ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่อง Scrambler Icon ครับ  (อ่าน 18108 ครั้ง)

ออฟไลน์ pavinb080

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ขอความเห็นเรื่อง Scrambler Icon ครับ
« เมื่อ: มกราคม 24, 2015, 01:28:32 PM »
ผมเคยอ่านหลาย ๆ กระทู้ที่เข้ามาถามความเห็นคนในกลุ่มว่า "ขอความเห็น เปรียบเทียบยี่ห้อ A กับ ยี่ห้อ B ซื้ออันไหนดี ครับ" ในตอนนั้น ผมยังแอบรำคาญเลยครับ ว่าคุณจะซื้อ ทำไมไม่เลือกรถที่คุณชอบ

.......ตอนนี้ผมดันเป็นเองแล้วสิครับ

ผมกำลังตัดสินใจซื้อ Scrambler Icon ครับ แล้วเจ้า Triumph ก็ประกาศลดราคาลงมาฮวบฮาบเลย ทำให้ตัดสินใจยากมากจริง ๆ ครับ
ระหว่าง Ducati Scrambler Icon เทียบกับ Triumph Bonneville ผมควรจะซื่อตัวไหนมากกว่ากันครับในความเห็นของเพื่อนๆ เรื่องราคาที่ต่างกันประมาณ 50,000 ไม่ใช่ปัญหาเพราะยังอยู่ในงบประมาณที่วางไว้ ความสวยงามผมก็มองว่าสวยทั้งคู่ ผมอยากได้รถแนว classic หรือ modern classic อยู่แล้วครับ เรื่อง design ถือว่าโดนใจผมทั้งคู่ ส่วนเรื่องการขับขี่และเครื่องยนต์ อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆ .... ทีนี้แหละครับ ผมขอความเห็นจากเพื่อน ๆ รวมถึงผู้รู้นิดนึงครับ ในสายตาของท่านผมควรซื้ออะไรมากกว่ากันครับ (มีงบประมาณซื้อได้แค่  1 คันนะครับ )

Ducati Bikers Thailand

ขอความเห็นเรื่อง Scrambler Icon ครับ
« เมื่อ: มกราคม 24, 2015, 01:28:32 PM »
//

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: ขอความเห็นเรื่อง Scrambler Icon ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 01:35:43 PM »
ซื้อดูคาติ ผมว่า ตอนนี้ ได้ออกทริปเพียบครับ ทุกศูนย์จัดทริป มีเพื่อน สังคมกว้างกว่ามากครับ  ถ้าชอบสไตล์รถพอๆกัน แนะดูคาติครับ

เว้นแต่ถ้าชอบไทรอัม คลาสสิคมากๆ เป็นทุนเดิม แบบนั้น ไปไทรอัมครับ mon42
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Thruxtum

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: ขอความเห็นเรื่อง Scrambler Icon ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 12:52:08 AM »
ตอบจากที่เคยใช้Triumphแต่กำลังรอ Ducatiนะครับ
รูปทรงbonneville คลาสสิค อมตะนิรันดร์กาล สวยแบบผู้ดี
เกียร์มี 5เกียร์กับเครื่อง865cc. ถ้าใช้ในเมืองขี่สนุก นำ้หนักมากกว่า Ducati ถ้าขี่ที่ความเร็วประมาน120กำลังดี พอเริ่มเร็วกว่านี้รอบเริ่มสูงเพราะอัตราทดของเกียร์ อะไหล่ของแต่งมี 3-4ยี่ห้อหลักๆ ท่อ Arrows, Zard, Predator, d&d ของแต่งส่วนมากก็british customs,joker machine, RSD ส่วนใหญ่ออกมารถก็คล้ายๆกันหมดครับ
 สำหรับ Ducati scrambler เท่าที่ลองคร่อม น้ำหนักเบามากๆ อัตราทดเกียร์น่าจะทำความเร็วได้ดีกว่า วงเลี้ยวแคบกว่า ขี่ง่ายๆ ถ้าให้เลือกผมต้องขอทั้ง 2คันครับ ถ้าให้เลือกคันเดียวก็ต้องบอกว่า ตามที่ใจเราชอบครับ อย่าไปฟังใคร รถดีคือรถที่เราชอบครับ

