ผู้เขียน หัวข้อ: 899 ของใครเคยเปลี่ยนเกียร์แล้ววื้ดอย่างผมบ้าง  (อ่าน 2722 ครั้ง)

ออฟไลน์ hungbug

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ช่วงเปลี่ยนเกียร์ขึ้นบางทีมันเหมือนเราเตะเบาไปหรือป่าวครับ ตกใจหลายรอบแล้วเหมือนเข้าเกียร์ว่างทั้งๆที่จากเกียร์2ไป3 หรือ3ไป4
หรือบางทีเตะเกียร์4ขึ้นไป5แล้วมันเด้งกลับมาเป็น4 อ่ยากถามผู้รู้หน่อยครับว่ามันเป็นปกติหรือป่าวที่ผมอาจจะงัดเบาไป ผมใช้ควิกชิปตลอด
หรือผิดปกติครับเพราะใกล้จะเข้าเช็ค6000โลแล้ว จะได้แจ้งศูนย์ให้เค้าเช็ค mon6

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Red_Plate

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
Re: 899 ของใครเคยเปลี่ยนเกียร์แล้ววื้ดอย่างผมบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2015, 09:32:12 PM »
796 ผมก็วืดเป็นบ้างครั้งเหมือนกันครับ จะเป็นตอนเกียร์ 4 ไป 5 ผิดปกติรึเปล่าน้า...