ผู้เขียน หัวข้อ: REVIEW กระเป๋าเงิน Roland sands design รุ่น convoy  (อ่าน 2303 ครั้ง)

ออฟไลน์ mikeGLA

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
REVIEW กระเป๋าเงิน Roland sands design รุ่น convoy
« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 03:34:54 PM »
RSD convoy wallet ถ้าคนชอบแต่งรถคงเป็นไปได้ยากส์ที่จะไม่รู้จักยี้ห้อนี่ ขอรีวิวด้วยรูปภาพเป็นส่วนใหญ่นะครับ

ราคาค่าตัว 2800  "><"" บาทนำเข้า จากสำนักแต่งรถคัสตอมของไทยเราเอง LiberoMotor (เขาว่าสีนี้เหลือใบสุดท้ายแล้วถ้าสนใจลองติดต่อสอบถามดูนะครับ)

เริ่มเลย

ก็มีขนาดใหญ่พอสมควรครับ เอาใส่กางเกงยีนได้สบายแน่นอน สายสามารถถอดออกจากกระเป๋าได้นะครับถ้าไม่อยากห้อย

ต่อมาเป็นปุ่มก็จะมีสัญญาลักษณ์ RSD มาให้ด้วยแทบจะซื้อมาเพราะปุ่มนี้ mon6

ตัวกระเป๋ามีเป็นลายตะข่ายครับดูสวยดี

ตรงหูห้อยก็มีสัญญาลักษณ์เหมือนกันน abc35

ตามด้วยสายห้อยแบบถักครับ ดูแข็งแรงดี(ดูเฉยๆนะครับยังไม่เคยทดสอบ)

ด้านหลังเป็นเช่นนี้ครับ

ด้านในจะมีช่องใส่ธนบัตร2ช่องครับ ใส่การ์ด6ช่อง

ซึ้งจริงๆแล้วที่ว่าใส่การ์ด6ช่องโม้ครับใช้จริง4ช่องเพราะสองช่องจะไปติดกับกระดุมล๊อกกับรูห้อย mon36
แต่จริงๆแล้วสองช่องนั้นเหมือนว่าจะตั้งใจทำมาให้เป็นแบบนั้นครับเอาไว้ใส่กุญแจรถได้(แต่ไม่รู้ได้ทุกยี้ห้อมั้ย)

3ฃ่องที่เหลือครับสองช่องบนสุดของทั้งสองฝั่งเท่าที่ลองดูยัดการ์ดเข้าไปได้3ใบครับ(บัตรประชาชน ใบขับขี่ รถยนต์ รถเครื่อง)

ใบรองรับหนังแท้(แต่ไม่รู้เกรดไหน)

อันนี้ลองใส่ให้ดูครบๆครับ จะเห็นว่าช่องใส่กุญแจมันเล็กมากพอใส่กระดาษที่ไปเซียมซีมาได้

ท้ายนี้นะครับกระเป๋าใบนี้สำหรับผมถือว่าคุ้มดีถึงจะใส่อะไรๆได้น้อยแต่คงเพราะยังใหม่เลยไม่กล้าทำรุนแรง(ยัดของ) ส่วนเรื่องความทนทานต้องรอดูกันอีกที
เพราะชั่วโมงการใช้งานยังไม่มาก มันเหมาะมากกับสายขี่ชิวเที่ยวสบายๆกลางดึกหรือจะบุกไกลยามเช้าก็ได้แต่ถ้าเป็นคนที่มีการ์ดบลาๆเยอะก็คงต้องพกสมุดการ์ดไปด้วย
ถ้าชอบก็อย่าช้าครับจัดไปเลย abc35
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2015, 04:34:59 PM โดย mikeGLA »

Ducati Bikers Thailand

REVIEW กระเป๋าเงิน Roland sands design รุ่น convoy
« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 03:34:54 PM »
//