อ่านกติกา ก่อนตั้งกระทู้นะครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

กฎการใช้บอร์ด
เนื่องจาก ปัจจุบันมีมิจฉาชีพแฝงตัวมาซื้อขาย สร้างความเสียหายแก่เพื่อนสมาชิกทั่วไป โดยมีหลายรูปแบบเช่น

1. ไม่มีสินค้าอยู่จริงๆ หลอกให้หลายๆคนโอนเงิน แต่ก็จะไม่ได้รับสินค้าจริง
  2. โจรบางรายสวมรอยว่าเป็นผู้ประกาศขาย แล้วโทรหาผู้ซื้อเร่งรัดให้โอนเงินให้มันอีกบัญชี โดยที่เจ้าของจริงไม่รู้เรื่อง ดังนั้นถ้าโทรมาเป็นเบอร์ที่ไม่ตรงกับที่แจ้งไว้ หรือเลขบัญชีไม่ตรงกับที่แจ้งในเวบ ให้สงสัยว่าเป็นโจรครับ
  3. รวมถึงเจ้าของบางรายไม่มีความรับผิดชอบ บอกสภาพสินค้าไม่ตรงกับสภาพที่แท้จริง พยายามเลือกมุมถ่ายให้เห็นแต่ส่วนที่ดีๆ
จากปัญหาต่างๆเหล่านี้ จึงขอกำหนดกติกา และแนวทางใหม่ของ การซื้อขายของมือหนึ่ง และสอง ของสมาชิกทั่วไป ดังนี้

• ผู้ซื้อ ควรตรวจสอบดู ว่าผู้ขาย เป็นสมาชิก บอร์ดมานานแล้วหรือยัง และโพสกระทู้อื่น ๆ พูดคุยแล้วกี่กระทู้ ถ้าพบว่า พึ่งสมัครเพื่อมาขายของ โดยเฉพาะ และมีเพียงกระทู้เดียว ให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่า มิจฉาชีพ วิธีกดดูรายละเอียดผู้ขาย ทางผู้ซื้อ ต้องเป็นสมาชิกบอร์ดก่อน ถึงจะกดดูรายละเอียดยูสเซอร์ ได้ครับ

เหตุผล

เพื่อเป็นการกรองสมาชิก ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 1 days.
  • ** สำคัญมาก **เว็บบอร์ดแห่งนี้ การลงขายของ ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน+ เบอร์โทรศัพท์" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายให้เห็นได้อย่างชัดเจนด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันโดยรูปว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshop โดยนำข้อความชื่อมาวางในรูป ให้ทำการถ่ายรูปเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
  • ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ
    1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่)
    2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง
    3. ตำหนิที่มีพร้อมรูป (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
    4. ประกัน
  • ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)
ไม่อนุญาติให้
  • ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
  • ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (ยกเว้นผู้ซื้อพื้นที่ในร้านค้าออนไลน์ ,หรือการขายที่ได้รับอนุญาติเป็นกรณีพิเศษ)
การตัดสินของทีมงาน ถือเป็นที่สุดครับ ถ้าทำตามกติกาทุกอย่าง โดยไม่ตั้งใจเล่นคำ บิดพริ้ว หลีกเลี่ยง ก็จะไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ ทุกอย่างที่ทำเพื่อปกป้องสมาชิกของ monster club ทุกท่านครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

. . . . ผมถือว่า ทุกคนที่จะตั้งกระทู้ใดๆ โดยเฉพาะกระทู้ซื้อขายของในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ได้อ่านข้อความนี้ทุกท่านแล้วนะครับ การตัดสินใจของผู้ดูแลถือเป็นที่สุดครับ ห้ามมาต่อว่าผมทีหลังนะครับ รบกวนปฏิบัติตาม เพื่อส่วนรวมครับ ผมเตือนมาตลอด และมีหลายท่าน ยังคงไม่ทำ และไม่สนใจนะครับ สุดท้าย ถ้าเกิดกรณี มีมิจฉาชีพมาหลอกขายสินค้าโดยไม่มีของอีก เพื่อนๆเราเองครับ ที่จะตกเป็นเหยื่อครับ

