร์ดแห่งนี้ การลงขายของ ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน+ เบอร์โทรศัพท์" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายให้เห็นได้อย่างชัดเจนด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันโดยรูปว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshop โดยนำข้อความชื่อมาวางในรูป ให้ทำการถ่ายรูปเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
  • ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ
    1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่)
    2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง
    3. ตำหนิที่มีพร้อมรูป (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
    4. ประกัน
  • ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)
ไม่อนุญาติให้
  • ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
  • ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (ยกเว้นผู้ซื้อพื้นที่ในร้านค้าออนไลน์ ,หรือการขายที่ได้รับอนุญาติเป็นกรณีพิเศษ)
การตัดสินของทีมงาน ถือเป็นที่สุดครับ ถ้าทำตามกติกาทุกอย่าง โดยไม่ตั้งใจเล่นคำ บิดพริ้ว หลีกเลี่ยง ก็จะไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ ทุกอย่างที่ทำเพื่อปกป้องสมาชิกของ monster club ทุกท่านครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

. . . . ผมถือว่า ทุกคนที่จะตั้งกระทู้ใดๆ โดยเฉพาะกระทู้ซื้อขายของในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ได้อ่านข้อความนี้ทุกท่านแล้วนะครับ การตัดสินใจของผู้ดูแลถือเป็นที่สุดครับ ห้ามมาต่อว่าผมทีหลังนะครับ รบกวนปฏิบัติตาม เพื่อส่วนรวมครับ ผมเตือนมาตลอด และมีหลายท่าน ยังคงไม่ทำ และไม่สนใจนะครับ สุดท้าย ถ้าเกิดกรณี มีมิจฉาชีพมาหลอกขายสินค้าโดยไม่มีของอีก เพื่อนๆเราเองครับ ที่จะตกเป็นเหยื่อครับ

กรุณารักษากฎ การลงขายสินค้า อย่างเคร่งครัด เพื่อประโยชน์ของทุกท่านเองครับ

Golffy
Webmaster of Ducati Bikers Thailand

ผู้เขียน หัวข้อ: รถไม่อยู่เเล้วครับ ขายอุปกรณ์เซฟตี้ครับหมวก Bell เสื้อ ถุงมือ Rev'it สภาพๆเน่าๆ  (อ่าน 29217 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +6/-1
 mon32 mon32 mon32

เนื่องจากรถไม่อยู่เเล้วครับจะขายอุปกรณ์เซฟตี้ทั้งหมดเท่าทีมี ไม่เยอะครับ

1. BELL - M5X DAYTONA DYB

Set นี้สำหรับหมวกครับให้หมดนี้นะครับ ส่วนกระเป๋าของ Bell ผมไม่ได้ให้นะครับเพราะมันไม่อยู่เเล้วมันไปกับน้องชายผมเเล้ว แต่มีถุงใส่หมวกให้ไปด้วย

ซื้อมาเดือนมีนาคม 55
สภาพ  ไม่เคยหล่น ล้ม หรือกระแทกอะไรทั้งนั้น
จะมีแต่ใส่ขี่ออกทริป เเล้วหินกระเด็นใส่หมวกเป็นรอยขนาด 2-3 mm.
กระจกใส่มีรอยขีดขวนตามการใช้งานปกติ
สภาพด้านในก็ตามสภาพครับ ใส่ขี่ก็ต้องสกปรกบ้าง พยายามซักเท่าที่ทำได้

สิ่งที่จะได้ไป มี ชิวสีชา  สติกเกอร์เคลือบกระจก

หมวกเป็นไซต์ M ขนาด 52 mm.

ถ้าเอาหมวก ผมให้รองเท้าข้อสั้นของจีนไปอีก 1 คู่ เบอร์ 42 ครับ

2.เสื้อ Rev'it

เป็น Air Flow ซื้อมาจากหมีดำครับ สภาพก็

ไม่ขาด ไม่ล้ม แต่เคยซักแล้วซักไม่ออกบ้าง

ใส่เย็นดีครับ

Size S 

3.ถุงมือข้อสั้นของ Rev'it

สภาพก็  นิ่มดี ผมใส่บ่อยก็ตามสภาพครับ

ขอเปิดราคา 2,000 บาท

Size M  ขายเเล้วครับ

4.ถุงมือข้อยาวของ Furygan

อันนี้ข้อยาวใส่น้อยครับ ขอเปิดราคา 1,500

Size M-L
  ขายเเล้วครับ mon48

อุปกรณ์ทั้งหมด ไม่จัดส่ง ถ้าจะให้ส่งก็ขอค่าส่งด้วยครับ

นัดดูของได้ที่ พัฒนาการ 20 เท่านั้นครับ ส่วนราคาก็โทรมาคุยกันก่อนเพราะถ้ามาดูของเเล้วไม่ชอบจะได้ไม่ต้องเสียเวลา

