ผู้เขียน หัวข้อ: ++ รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ขอความเห็นเรื่องหมวกกันน๊อค ด้วยครับ ++  (อ่าน 1146 ครั้ง)

ออฟไลน์ shyboy

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
สวัสดีครับ

กำลังตัดสินใจซื้อหมวกกันน๊อคใหม่ เนื่องจากจะเอาใบเก่าให้ใช้กับคนซ้อนครับ
เนื่องจากเพิ่งซื้อ 795 ได้ครบเดือนนิดๆ เลย ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกหมวกกันน๊อคครับ

ว่า แต่ละยี่ห้อ อย่าง shoei, agv, arai, nolan บลาๆ (ของยี่ห้อต่างประเทศ) ว่าเค้านิยม หรือ เรียงตาม
เกรด หรือ ราคา อย่างไรบ้าง 

และหากผมมีงบ

5,000 - 10,000 ยี่ห้อ และ รุ่นที่แนะนำ
10,001 - 15,000 ยี่ห้อ และ รุ่นที่แนะนำ
15,001 - 20,000 ยี่ห้อ และ รุ่นที่แนะนำ
20,000 up ยี่ห้อ และ รุ่นที่แนะนำ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ จะได้เป็นประโยชน์ต่อคนอื่นๆ นะครับ ^ ^

ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Moto GP point: +6/-1
มันก็บอกยากครับ เพราะก็เเล้วแต่คนชอบ แล้วแต่งบ

บอกเท่านี้ไปอาจไม่ชอบก็ได้ ไปลองใส่เองเถอะครับ เพราะมาตราฐานความปลอดภัยก็ขึ้นกับราคาด้วยครับ

ถ้า ถามผมว่าหมวกใบต่อไปผมจะซื้อแบบไหนคงตอบไม่ได้เหมือนกัน คงต้องไปลองดูทีร้านครับ

เอาราคาเป็นตัวตั้งจะได้เลือกได้ง่ายๆ

ออฟไลน์ shyboy

• Moto GP point: +1/-0
ขอบคุณครับ

ตอนนี้ กำลังมอง agv ครับ สวยดี อยู่ในงบด้วย :)