ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่ท้ายสั้นแต่ท่อเดิมจะติดไหม  (อ่าน 1818 ครั้ง)

ออฟไลน์ ponrobkub

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ใส่ท้ายสั้นแต่ท่อเดิมจะติดไหม
« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 10:30:00 PM »
คือผมอยากถามว่าถ้าผมใช้ท่อเดิม และจะเปลี่ยนท้ายสั้น ทะเบียนจะติดท่อไหมครับ แล้วมีท้ายสั้นไหนไม่ติดไหมครับที่ไม่ใช่ยัดซุ้ม

Ducati Bikers Thailand

ใส่ท้ายสั้นแต่ท่อเดิมจะติดไหม
« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 10:30:00 PM »
//

ออฟไลน์ เกาแต๊ส

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-1
Re: ใส่ท้ายสั้นแต่ท่อเดิมจะติดไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 11:30:57 PM »
ไม่ติดนะครับ ผมใส่ท้ายสั้ยตังแต่ท่อเดิมก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรนะครับ ที่ว่าทะเบียนติดจริงๆมันไม้ได้เกี่ยวกับท้ายสั่นครับ มันอยู่ที่ขนาดป้ายทะเบียนแล้วก็จัดตำแหน่งของป้ายให้อยู่ตรงกลางนี่ละครับ ส่วนทั้งสองฝั่งของป้ายทะเบียนจะมีช่องว่างเหลือนิดหน่อยแต่ไม่โดนท่อแน่นอนครับ

พวกท้ายสั้นก็ทั่วๆไปนี่หละครับแล้วแต่ชอบ แต่เชื่อผมเหอะซื้อท้ายสั้นแบบที่มันย้ายตำแหน่งทะเบียนไปไว้ใต้ซุ้มได้ครับ เพราะตอนแรกผมก็บอกว่าจะไม่ย้าย แต่พอได้ป้ายทะเบียนมาอาทิตย์เดียวก็ไม่เหลือครับ มุดซุ้ม mon16 mon16

ออฟไลน์ ponrobkub

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: ใส่ท้ายสั้นแต่ท่อเดิมจะติดไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 11:37:50 PM »
ไม่ติดนะครับ ผมใส่ท้ายสั้ยตังแต่ท่อเดิมก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรนะครับ ที่ว่าทะเบียนติดจริงๆมันไม้ได้เกี่ยวกับท้ายสั่นครับ มันอยู่ที่ขนาดป้ายทะเบียนแล้วก็จัดตำแหน่งของป้ายให้อยู่ตรงกลางนี่ละครับ ส่วนทั้งสองฝั่งของป้ายทะเบียนจะมีช่องว่างเหลือนิดหน่อยแต่ไม่โดนท่อแน่นอนครับ

พวกท้ายสั้นก็ทั่วๆไปนี่หละครับแล้วแต่ชอบ แต่เชื่อผมเหอะซื้อท้ายสั้นแบบที่มันย้ายตำแหน่งทะเบียนไปไว้ใต้ซุ้มได้ครับ เพราะตอนแรกผมก็บอกว่าจะไม่ย้าย แต่พอได้ป้ายทะเบียนมาอาทิตย์เดียวก็ไม่เหลือครับ มุดซุ้ม mon16 mon16

ขอบคุณครับผม ^^  mon57 mon57 mon57 mon57