ผู้เขียน หัวข้อ: รถ1098 สตาร์ทไม่ติด หาร้านซ่อม สุราษฏร์  (อ่าน 1964 ครั้ง)

ออฟไลน์ speediz_KK

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-0
รถ1098 สตาร์ทไม่ติด หาร้านซ่อม สุราษฏร์
« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 11:46:03 AM »
ผมเพิ่งย้ายมาอยู่สุราษฎร์ครับ พอดีรถมีปัญหาสตาร์ทไม่ติด จอขึ้น PK.UP34
ลองsearchในเวปนอก บอกว่าเป็นpickup starter มีปัญหาไม่ก็แบตเตอรี่ อยากหาช่างช่วยดูให้ เพิ่งมาอยู่ไม่ค่อยรู้จักใครเลยครับ
ขอบคุณครับ

Ducati Bikers Thailand

รถ1098 สตาร์ทไม่ติด หาร้านซ่อม สุราษฏร์
« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 11:46:03 AM »
//

ออฟไลน์ Series9

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
Re: รถ1098 สตาร์ทไม่ติด หาร้านซ่อม สุราษฏร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 12:26:52 PM »
อาการสตาร์ทไม่ติดนี่เป็นตอนไหนครับ เครื่องเย็นๆสตาร์ทใหม่ๆ หรือร้อนดับแล้วสตาร์ทไม่ติด
ถ้าเครื่องเย็นแล้วสตาร์ทไม่ติด มันไม่ติดอย่างไรครับ แชะ...เงียบ หรือ แชะๆๆๆๆๆๆๆ แล้วไม่ติด
ถ้า แชะแล้วเงียบ ลองดูแรงดันไฟที่หน้าปัท(ไม่รู้มีไหม) หรือสังเกตไฟหน้า ถ้าแชะ..เงียบ ไฟหรี่ลง แรงดันไฟตกลงต่ำกว่า 12 ก็น่าจะเป็นที่แบตครับ ถ้าไม่อย่างนั้นแล้วอาการที่ผมเคยเจอคือ มอเตอร์สตาร์ทเสียครับ เครื่องเย็นๆสตาร์ทไม่ติด แชะๆๆๆๆๆๆ และเครื่องร้อน (4จาก6ขีด) แชะ..เงียบ ลองโทรปรึกษาศูนย์บริการดูก็ได้ครับ ถ้ามั่นใจว่าเป็นอาการนี้ค่อยหาสั่งอะไหล่หรือจะเข้า 0 ก็ค่อยว่ากันครับ