ผู้เขียน หัวข้อ: 899 เล่นผมอีกแล้ว  (อ่าน 5462 ครั้ง)

ออฟไลน์ RB26

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
899 เล่นผมอีกแล้ว
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 10:24:39 AM »
1เดือนก่อน 899 ผมมีอาการจอดรถหลังจากเครื่องร้อนแล้วน้ำหล่อเย็น(น้ำหม้อน้ำ)หยด น้ำจะเป็นสีชมพูลื่นๆ
 จะหยดแถวๆขาตั้ง ก็ใช้ไปสักพักเริ่มหยดเยอะเลยเอาเข้าศูนย์ ศูนย์ซ่อมให้บอกว่าแคมป์รัดท่อน้ำหล่อเย็นคลาย
หลังจากซ่อมเสร็จ ขับมาวันแรกรั่วหนักกว่าเดิมอีกเลย เพิ่งมีโอกาศเข้าศูนย์อีกครั้ง สรุปงานนี้ "ปั๊มน้ำรั่วครับ"
บร๊ะเจ้า!! รถวิ่งแค่ 2,0xxKm ปั๊มน้ำพังแล้ว ที่สำคัญไม่มีอะไหล่ครับ รอเบิกจากอิตาลี่ถ้าเครื่องบินก็ต้องมี7วัน ถ้าซวยๆก็45วันขึ้นไป
ควรทำไงดีครับ 70%ของความคิดผมคงต้องพอกับรถคันนี้แล้ว เพราะถ้าประกันหมดเมื่อไหร่ความซวยมาเยือนแน่ๆ
สรุปอาการ รถตั้งแต่ซื้อมา
1. ปุ่มSTART จม,ค้าง>>ยังไม่มีแนวทางแก้ไข
2. Startติดยากตอนเครื่องร้อน ถ้าติดจะวอดๆ>> แก้ไขแล้วโดยย้ายท่ออะไรสักอย่าง ต้องลองดูระยะยาวอีกที
3. เครื่องเดินสูปเดียว รถไม่มีแรง(สายหัวเทียนสีกับหม้อน้ำ)>>แก้ไขแล้วโดยเปลี่ยนสายหัวเทียน
4. น้ำหล่อเย็นหยด >>เปลี่ยนปั๊มน้ำ รออะไหล่
สำหรับผม 899ประกอบไทย เป็นรถที่หล่อสุดในราคาระดับนี้ครับ ขับสนุก ระบบช่วยเรื่องความปลอดภัยครบ
ABS, DTC มีควิกชิฟ สำหรับมือใหม่-มือกลางขับแล้วสบายใจสุดๆ  แต่อาจเป็นความซวยของผมที่รถมีปัญหาตลอด
เพราะในกลุ่มผม 4คัน มีรถผมมีปัญหาอยู่คันเดียวT_T ถ้าเปลี่ยนปั๊มน้ำเสร็จไม่มีปัญหาอะไรอีก ผมก็ยังคงOK กับ899อยู่
แต่ถ้ามีปัญหาอย่างอื่นอีก คงพอกันที!! 

Ducati Bikers Thailand

899 เล่นผมอีกแล้ว
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 10:24:39 AM »
//

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: 899 เล่นผมอีกแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 01:16:29 AM »
ขอให้ปัญหาทุกอย่างคลี่คลาย และรถสมบูรณ์ไวๆนะครับ 899 หล่อสุดๆจริงครับ ผมยังอยากมีเก็บไว้เลย^0^
สู้ๆคับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ AOF_UBON

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 12:21:11 PM »
โห้ โดนหนักกว่าผมอีก ผมโดนแค่อาการที่2 แต่ตอนนี้แก้ได้ละครับ
อาการปุ่มสตาร์ทติดก็มีบ้าง ขับดูคาตินี้ต้องเตรียมใจมากๆครับ

ออฟไลน์ RB26

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 07:13:11 PM »
อัพเดตรถเพิ่งซ่อมเสร็จครับ ลองใช้มา1อาทิตย์ สมบูรณ์มากครับ
ขับมันส์เหมือนเดิม startทีเดียวติด ความคิดที่จะขายชะลอไปก่อน
ลองกับมันอีกสักตั้ง!!
ปล.ความร้อนสูงสุดในเมือง 106องศา ไม่รู้มากหรือน้อยใครใช้899อยู่รบกวนแชร์เรื่องความร้อนหน่อยครับ