ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามนอกเรื่องไปทางเครื่องแต่งกายนิดนึงครับ  (อ่าน 2480 ครั้ง)

ออฟไลน์ เกาแต๊ส

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-1
คือไม่รู้จะตั้งกระทู้ที่หน้าไหนดี ก็ขอตรงนี้เลยละกันครับ abc34
คืออยากจะถามว่ามีที่ไหนเค้ารับแก้ชุดการ์ดขี่รถดีๆ บ้าง หรือของพวกนี้ต้องซื้อใหม่อย่างเดียวครับ ของผมกางเกงของ rev'it ผมมีปัญหาตรงที่ว่ากางเกงใส่ขี่รถที่ซื้อมาขามันไม่เข้ารูปครับ ขามันจะใหญ่กว่าขาผมประมาณนึงครับเวลายืนก็จะกองลงแบบว่าตำแหน่งของการ์ดเข่าลงไปอยู่ที่หน้าแข้งอะครับแต่เวลาขี่รถมันก็พอได้ครับตำแหน่งค่อนข้างพอดี

เรื่องของเรื่องคือตอนไปเลือกซื้อไอกางเกงตัวที่ขาพอดีแต่เอวมันกลับเล็กจนผมรูดซิปแทบไม่ได้ติดกระดุมทีนี่เส้นก๋วยเตี๋ยวในท้องแทบพรั่งพรูออกจากลำคอ แต่ตัวที่ซื้อมามันเอวพอดีเลยครับไม่หลวมและไม่คับเกินแต่ขาดันไม่พอดี mon40
ผมเป็นคนตัวเล็ก size ชุดขี่รถมันไม่มีพอดีเลยขนาดร้านลองเอาชุด size ผู้หญิงมาใส่มันก็รู้สึกเล็กเกินไปอีก
ใครมีร้านแนะนำรบกวนหน่อยนะครับ พอดีเสียดายกางเกงไม่อยากซื้อใหม่ใส่ไปได้แค่ 3 ครั้งเองครับ ไม่งั้นคงต้องขยายตัวคนไปหาเสื้อผ้าละครับ mon16 mon16 mon16

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ TON S2R

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ลองไปร้านช่างรัช  ที่สยามครับ  แก้ไขได้หมด

ออฟไลน์ Dear Ducati Monster

• ทำวันๆ ให้มีแต่ความสุข
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
สุดยอดกับคำแนะนำดีๆ mon57
^o^ จงพอใจในสิ่งที่ตนมี ^_^

ออฟไลน์ เกาแต๊ส

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-1
ลองไปร้านช่างรัช  ที่สยามครับ  แก้ไขได้หมด
ขอบคุณมากเลยครับ mon42