ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยคับ!!!เปลี่ยนท้ายNRCมาครับแล้วไฟเลี้ยวกระพริบเร็วกว่าปกติทำไงดี....????  (อ่าน 1934 ครั้ง)

ออฟไลน์ GolFF

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ผมเปลี่ยนท้ายNRCมาคับแล้วไฟเลี้ยวมันกระพริบเร็วกว่าปกติ มีวิธีแก้ไขยังไงคับ....ตอนนี้กลัวหลอดไฟพังมากเลย mon19 mon19

ออฟไลน์ Rotor-tg

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
รีบกลับไปให้ร้านที่ใส่ให้แก้ดีกว่าคับ

ออฟไลน์ DogMouth

• *
ของ ผม กระพริบ ช้า 2 ครั้ง จากนั้น เร็ว ตลอด
แบบนี้ก็ ผิด ปกติ รึป่าวครับ
 mon40 mon40 mon40
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2015, 08:26:36 PM โดย DogMouth »

ออฟไลน์ tyducatom

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +5/-1
มันเกิดขึ้น จาก การเปลี่ยน โดยไม่ได้ติด ดีเลย์ครับ
ถ้าถามว่ามันเป็นอะไรไหม ไม่เป็นครับ เพียงแค่กระพริบเร็วกว่าปกติ เนื่องจาก ไฟ LED มันกินไฟน้อยกว่า หลอดไฟเลี้ยวเราปกติเท่านั้นครับ
แต่ถ้าอยากให้กระพริบ แบบ ช้าๆแบบเดิมต้องให้ทางร้านเข้า เพิ่มดีเลย์ให้ครับ  จบปิ๊ง !!!

ออฟไลน์ tyducatom

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +5/-1
จริงๆ แล้ว ทางร้านควรบอกลูกค้าด้วยนะครับ ไม่ใช่ให้ลูกค้า ตกใจแบบนี้นะครับ
เพราะพวกเราผู้ใช้ ไม่รู้ ก็ควรจะอธิบายให้เข้าใจก่อนติดตั้งนะครับ ว่าที่มาที่ไปมันเกิดจากอะไร ติดแล้ว มันจะเป็นแบบไหนอย่างไร