กรุณารักษากฎ การลงขายสินค้า อย่างเคร่งครัด เพื่อประโยชน์ของทุกท่านเองครับ

Golffy
Webmaster of Ducati Bikers Thailand

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายครับ Ducati 900SS ปี1995 รถเก่าเก็บ เครื่องโคตรฟิต ทะเบียนแท้!!  (อ่าน 1517 ครั้ง)

ออฟไลน์ Losthanatod

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ขายครับ Ducati 900SS ปี95 ทะเบียนแท้ นำเข้ามาตั้งปี 2538  mon43
ไมล 3,xxx แท้ ไม่ได้เขียนผิดนะครับ สามพันไมล์ จริงๆ สภาพในเครื่องสดมาก
ไม่เชื่อ ยินดีเปิดเครื่องให้ดูครับ แต่ขอค่าน้ำมันเครื่องใหม่ด้วยนะครับ :P
ต้องการขับแบบไม่มีใครซ้ำ + ได้ทะเบียนแท้ จดตั้งแต่ปี 2538
ทะเบียน ง-4848
ไม่รับจอง ไม่รับมัจจำนะครับ ดูรถโอเคจบจ่ายเงินสดโอนกันที่ขนส่งเลย
ไม่ใช่รถอินวอยสวมทะเบียน ขับไปไหนมีแต่คนมอง
สำหรับนักสะสมนะครับ
รถศูนย์ดี ปล่อยมือยืนขี่ได้เลยครับ
รถจอดในร่มตลอดครับ
เก็บในห้องเก็บมา 20 ปี เพิ่งได้ออกมาวิ่งไม่กี่พันไมล
อยากขายให้คนรับไปสะสมครับ /
ถ่ายน้ำมันเครื่องทุก 6 เดือน มาตลอด 20 ปี ทั้งๆที่ไม่ได้ขี่ครับ
รถจอด สตาร์ท ดูแลรักษาอย่างดี สนใจนัดดูรถได้ครับ
สภาพสุดแบบนี้ในไทย ไม่มีอีกแล้วแน่นอนครับ
ขาย 350,000 บาทครับ

โทร 086-379-7055 ตูน ติดต่อได้ ตลอดเลยครับ
หรือ Line: TULLLL
อยากดูรายละเอียดเพิ่มเติม ไลนมาได้เลยครับเดวส่งให้

ของแต่งมาดังนี้ครับ (ใส่เอาสวย) (ไม่มีการดัดแปลงตัวรถใดๆทั้งสิ้น)
1. เปลี่ยน ล้อหลัง 5 ก้าน 5.5" (ล้อเดิมยังอยู่ครับ) 18,000 บาท
2. ปั้มครัช CNC 5,500 บาท
3. แผ่นกดครัช CNC 4,500 บาท (ของเดิมยังอยู่)
4. ฝาครัช CNC 4,500 บาท (ของเดิมยังอยู่)
5. ถ้วย Barnett อลู + Stainless 12,000 (ถ้วยของเดิมยังอยู่)
6. ผ้าครัช Barnett ทองแดง 12,000 บาท
7. ยาง Pirelle Super Corsa ตัวสนาม หน้า 120 หลัง 190 / 16,500 บาท
8. ท่อ Termi คู่ ออกข้างซ้าย ขวา 25,000 บาท มีการดัดแปลงท่อ Termi ครับ
ให้ได้กับคอท่อเดิมได้ จะได้ไม่มีผลกระทบกับ คอท่อเดิม (ท่อของเดิมยังอยู่)
ของแต่ง เป็นแสนแล้วครับ + ค่าดูแลรักษามาตลอด 20 ปี ที่เซอร์วิสมาตลอด แม้จะไม่ได้ขี่
ผ้าเบรกเพิ่งเปลี่ยนเต็มๆ
น้ำมันเบรก เพิ่งไล่ใหม่หมด
น้ำมันเครื่องเพิ่งเปลี่ยน
ของเดิมครบๆ ครับมีให้หมด ที่เปลี่ยนใส่ของแต่งเพราะเอาสวยเฉยๆ
เครื่องสดมากครับ ตอนยกไปเซอวิส ช่าง งงว่านี่หรอรถอายุ 20 ปี