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 09:57:34 AM »
ถ้าชอบเหมือนกันทั้งสองยี่ห้อ น่าจะอยู่ที่ชอบค่ายไหนมากกว่าแล้วนะ ขอให้ได้รถถูกใจครับ
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ ModelClub

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +3/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 12:10:50 PM »
 อย่าลังเลจัดไทรอัมพ์ไปเลยที่จบขี่ยันรุ่นลูกหลานทรงนี้อมตะนิรันดร์กาลจริงๆ  mon16 mon16 mon16
FB : ClubHyperStradaThailand

ออฟไลน์ nicechilds

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 02:18:47 PM »
ถ้าเน้น โฉบเฉี่ยว ปราดเปรี่ยวต้อง ducati  ถ้าเน้น ภาพลักษณ์ ฉุ้ยฉ้าย ก็ bonne

ออฟไลน์ ballaslibra

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +8/-0
  • Line ID: nii1982
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 11:46:23 PM »
scrambler
เป็นสไตล์โมเดิร์น
ระบบอิเลคทรอนิกไฟ LED วงแหวน
ไมล์ดิจิตอล
มีช่องเสียบ usb ช้าจมือถือใต้เบาะได้
น้ำหนักเบา
ขี่ในเมืองคล่องตัวสูง
ท้อกมาไว แรงบิดต่อเกียร์สมูท
แต่งรถง่ายของแต่งใช้ได้เหมือนสไตล์คลาสสิคตามท้องตลาด
ฟรีเซอร์วิส 30,000 กม. ไม่เสียค่าอะไหล่ ค่าแรง ค่าอื่นๆ ฟรีจริงๆ แบบไม่ต้องจ่ายอะไร
กิจกรรมหลังการขาย เยอะ ทริปทั่วไทย จัดทุกเดือน แทบทุกศูนย์

ไทรอัมป์
สไตล์คลาสสิคตัวจริง
เครื่องสูบเรียงเดินเรียบขี่ง่าย

ข้อคิดเห็นสำหรับไทรอัมป์มีน้อยครับ
คงต้องไปสอบถามจากกลุ่มคนเล่นไทรอัมป์

ที่แน่ๆ รถแสครมเบอลร์ พร้อมรับเลยสำหรับ Icon

ออฟไลน์ naer69

• Amnuay Silpa Bikers
  • *
  • เรียกเนื้อ...เนื้อชอบ^^
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2015, 06:32:54 PM »
ตอนแรกผมก็ลังเล แต่พอเห็นตัวจิงก็เลือก ICON คับ ชอบอะไรที่มันล้ำสมัยมากกว่า แหวกแนวกว่าคับ^^

ออฟไลน์ DarkDiy

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2015, 11:24:35 PM »
สองคันนี้คนละอารมณ์เลยครับ น่าจะไปลองทดลองขับดูทั้งคู่ก่อน

ออฟไลน์ olarnrik

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 22, 2016, 09:51:06 AM »
เคยสอบถามเซล..เรื่องค่าบำรุงรักษา ducati จะถูกกว่า triump ด้วยครับ (ร้านที่รับเซอร์วิส น่าจะหาง่ายกว่าครับ)

ออฟไลน์ Agger

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 06:40:55 AM »
ผมว่า icon มันดูอินดี้ หล่อแบบแนวๆ ส่วนไทรอัม ดูเหมือนผู้ใหญ่มาดขรึม 555 ขับ icon อยู่ครับ แต่ก็ชอบไทรอัมอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ TON S2R

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 09:25:48 AM »
เป็นผมเลือก  triumph thruxton  หล่อเลย abc35