ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติปรึกษาพี่หน่อยครับ น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ  (อ่าน 3146 ครั้ง)

ออฟไลน์ criz25

• Response of Speed
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
  • " Imagination is more important than knowledge "
 mon6 mon8 mon10 mon14
คือต้องขอเกริ่นก่อนนะครับ
คือตอนนี้ผมใช้ M796 อยู่ครับ ออกมาวันที่ 20 มกราคา 2557
ดาว์นมา 34% ออกจากศูนย์ผมจ่ายไปประมาณ 2 แสน
ผ่อนมา 13 งวด งวดละ 7485 บาท เหลืออีก 35 งวด ไม่มีบอลลูน
ของแต่ง - ท้ายสั้น com
           - การ์ดออย Motoplay
           - ปลอกแฮนด์ Baracuda
           - กระจกปลายแฮนด์ Triumph
           - กันล้มกลาง,ไฟเลี้ยว
ประมาณนี้ครับ รถวิ่งประมาณ 7,2xx กิโลเมตรครับ
---เข้าเรื่องนะครับ---
คือ...เมื่อ 2 วันที่แล้ว ผมได้เอารถเพื่อนไปส่งที่ศูนย์พระราม5 ได้เจอ Hypermotard821 สีขาว-ล้อแดง ครับ แล้วรู้สึกชอบครับ
ก่อนหน้านี้ผมได้ไปลองขับแนวโมตาดอยู่พักนึกแล้วติดใจ ป.ล. ถ้าเจ้าของรถอยู่ที่นี่ ผมขอบอกว่ารถคุณคือแรงบันดาลใจให้ผมอยากเปลี่ยนแนว
คือที่ผมจะอยากปรึกษาคือ ผมอยากได้ Hypermotard 821 ผมควรทำยังไงครับ ขายM796 แล้วไปดาว์นใหม่มือ1 หรือ มือ 2
หรือ จะมีใครทะลึ่ง แลก 821 กับ 796 มั้ยครับ (ผมเพิ่มส่วนต่างให้) (ตอนนี้มีสแปร์อยู่ประมาณ แสนนึงครับ มากกว่านี้ผมคงต้องกินข้าววัดแล้ว)

แล้วถ้ากรณีมีคนแลกขึ้นมาจริงๆ ผมควรเริ่มต้นยังไงครับ

น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ

ขออภัยด้วยครับที่ตั้งปัญญหาแบบนี้ hyper821 บังตาผมจริงๆ ช่วงนี้ช๊อออตตตตตต!! mon40 mon40 mon48
ส ะ พ า น ที่ ข้ า ข้ า ม
     มั น ยั ง ก ว้ า ง
ก ว่ า ท า ง ที่ เ จ้ า เ ดิ น

ออฟไลน์ natttao

• Ducati Owner
รอฟังด้วยครับผม นึกว่ามีผมบ้าคิดแบบนี้คนเดียว  555+

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • " Imagination is more important than knowledge "
 mon10 mon10 ครับผม มีแนวร่วมคิดแล้วครับ 555
ก ว่ า ท า ง ที่ เ จ้ า เ ดิ น

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
เคยมีความรู้สึกแบบนี้ แต่ตอนนี้เลยแล้ว เพราะเสียดายเงิน เสียดายคันเก่า สรุปก้มหน้าก้มตาแต่งคันเดิมคับ อิอิ ถ้าชอบปล่อยคันเก่า เอาไปดาวน์คันใหม่เลยคับ เลือกแบบผ่อนน้อย ๆนานเผื่อในอนาคตเกิดชอบรุ่นใหม่อีกนะ

• *
 mon29 mon29 mon29 เมื่อคืนก็ลองปรึกษาที่บ้านดูครับ คำตอบของ ผบ.คือ  (ไม่!!)

เรื่องมากนักขาย... จบเลยครับ พูดไม่ออก

ก็คงต้องก้มหน้าก้มตาขับไปครับ รอจนกว่าจะได้เงินมากกว่านี้ก่อน ตอนนั้นผมอาจจะเปลี่ยนไปแนวอื่น

ขอบคุณครับบบบบ  mon14 mon8 mon6

ออฟไลน์ ballaslibra

• Moto GP point: +8/-0
  • Line ID: nii1982
คันนี้ใช่มั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2015, 12:06:25 PM โดย ballaslibra »

ออฟไลน์ ballaslibra

• Moto GP point: +8/-0
  • Line ID: nii1982

อีกรูปภาพเจ้าของรถ พี่บิ๊ก พี่แยม ขาประจำทริปของศูนย์นี้เค้า

ออฟไลน์ x-chevy

• *
บอกขายดาว796ไปเรื่อยๆ ขายได้ไปซื้อดาวไฮเปอร์มือ2ครับ น่าจะเป็นทางที่สมหวังและเจ็บน้อยที่สุด