ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคับเบรคหลังเหยียบไปจมเลยเบรคไม่อยู่ 795 คับ  (อ่าน 16890 ครั้ง)

ออฟไลน์ StormShadow795

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
เบรคหลังเหยียบไปจมเลยเบรคไม่อยู่ m795 คับ
ผ้าเบรคหมดหรือว่าอาการอื่นครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
ไล่ลมใหม่ครับ..
อาจจะมีอากาศปนอยู่ในสายน้ำมันเบรค
แล้วไปทำอะไรกะเบรคมามั้่งล่ะ
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ StormShadow795

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ไม่ได้ทำครับ เบรคเดิมๆ วันก่อนยังขี่ปกติ เบรคได้ พอวันนี้อยู่ๆก็เหยีบยจมลงไปเลย
ตกใจคิดว่าโดนขโมยถอดปั้มไปรีบก้มดูเลย  mon16
พอเห็นปั้มยังอยู่โล่งใจเลย ตอนนี้ใช้แต่เบรคหน้าอย่างเดียว
เดี๋ยวจะไปลองไล่ลมดูครับ
ปล ถ้าผ้าเบรคหมดมันจะไม่เป็นแบบนี้ใช่มั้ยคับ

ออฟไลน์ secreat

• *
ผมว่าปกติเบรคหลังมันก็ห่วยอยู่แล้วครับ เบรคตอนขี่40ยังไม่ค่อยอยู่เลย

ออฟไลน์ Dear Ducati Monster

• ทำวันๆ ให้มีแต่ความสุข
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ความรู้ดีๆ
^o^ จงพอใจในสิ่งที่ตนมี ^_^

ออฟไลน์ Stoppy

• *
ผมจมเบรคหน้า 555

ออฟไลน์ DeeperRealm

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-2
 ถ่ายเปลี่ยนน้ำมันเบรคใหม่ครับ รถผมขี่มาประมาณ 10,000 กว่าโล เหยียบแล้วจม เบรคไม่จับ เปลี่ยนถ่ายน้ำมันใหม่ได้ผลครับ กลับมาดีเหมือนเดิม ของเก่าบางทีเสื่อมสภาพครับ ดำปี๋

ออฟไลน์ mohn1300

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
เบรคไม่ได้หมดใช่ไหมครับ ถ้าหายไปแบบนี้เอาไปเช็คดีกว่าครับ อันตราย ส่วนของผมก็หายครับ ผ้าเบรคหายหมดแล๊ววววววว

ออฟไลน์ mohn1300

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
ผมเป็นและ น้ำมันเบรคก็มี ผ้าเบรคก็เหลือ ช่างบอกน่าจะเป็นที่ ปั้มลูกยางเบรคที่อยู่ตรงก้านเบรคที่หลังพักเท้านั่นละครับ ล่าสุดลองไล่ลมดูก่อนถ้าไม่หายคงต้องเข้าไปศูนย์เช็คปั้มแล้วละ

ออฟไลน์ tippaya

• Imposible is Noting
  • ;)
อากาศในน้ำมันเบรคครับ ไล่อากาศออกแล้วถ่ายน้ำมันเบรคไปเลย ใช้น้ำมันเบรคDot4ไปเลยครับ แล้วก็เปลี่ยนทุกๆ10,000โลตามเม้นข้างบน ส่วนถ้าไล่เองก็ได้ ไปหาใน youtue : rear break flusing ประมาณนี้ อุปกรณ์ง่ายๆผมก็ไล่และเปลี่ยนเอง
Br.
Tippaya Phinit

ออฟไลน์ Krittapas795

• *
Re: สอบถามคับเบรคหลังเหยียบไปจมเลยเบรคไม่อยู่ 795 คับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 12:59:21 PM »
เปลี่ยนใช้ยี่ห้อนี้อยู่ครับ เห็นกลุ่ม BMW เขาใช้้กัน
http://www.bputah.com/Plaza/ATE_DOT4_Brake_Fluid.html

ออฟไลน์ natttao

Re: สอบถามคับเบรคหลังเหยียบไปจมเลยเบรคไม่อยู่ 795 คับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 01:31:49 PM »
ผมเคยเป็นครับ ผมใช้ 796 สายจอด 2ปี  วิ่งแค่ 6พันกว่าโลเอง ครับ ตอนแรกเอาไปไล่ลม 2 รอบพอใช้ไปสักพักก็เป็นอีก พอเปลี่ยนน้ำมันเบรคใหม่ (ใช้ยี่ห้อของที่ศูนย์ละครับ) หายเลย

ออฟไลน์ kunnunge

• *
ผมเคยเป็นครับ ผมใช้ 796 สายจอด 2ปี  วิ่งแค่ 6พันกว่าโลเอง ครับ ตอนแรกเอาไปไล่ลม 2 รอบพอใช้ไปสักพักก็เป็นอีก พอเปลี่ยนน้ำมันเบรคใหม่ (ใช้ยี่ห้อของที่ศูนย์ละครับ) หายเลย
ของผมไล่ลมมาสองรอบ เปลี่ยนน้ำมันเบรคสองรอบยังกลับมาเป็นครับ สงสัยลูกยางเหมือนกัน มีวิธีเปลี่ยนไหมครับ