ผู้เขียน หัวข้อ: 899 กระปุกนำ้มันเบรคซึม  (อ่าน 2675 ครั้ง)

ออฟไลน์ minigiulia(กัน)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +0/-0
899 กระปุกนำ้มันเบรคซึม
« เมื่อ: เมษายน 16, 2015, 11:46:33 AM »
899 ใครมีปัญหานำ้มันเบรค ครัชซึมบ้างครับ พอดีผมล้างรถแล้วเห็นว่ารอยด่างเป็นจุดๆ ที่ชิวหน้าและถังนำ้มันในครั้งแรก เอารถเข้าศูนย์ ศูนย์ทำการดูดนำ้มันออกครึ่งหนึ่ง และเครมชิวหน้าให้ใหม่ แต่ตรงถังนำ้มันให้ทำสีครับ(ผมไม่ได้ทำสีใหม่เพราะเป็นนิดหน่อย)
วันนี้ล้างรถเจอที่เลือนไมล์เป็นจุดขาวๆอีกสี่จุด ตอนนี้เลยเอาเทปพันสายไฟพันไว้เหมือนรถแข่ง ใครเป็นบ้างรบกวนแชร์ทีครับ ขอบคุณครับ mon48

Ducati Bikers Thailand

899 กระปุกนำ้มันเบรคซึม
« เมื่อ: เมษายน 16, 2015, 11:46:33 AM »
//

ออฟไลน์ RB26

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
Re: 899 กระปุกนำ้มันเบรคซึม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 11:47:32 AM »
899 ใครมีปัญหานำ้มันเบรค ครัชซึมบ้างครับ พอดีผมล้างรถแล้วเห็นว่ารอยด่างเป็นจุดๆ ที่ชิวหน้าและถังนำ้มันในครั้งแรก เอารถเข้าศูนย์ ศูนย์ทำการดูดนำ้มันออกครึ่งหนึ่ง และเครมชิวหน้าให้ใหม่ แต่ตรงถังนำ้มันให้ทำสีครับ(ผมไม่ได้ทำสีใหม่เพราะเป็นนิดหน่อย)
วันนี้ล้างรถเจอที่เลือนไมล์เป็นจุดขาวๆอีกสี่จุด ตอนนี้เลยเอาเทปพันสายไฟพันไว้เหมือนรถแข่ง ใครเป็นบ้างรบกวนแชร์ทีครับ ขอบคุณครับ mon48
ผมก็ซึมครับเพราะ แต่หลังจากดูดออกครึ่งนึง ไม่หยดแล้วครับ ตอนหยดโดนไมล์เป็นรอยขาวๆ ร้าวนิดๆ สรุปเคลมไมล์ใหม่ทั้งตัวครับ ค่าหลักKm สามารถเรียกคืนเข้าไมล์ใหม่ได้เลยครับ ปล.ไมล์ต้องเบิกอิตาลี่ครับ 45วันเป็นอย่างน้อย

ออฟไลน์ minigiulia(กัน)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 01:17:31 PM »
ขอบคุณครับเดียวลองเอาไปเคลมดู

ออฟไลน์ x-chevy

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 02:44:15 PM »
1199ผมก็เพิ่งเคลมไมล์กับประปุกน้ำมันเบรคใหม่ครับ ไมล์โดนน้ำมันเบรคแตกร้าวหลายจุดจนน้ำเข้าได้เลย ตั้งแต่เคลมมาผมเอาถุงเท้าครอบกระปุกน้ำมันเบรคไว้ตลอด กลัวมากครับ