สำหรับรูปตัวจริงจะลงให้อีกทีพร้อมเบอร์โทรติดต่อครับ

ปล.รบกวนช่วยดูสภาพก่อนนะครับเเล้วค่อยตัดสินใจจะได้ไม่เสียเวลาทั้งสองฝ่าย

ก่อนอื่นผมต้องขอโทษ คุณเหน่งและแฟน ด้วยครับ(ถ้าชื่อผิดขออภัย)  mon32 mon32 mon32 mon32 mon32 mon32 mon32

ที่ต้องเสียเวลาเพราะความไม่รอบครอบของผม ดูไซต์เสื้อผิดทำให้ต้องเสียเวลามา ต้องขอโทษจริงๆๆๆครับ

สำหรับราคาของหมวกและเสื้อ ลองโทรหรือ PM มาคุยกันได้ครับเหตุที่เอาราคาออกเพราะมีคนขายเยอะเเล้วกลัวจะ

ตัดราคากันครับ สภาพที่เห็นตามจริงทุกอย่างครับ (เหตุที่ขายเพราะไม่อยากเก็บไว้ให้ช้ำใจ ถ้าขายไม่ออกจะเอาไปใส่ขับรถละ) abc35 abc35 abc35 abc35 abc35

เอ็ม 084-000-6749
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2012, 11:28:27 PM โดย maxsim_lot »

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
Re: ขายทั้งน้ำตา ขายดาวส์ Ducati Monster 795 T_T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 10:00:35 PM »
 ตั้งกระทู้เหมือนต้องจำจากจำพรากสิ่งสำคัญอะไรไปซักอย่าง อ่านแล้วใจหายวาบ mon29 mon29 mon29 mon29 mon29 mon29
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ moomin

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
  • Me my bikE
Re: ขายทั้งน้ำตา ขายดาวส์ Ducati Monster 795 T_T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 08:25:17 AM »
ขายได้ไวไวครับ

ออฟไลน์ Narit

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-11
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 08:45:30 AM »
ราคาเหมือนได้รถใหม่เลยไม่ต่่างกันเลย แถมวิ่งเยอะอีก สู้เอา796ไม่ดีกว่าเหรอ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 08:55:01 AM »
ราคาเหมือนได้รถใหม่เลยไม่ต่่างกันเลย แถมวิ่งเยอะอีก สู้เอา796ไม่ดีกว่าเหรอ

อันนี้ มาแนะนำหรือมาป่วนครับ คุณก็ไปเอา 796 สิครับ

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 09:05:15 AM »
เอาใจช่วย ให้ได้ครอบครองมันอีกครั้งนะครับ

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 09:17:35 AM »
ไม่พอใจราคาก็ผ่านครับไม่ต้องบอกว่าแพงหรือถูกไป คนซื้อจะตัดสินใจเอง แพงไปก็ขายไม่ออกถูกไปก็ไปไว

อย่าชี้นำ

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 09:26:48 AM »

ความเห็นแรก กระทู้แรกที่โพสต์ ก็เล่นเลยนะคร้าบบบ ซื้อขายอยู่ที่ความพอใจ มีตังค์ซื้อ 796 ก็สอยโลดเลยครับ  mon57 mon57
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ JackMonsterShop

• Moto GP point: +14/-2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 09:27:04 AM »
ไม่พอใจราคาก็ผ่านครับไม่ต้องบอกว่าแพงหรือถูกไป คนซื้อจะตัดสินใจเอง แพงไปก็ขายไม่ออกถูกไปก็ไปไว

อย่าชี้นำ

ใช่ครับ  "อย่าชี้นำ"
ติดต่อ 081-6618434 แจ็ค
Tel/ LINE /WhatsApp ได้ครับ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 09:36:06 AM »
กฎกติกา สำหรับทุกท่าน นะครับ
http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=17.msg36#msg36

ข้อ10

10. ไม่ควรโพสแนะนำราคาหรือกดราคาสินค้ากับผู้ขาย ในกระทู้ของผู้ขายนั้นเอง ไม่ว่าท่านจะรู้มาจากไหน จาก thai2hand pramool MBKฯลฯ เพราะการมาแนะนำราคาหรือกดราคา ผู้ขายถือว่าเป็นมารยาทที่ไม่ควรทำอย่างยิ่ง หากผู้ขายขายไม่ได้ ผู้ขายก็จะมาปรับราคาเอง

