ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขอคำแนะนำเพื่อนๆในบอร์ดเรื่องทะเบียนรถ  (อ่าน 1743 ครั้ง)

ออฟไลน์ tkcondom

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ผมอยากได้คำแนะนำจากเพื่อนๆหน่อยครับ เรื่องเริ่มต้นจาก ผมไ้ซื้อรถ ducati monster 796 มาจากศูนย์ๆนึง(ขอยังไม่เอ่ยชื่อนะครับ) เป็นรถใหม่ ได้รถมาช่วงราวๆเดือนธันวาคม 2556 จนถึงวันนี้ รถผมยังได้รับแผ่นป้ายทะเบียนเลย ซึ่งได้มีการตามจากศูนย์และไฟแนนซ์หลายครั้ง แรกๆให้เหตุผลว่า รถยี่ห้อนี้อาจจะมีการได้ทะเบียนล่าช้า ผมก้อไม่ได้ว่าอะไร จนผ่านไปเกือบปีนึง ผมได้ทำการตามอีกครั้งและได้รับคำตอบว่ามีารจดเลขตัวถังผิดไปตอนทำการปล่อยรถ จึงไม่สามารถที่จะทำทะเบียนได้ ซึ่งผมก้อมาเช็คให้ใหม่และบอกเลขตัวถังให้ตรงกับรถจริง และทางศูนย์ก้อบอกจะตามเรื่องให้ จนเวลาผ่านมาถึงวันนี้ เกือบจะสองปี ผมก้อไม่ได้รับการติดต่อมาอีกเลย ซึ่งรถคันนี้ผมเหลืองวดผ่อนอีกแค่ 8 งวด ตอนนี้ผมคิดไม่ออกเลยว่าควรจะตามเรื่องกับใครอีกดี จึงอยากจะขอคำแนะนำหน่อยครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ mphone

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
Re: อยากขอคำแนะนำเพื่อนๆในบอร์ดเรื่องทะเบียนรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2015, 08:41:41 AM »
-------  สคบ  ---------   รู้ทุกอย่าง     mon47

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
Re: อยากขอคำแนะนำเพื่อนๆในบอร์ดเรื่องทะเบียนรถ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2015, 12:00:22 PM »
ผมเดือนเดียวก็ได้ป้ายแล้ว ตามมันทุกวัน ไม่งั้นจ่าย พี่หนวดไม่ไหว จับไม่มีป้าย ตลอด
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ laicoltcb

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2015, 12:52:50 PM »
ของผม 796 ออกเดือน กค 57  ไปขอทะเบียนเองที่ขนส่งจตุจักร ประมาณ 1 เดือนกว่าก็ได้ป้ายครับ

ออฟไลน์ jeab40

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2015, 03:34:11 PM »
ของผมตอนแรกก็เป็นครับเลขผิดตามบ่อยๆครับแต่ผมต่อลองนะถ้าผมโดนจับผมจะเอาใบเสร็จไปเบิก