ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าศูนย์เคลมเปลี่ยนไดสตาร์ท ออกมาคันเร่งค้างซะงั้น  (อ่าน 4296 ครั้ง)

ออฟไลน์ DeeperRealm

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-2
เล่าสู่กันฟังนะครับ เผอิญรถผมมีปห.สตาร์ทติดยากทั้งๆที่แบตเต็ม เลยคิดว่าจะเข้าศูนย์เพื่อที่จะทำการเคลมไดสตาร์ท เนื่องจากผมอยู่ตจว.และระยะทางจากบ้านไปศูนย์ที่ใกล้ที่สุดประมาน 200 กว่ากิโล ไหนๆจะเข้าศูนย์ทั้งทีก็ทำทีเดียวไปเลย เลยคิดว่าจะเช็คระยะ 7,000 โลด้วย ผมเลยโทรหาศูนย์และนัดวันเวลาที่จะเข้า กะว่าวันเดียวเสร็จไปเช้ากลับเย็น  พอถึงวันนัด ซึ่งก็คือเมื่อวาน วันเสาร์ที่ 9 พฤษภา ผมก็เดินทางออกจากบ้านไปถึงที่ศูนย์ ทำการเช็ครถและเคลมไดสตาร์ทเสร็จเรียบร้อยก็ประมาณ 5 โมงเย็น ก็รับรถออกจากศูนย์ขี่กลับบ้าน ขี่ออกมาประมาณ 10 กิโลเมตร รถเริ่มมีอาการไม่ปกติคือคันเร่งค้าง ผ่อนเบาไม่ได้และคันเร่งเปิดเองโดยที่ผมไม่ได้บิด จนรอบพุ่งไปถึงประมาณ 6-7 พันรอบ ไฟแดงขึ้นที่หน้าปัด และ ขึ้น error ผมต้องกำคลัชเพื่อไม่ให้รถพุ่งและดับเครื่องจอดข้างทาง ไม่กล้าขี่ต่อ  เสียอารมย์มาก เลยติดต่อทางศูนย์ ทางศูนย์ส่งช่างมาดูปห.และรับผมและรถกลับไปที่ศูนย์เพื่อที่จะแก้ปห. ซึง ณ ตอนนั้นเป็นเวลา 6 โมงเย็น ศูนย์ก็ปิดแล้ว และดูท่าปห.รถผมก็ไม่น่าจะแก้กันเสร็จภายใน 10-20 นาที สรุปผมเลยต้องทิ้งรถไว้ที่ศูนย์อีก 2-3 วันเพื่อหาปห. เลยต้องค้างคืน และใหที่บ้านมารับวันนี้ วันนี้ศูนย์ก็ปิดอีกเพราะเป็นวันอาทิตย์ เซ็งเลยครับ เป๋เลย เสียแผนไปหมด เดี๋ยวคืบหน้าว่าปห.เกิดจากอะไร จะมาอัพเดตให้ทราบกันนะครับ

ออฟไลน์ switchgear

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
 mon48 mon48 mon48

ศูนย์ไหนละท่าน

ออฟไลน์ ModelClub

• Moto GP point: +3/-1
 ของผม ไดสตาร์ทพัง ตามมาด้วยคันเร่งไฟฟ้าเพี้ยน ต่อด้วยวาวล์ห่าง เข้าศูนย์นับครั้งไม่ถ้วนละ สู้ๆ น่ะ (แต่ซ่อมแล้วยังขี่มันส์เหมือนเดิม HS)  mon48
FB : ClubHyperStradaThailand

mon48 mon48 mon48

ศูนย์ไหนละท่าน

หลังไมค์นะครับ

ของผม ไดสตาร์ทพัง ตามมาด้วยคันเร่งไฟฟ้าเพี้ยน ต่อด้วยวาวล์ห่าง เข้าศูนย์นับครั้งไม่ถ้วนละ สู้ๆ น่ะ (แต่ซ่อมแล้วยังขี่มันส์เหมือนเดิม HS)  mon48

ขอบคุณครับ ยังไงก็รัก Hyper ครับ  mon61

อัพเดตครับ ทางศูนย์ติดต่อกลับมาแล้ว สรุปมีน้ำค้างอยู่ในแถวๆ Socket คันเร่ง ทำให้คันเร่งไฟฟ้าลัดวงจรครับ  mon40 น้ำที่เข้าไปคาดว่าอาจจะเกิดจากการล้างรถและจอดตากฝนครับ

ออฟไลน์ ModelClub

• Moto GP point: +3/-1
อัพเดตครับ ทางศูนย์ติดต่อกลับมาแล้ว สรุปมีน้ำค้างอยู่ในแถวๆ Socket คันเร่ง ทำให้คันเร่งไฟฟ้าลัดวงจรครับ  mon40 น้ำที่เข้าไปคาดว่าอาจจะเกิดจากการล้างรถและจอดตากฝนครับ
รอบหน้าล้างรถผมจะเอาถุงพลาสติกมาหุ้มก่อนเลยครับ ขอบคุณที่มาบอกกล่าว  mon32
FB : ClubHyperStradaThailand

ออฟไลน์ uBiG

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
น่าเห็นใจครับ เอาใจช่วยครับ ผมก็รอๆๆๆเมื่อไรรถจะมาซักที   mon48

น่าเห็นใจครับ เอาใจช่วยครับ ผมก็รอๆๆๆเมื่อไรรถจะมาซักที   mon48

ขอบคุณครับ ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ  mon57