ดังนั้นไม่จำเป็นที่ต้องไปแนะนำหรือกดราคา ผู้ขาย หากคิดว่าราคา สูงไปหรือผู้ซื้อเองอยากได้ราคาต่ำกว่าที่ผู้ขายโพส กรุณา โทรไปสอบถามราคาเองว่าลดได้หรือไม่

mon32
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Cheer DNT(Hx2)

• นักแข่งตัวยง MOTO GP ยังอาย
  • Moto GP point: +14/-1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 09:44:32 AM »
กฎกติกา สำหรับทุกท่าน นะครับ
http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=17.msg36#msg36

ข้อ10

10. ไม่ควรโพสแนะนำราคาหรือกดราคาสินค้ากับผู้ขาย ในกระทู้ของผู้ขายนั้นเอง ไม่ว่าท่านจะรู้มาจากไหน จาก thai2hand pramool MBKฯลฯ เพราะการมาแนะนำราคาหรือกดราคา ผู้ขายถือว่าเป็นมารยาทที่ไม่ควรทำอย่างยิ่ง หากผู้ขายขายไม่ได้ ผู้ขายก็จะมาปรับราคาเอง

ดังนั้นไม่จำเป็นที่ต้องไปแนะนำหรือกดราคา ผู้ขาย หากคิดว่าราคา สูงไปหรือผู้ซื้อเองอยากได้ราคาต่ำกว่าที่ผู้ขายโพส กรุณา โทรไปสอบถามราคาเองว่าลดได้หรือไม่

mon32

mon57
Sf 848 @2012 #Ducati 1098s @2012#MULTISTRADA @ 2013  #  2014 Ducati Sport1000 Monoposto

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 09:54:00 AM »
รถสวยช่วยอัพครับ  mon57
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ เอ้795

• Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 10:15:15 AM »
 mon61 ผมว่าเรื่องราคาพวกนี้เป็นเรื่องของคนที่พอใจซื้อกับคนทีพอใจขาย  เราเป็นไม่ได้ซื้ออย่าไปชี้นำคนอื่นเลยครับ เด๋วจะกลายมาเป็นทะเลาะกันเอง  ปรองดองนะครับ  mon61

ออฟไลน์ Yong [ย้ง]

• Moto GP point: +9/-0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 10:17:02 AM »
น่าใจหายครับ รถยังใหม่อยู่เลย  mon43 mon43 ขายได้ไวไวนะครับ  mon43 mon43

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 01:19:45 PM »
ตอนแรกก็แอบเซ็ง แต่คิดว่าบางท่านคงหวังดีแต่ผมคิดว่า
ถ้าท่านไหนเขาจะซื้อเขาก็คงคิดแล้ว ต่อให้ไม่มีคนซื้อผมก็เก็บไว้ขี่เอง
อยู่ดี

รถผมอยากขายเท่าไร ถ้าคนซื้อไหวเท่าไรเขาก็บอกผมเอง

อย่าเครียดๆ

ออฟไลน์ boomtar

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 02:42:29 PM »
ขายได้ไวๆนะครับ

ออฟไลน์ l3oy

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 03:40:59 PM »
เจ้าม้าแดงมาเร็วไปนิด ยังเก็ได้บไม่ครบ
ขายได้ไวๆคับ และเข้าสู่สภาวะปกติโดยเร็วคับ สู้ๆคับ

ออฟไลน์ Narit

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-11
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 05:05:43 PM »
 abc41ที่โพสต์เป็นความเห็นส่วนตัว ไม่ได้ป่วนคนที่ใส่ร้ายหาว่ามาป่วน เอาเวลาที่นอนคิด ผมสนใจอยากได้เลยขอเบอร์ติดต่อด้วยคับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 05:26:44 PM »
อาทิตย์หน้าจะลงเบอร์ให้ติดต่อนะครับ

ขอไปคุยเรื่องเอกสาร รายละเอียดกับไฟแนนท์ก่อนครับ

มีอะไรก็คุยกันครับ คนละครึ่งทางครับ

ไม่ได้จะหวังขายเอากำไรอะไรมากมาย

เพราะ Ducati มันมีค่าทางจิตใจมากกว่าจะเอามาเป็นแค่เศษขายเอากำไรครับ mon29 mon29 mon29

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 05:29:53 PM »
ขายรถผมเห็นแต่เจ็บตัว เจ็บมากเจ็บน้อยแล้วแต่บุญกรรม ไม่เห็นขายได้กำไรซักคน

ยังไงขอให้ขายได้ไวๆครับ พร้อมเมื่อไหร่ก็กลับมาขี่ด้วยกันอีก
 mon61
2012 Monster 795 - KhonKaen