ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีแก้ปัญหา เครื่องร้อนแล้วดับไหมครับ ความร้อนขึ้น 4 ขีด Monster 796 MY15  (อ่าน 5717 ครั้ง)

ออฟไลน์ Naruebet

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
พอจะมีวิธีแก้ให้หายขาดไหมครับ คือแบบว่า ขับไปประมาน 100 กิโล แวะปั้มดับรถ สตาร์อีกที เบาดับอ่ะครับ แล้วค่อยเร่งเครื่องไว้ค่อยไปดับ

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
อาการน้ำมันในท่อร้อนครับ ต้องคลอคันเร่งช่วยทิ้งไว้ ซัก 2 -3 นาทีครับ ถ้าฝืนขับไป เด๋วก็วอดดับ
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ Aou Akkarakul

• Ducati Owner
 abc41 abc41 อาการนี้ผมเคยเป็น เบาแล้วดับ แนะนำเลยครับ เข้าศูนย์ให้ช่างจูนให้ใหม่ อาการนี้ผมหายไปเลยครับ   mon57 mon57

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
อาการน้ำมันในท่อร้อนครับ ต้องคลอคันเร่งช่วยทิ้งไว้ ซัก 2 -3 นาทีครับ ถ้าฝืนขับไป เด๋วก็วอดดับ
เป็นแทบทุกคัน ไม่ต้องตกใจครบั  ทางแก้ตามพี่วิโรทกล่าวไว้ ถูกต้องครับ

สตาร์ทแล้วกรอคันเร่ง ที่ 2 พันรอบ  ซัก สามสิบวิ ก็หายครับ อาการเบาดับ mon48
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Red_Plate

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
เป็นแน่นอน ถ้าขับในสภาพจราจรหนาแน่น วิ่งๆ หยุดๆ มุดไปมาที่เกียร์หนึ่ง เกียร์สองผมก็เป็น ถ้าหลีกเลี่ยงไม่ได้ต้องฝ่าถนนเส้นติดขัด ผมจะแง้มฝาถังครับพอช่วยได้ คือเปิดฝาแล้วปิดลงมาแต่ไม่ได้กดให้ล็อค ผ่านพ้นก็ปิดฝาถัง

ออฟไลน์ DoomsdayM796

• *
ปัญหานี่..ผมก็เป็นคับไม่ต้องตกใจ คลอคันเร่งไว้อย่างที่พี่เขาบอก ... จะหายไปเองครับ

ออฟไลน์ mohn1300

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
เอาเข้าศูนย์ให้จูนใหม่ครับหาย 4 ขีด ยังไงก็ไม่ดับ ดับแล้วสตาร์ทใหม่ก็ติดครับ แต่ถ้า 5 จอดครับ

ออฟไลน์ GetS2R

• *
 mon6 ผมอยู่พัทยาครับ รุ่น S2R termi 2015  ส่วนใหญ่ขี่ทุกวันในตอนเช้าเลยนานๆจะเจอร้อนเบาดับที มีบางวันขี่ไปทำธุระในเขตจราจรหนาแน่น แดดแรง  mon36 ความร้อน สี่ขีด ดับกลางสี่แยกครับ จอด แวะกินน้ำเปล่าไปหนึ่งขวด  mon3  mon19 รถเย็นแล้วไปต่อ  mon3 เคยไปทางไกล 2-3 ครั้ง ไม่มีเบาดับเพราะจราจรไม่หน่าแน่นเท่าไหร รถร้อนสูงสุดแค่ 4 ขีด  mon61

วิธีแก้ ถ้าวันไหนจะไปในที่ๆรถติดแดดแรง ผมขี่รถบ้าน scoopy i ครับ  mon2 เพราะ Ducati ดับกลางสี่แยก เดือดร้อนชาวบ้านมากๆครับ  abc39

ออฟไลน์ tippaya

• Imposible is Noting
  • Ducati Owner
  • ;)
ทุกวัน ขึ้น7ขีดใน กทม ทุกวันมา 3ปีละครับ เทคนิคตามคุณกอล์ฟบอก ถ้าจะให้หายร้อนคงไม่ไหวครับ เปลี่ยนออยใหญ่หน่อยจองscก็เย็นลงหน่อย ท่อแต่งก็เย็นหน่อย แต่ยังดีกว่าท่อเดิมเยอะครับ
Br.
Tippaya Phinit