ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงเซอโวที่ดัง จิ้ด..จิ้ด ตอนบิดกุญแจเปิดเครื่อง มันดังทุกครั้งไหมครับ m796  (อ่าน 2855 ครั้ง)

ออฟไลน์ wanniwat

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
พอดีผมเพิ่งเปลี่ยนท้ายสั้นเองแล้วหมุนน้อตตรงเซอโวไม่สุดครับ พอบิดกุญแจมันก็ดังบ้างไม่มีเสียงบ้างเลยสงสัยครับ

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
นี่ครับรูปที่หมุนไม่ลงTT

• *
2

ออฟไลน์ natttao

• Ducati Owner
เรื่องที่ 1 แสดงว่าคุณบิดกุญทดสอบถี่เกินครับ มันเลยไม่ทำงาน  แต่แสดงว่าปกติครับ ถ้าอยากทดลอง  ต้องบิดแล้วสตาร์เครื่องวิ่งสัก 10 เมตร แล้วจอดดับเครื่อง  แล้วบิดกุญแจ ใหม่ครับ   ทำแบบนี้ดังทุกรอบครับ
เรื่องที่ 2 ต้องหาลูกยางรองบริเวณท้ายสั้นครับ ของผมเอง ใช้ยางโอเวอร์ริ่งที่อยู่ในสายฟักบัวอาบน้ำ ข้างละ 3 ตัว พอดีแป๊ะครับ  แล้วน๊อตตรงนี้จะเข้าพอดีเองครับ

ปล. ผมก็เจอแบบคุณนี่ล่ะ  ส่วนวิธีแก้ผมลองโยกๆ คำๆ ดู แล้วมันเจอโดยบังเอินครับ ผมใส่ท้ายสั้น DP นะครับ

• *
เรื่องที่ 1 แสดงว่าคุณบิดกุญทดสอบถี่เกินครับ มันเลยไม่ทำงาน  แต่แสดงว่าปกติครับ ถ้าอยากทดลอง  ต้องบิดแล้วสตาร์เครื่องวิ่งสัก 10 เมตร แล้วจอดดับเครื่อง  แล้วบิดกุญแจ ใหม่ครับ   ทำแบบนี้ดังทุกรอบครับ
เรื่องที่ 2 ต้องหาลูกยางรองบริเวณท้ายสั้นครับ ของผมเอง ใช้ยางโอเวอร์ริ่งที่อยู่ในสายฟักบัวอาบน้ำ ข้างละ 3 ตัว พอดีแป๊ะครับ  แล้วน๊อตตรงนี้จะเข้าพอดีเองครับ

ปล. ผมก็เจอแบบคุณนี่ล่ะ  ส่วนวิธีแก้ผมลองโยกๆ คำๆ ดู แล้วมันเจอโดยบังเอินครับ ผมใส่ท้ายสั้น DP นะครับ

ขอบคุณมากครับ ว่าแต่ลูกยางรองตรงส่วนไหนหรอครับผมนึกภาพไม่ออก ถ้าจะดีรบกวนขอไลน์หน่อยนะครับอยากปรึกษา TT

ออฟไลน์ kakahulk

• Ducati Owner
  • see the world through the lens ^^
    • KaKabPiX
หลังจากมอเตอร์ทำงานแล้ว มันจะทำงานอีกครั้งในอีกประมาน1นาทีถัดมาคับ  mon61