ผู้เขียน หัวข้อ: รถ 796 ไม่ได้ สตาร์ท 1 เดือน สตาร์ทไม่ติด ทำยังไง?? ครับ  (อ่าน 3409 ครั้ง)

ออฟไลน์ Goolfy

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
พอดีไปต่างจังหวัดกับครอบครัว เลยไม่ได้ขับมัน มีคัยเคยเจอลักษณะแบบนี้บ้างครับ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ natttao

• Ducati Owner
พอดีไปต่างจังหวัดกับครอบครัว เลยไม่ได้ขับมัน มีคัยเคยเจอลักษณะแบบนี้บ้างครับ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ
ทำอะไรไม่ได้นอกจากชาร์ตไปเข้าไปครับ
ผมเขียนกระทู้ไว้แล้ว
http://www.ducatibikersthailand.com/board/index.php?topic=21551.0
แนะนำถ้าไม่มีเครื่องชาร์ต จั้มแบตกับแบตมอเตอร์ไซค์ทั่วไป 12V ก็ได้ครับ

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
แล้ว แบตเตอรี่ เป็น แบตแห้ง หรือ แบตน้ำครับ
เครื่องชาร์ต ctek ราคาแพงมั้ยครับ

ออฟไลน์ natttao

• Ducati Owner
แล้ว แบตเตอรี่ เป็น แบตแห้ง หรือ แบตน้ำครับ
เครื่องชาร์ต ctek ราคาแพงมั้ยครับ
เป็นแบตแห้งครับยี่ห้อ YUASA รหัส YT12B-BS 12V  10.5Ah ครับ  ส่วนเจ้า CTEK ผมซื้อมา 4000 บาทครับ ที่ร้าน เอพีอาร์เทค สุขุมวิท 49 ครับ

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
MX 5.0 เมื่อ ปีที่แล้วยังซื้อแค่ 3500 เอง ทำไมราคามันขึ้นจัง
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

• *
ขอบคุนมากครับ

ออฟไลน์ BenBSP

• ทัณฑ์บน
  • *
Re: รถ 796 ไม่ได้ สตาร์ท 1 เดือน สตาร์ทไม่ติด ทำยังไง?? ครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 07:47:15 AM »
ถ้าอยู่ในวารันตีเข้าศูนย์เลยก็ได้ครับ ถ้าสะดวกนะครับ